Tập Lái
7/4/16
8
9
3
38
Các cụ cứu em với ạ, em dùng vài em rồi mà chưa bao giờ bị tình trạng thế này
xe em : Toyota Altis 2015 màu đen
Vấn dề 1 :
Tình hình là em đi cong viec 1 tuần , xe em bỏ ở bãi cả tuần mới lấy sử dụng , khi lay xe thi hết bình ko khởi động được, phải câu bình từ xe khác ! Đem len hãng , hãng bảo bình thường , xe nào cũng vậy ! Em khong hiểu chang lẽ hư bình , xe em 2015 moi chay dc 1 năm , ngày trước em đi ford thi ko co van đề này, để xe nằm trên 1 tuan vẫn nổ vo tư !
Vấn đề 2 :
Sau khi de xe 1 tuan nhu vay , rat la dơ , vi bãi em gữi xe kha bụi bặm , tuy là co mái che nhung rat bụi , mang xe đi rửa , về nhin lai thay dơ quá , tự rửa lại , dùng sonax , vẫn ko sach , nó cứ loang lỗ tròn tròn trên capo và kính lái ( như hình ) ko hết dc , em có hỏi vài bác thì bảo em đánh bóng là hết , cơ mà chẵng lẽ không còn cách nào khác sao ạ, em không ngờ chỉ đất cát thôi mà phải như vậy, em cũng vừa đánh bóng xe cách đây 2 tháng , mà đánh bóng thế hoài thì mỏng lớ sơn xe. Nếu giờ em đánh bóng hết rồi sẽ bị lại , chết xe em mất các cụ cứu em với.

Attachments

Hạng C
12/4/13
746
602
93
42
ui trời...sao lại bị đến nỗi rửa ko ra luôn dzị kìa. Hay mấy bữa nay trời nóng quá mà xe của bác để ngoài nóng? phần vị dơ, phần này sơn bị nóng mềm ra...thế là bụi " ăn " vào sơn luôn rồi

Hóng bác nào có cách trị được...

• Like
Reactions: TonyChuoi
Tập Lái
6/5/16
22
9
3
44
Thử mang ra chỗ rửa xe chuyên nghiệp xem họ có cách gì không, hạn chế để ngoài nắng nóng thế này

Hạng C
12/4/13
746
602
93
42
Nhiệt độ mới hơn 37 độ C mà đã làm xe chảy ra vầy rồi ...huống gì ở Sài Gòn có ngày buổi trưa lên tới 40 độ C

Hạng C
28/8/14
530
198
43
35
ui rời...sao lại bị đến nỗi rửa ko ra luôn dzị kìa. Hay mấy bữa nay trời nóng quá mà xe của bác để ngoài nóng? phần vị dơ, phần này sơn bị nóng mềm ra...thế là bụi " ăn " vào sơn luôn rồi

Hóng bác nào có cách trị được...
Cái này chỉ cần đánh bóng là hết thôi. lớp sơn dày lắm .không mỏng như mình ngj đâu .

Hạng D
3/1/09
1.294
10.278
133
Đánh bóng lại thôi bác , sơn xe nó phủ 1 lớp 2k bên ngoài lớp sơn mà

• Like
Reactions: TonyChuoi