Hạng F
5/3/05
8.718
72.471
113
đây
dạ, càng chạy xe càng cũ thì càng tệ chứ ngọt gì bác :D, xe em chạy đc ~ 19.000km mà em thấy ngọt mọi lúc (em gí ga thoải mái chứ chạy riu riu có bớt đc bao nhiêu xăng đâu) :D

mỗi tội máy nguội thì sang từ số 2 -> 3 nó giật giật, nhiều khi còn bị trễ gây ù ga một chút, đem xe vào đại lý họ chả chỉnh đc, nhưng cái đó quen xe là biết cách xử nên không thành vấn đề, hỏi ra xe hãng khác nhiều chiếc cũng bị thế nên nghĩ nó là đặc trưng của số AT 4 số

Hạng B2
25/6/07
390
38
28
66
HCMc
tuanle nói:
dạ, càng chạy xe càng cũ thì càng tệ chứ ngọt gì bác :D, xe em chạy đc ~ 19.000km mà em thấy ngọt mọi lúc (em gí ga thoải mái chứ chạy riu riu có bớt đc bao nhiêu xăng đâu) :D

mỗi tội máy nguội thì sang từ số 2 -> 3 nó giật giật, nhiều khi còn bị trễ gây ù ga một chút, đem xe vào đại lý họ chả chỉnh đc, nhưng cái đó quen xe là biết cách xử nên không thành vấn đề, hỏi ra xe hãng khác nhiều chiếc cũng bị thế nên nghĩ nó là đặc trưng của số AT 4 số

em hỏi bác vậy vì bỗng nhiên cả tuần nay em chẳng làm gì cả thế nhưng thấy xe chạy bốc hơn hẳn. chắc là do tâm trạng phấn khởi, lại có bản đồ VM "đời năm ngoái" dẫn đường nên đi nhanh hơn hay sao ấy!!!

Hạng B2
27/11/09
109
35
28
bác petrol hay bác xedap không trả lời cho em cái vụ em hỏi a` :(( đèn focus có vẻ hơi tối nên em rất muốn độ lại :p

Hạng B2
22/2/09
217
94
28
icyber nói:
bác petrol hay bác xedap không trả lời cho em cái vụ em hỏi a` :(( đèn focus có vẻ hơi tối nên em rất muốn độ lại :p

Bác định làm lại thế nào, em cũng thấy tối vì mắt em kém quá, nhưng em lại không muốn bóc mặt đèn ra nên chỉ định lắp thêm xenon H7 thôi (không dùng gương cầu - phải bóc mặt đèn). Không biết đã bác nào làm thế chưa, có ảnh hưởng đến chóa đèn không?
Em thấy một số người nói làm thế chóa đèn nhanh bay lớp mạ lắm.

Hạng F
5/3/05
8.718
72.471
113
đây
chạy một thời gian, sẽ thấy hết tối thôi bác... không cần độ chế chi cả vì đèn xe nào cũng vậy, mùa mưa tới đi cho biết cảnh, lái ban đêm + mưa nữa thì trời cứu, chấp chục cái xenon luôn cũng chả thấy gì...

mới lái cái gì cũng sợ, cứ phải nhìn chằm chằm, quen rồi vừa lái vừa.. nhắn tin :D

Hạng B2
22/2/09
217
94
28
tuanle nói:
chạy một thời gian, sẽ thấy hết tối thôi bác... không cần độ chế chi cả vì đèn xe nào cũng vậy, mùa mưa tới đi cho biết cảnh, lái ban đêm + mưa nữa thì trời cứu, chấp chục cái xenon luôn cũng chả thấy gì...

mới lái cái gì cũng sợ, cứ phải nhìn chằm chằm, quen rồi vừa lái vừa.. nhắn tin :D

Trời mưa em không lo mấy, vì vẫn còn cái đèn pha H1 nữa mà bác, ý em là chỉ thay xenon vào cos H7 thôi. Còn 2 cái đèn sương mù nữa mà.
Em lái không mới, chạy 6 năm rồi nhưng chưa dám nhắn tin khi chạy.

Hạng B1
1/7/09
86
9
8
tuanle nói:

Hi bác !
Xe em mới cũng thỉnh thoảng bị giật khi chuyển từ số 2-3 những lúc mới khởi hành vào buổi sáng lúc máy nguội nhưng đi quen đến tầm gần chuyển số lúc máy hơi giật em nhả chân ga ra và lại mồi ga lại thấy đỡ giật hơn :). Không biết bác có cách nào hay hơn chỉ em với . Còn nói chung em rất hài lòng với em Focus này

Hạng B2
25/6/07
390
38
28
66
HCMc
Em dùng Focus S. 2.0. Ngày lễ em đi Đà Lạt rồi từ Đà Lạt về Phan Thiết theo đường trên núi. Cái đường này thật ác liệt, đèo Ngọan mục từ Nha Trang lên Đà Lạt không so được về độ phức tạp. Thế mà lái Focus quá ngọt đến mức bạn em đi cùng, ông ấy lái Mẹc E280 3.0 mà cũng rất ngạc nhiên khi đường đèo vậy mà Focus ôm cua, tốc độ cao mà không hề bị trượt ngang. Em hài lòng với Focus S!

Hạng B2
25/6/07
390
38
28
66
HCMc
offroad nói:
các bác cho em hỏi Focus S 1.8A/T có ABS không ạ?

Em xem thông số của Ford VN đăng trên site thì tất cả các dòng Focus 2009 đều có ABS và EBD cả!

Last edited by a moderator: