O2 confirmed
Hạng B1
5/9/06
85
453
53
Các bác cho em hỏi: xe mon 09 có chức năng lock tất cả các cửa bằng lock cửa bên tài giống như FE không ạ? Em thử lock rồi nhưng vẫn mở được từ bên trong. Cám ơn.

Hạng F
5/3/05
8.718
72.568
113
đây
cửa khóa thì phải mở đc từ bên trong chứ bác! lỡ có tai nạn mà tài xế "thăng" rồi thì khách thoát ra thế nào, bác so xe VIP với xe tải làm gì nhỉ, Mer hay BMW cũng thế thôi

O2 confirmed
Hạng B1
5/9/06
85
453
53
tuanle nói:
cửa khóa thì phải mở đc từ bên trong chứ bác! lỡ có tai nạn mà tài xế "thăng" rồi thì khách thoát ra thế nào, bác so xe VIP với xe tải làm gì nhỉ, Mer hay BMW cũng thế thôi

Vì có lần em chở con gái (05 tuổi đi), cháu ngồi ghế sau. Bình thường cháu hay nghịch & nói chuyện nhưng có hôm đường đi đông, em mải lái xe sau khi qua hết chỗ đông nhìn sau không thấy cháu (cháu ngồi ngay sau bên tài), gọi hai ba lần mới thưa (cháu buồn ngủ) em hơi giật mình ....

Hạng F
5/3/05
8.718
72.568
113
đây
vì người VN mình là vua tùy tiện bác ạ, chứ:
1. Trẻ em phải có ghế riêng, nhỏ thì quay ra sau, phải có người lớn ngồi kèm
2. Lớn chút chưa ý thức cũng phải có ghế riêng, ngồi quay ra trước
-> không thể tự mở cửa đc, nếu muốn chắc chắn thì dùng child lock cả 2 cửa xe, mỗi khi dừng bác xuống mở cửa

Ông cụ nhà em còn kẹp thằng nhóc 18tháng còn của em vào chung ghế tài chở nó đi.... mà tuổi đó thì nó hết bấm còi, giật cửa, kéo vô lăng luôn... cái này vua tùy tiện :confused:, nói chung là do mình (không muốn child lock vì mất công xuống mở), do hay đổ thừa hoàn cảnh (mua ghế làm gì, không có người đi kèm....) chứ xe Đức và các xe tiêu chuẩn châu Âu thì miễn bàn về an toàn bác ạ

Hạng C
6/11/09
592
5
18
09 thì ko biết, nhưng mấy đới trước thì có, khoá ròi chỉ có tài xế mở được, nhưng thực ra ko nên dùng chức năng này.

Muốn cài phải ngó ngoái cái key có remote đó.

O2 confirmed
Hạng B1
5/9/06
85
453
53
Cám ơn các bác @tuanle & @Mike...nghe theo lời các bác, em sẽ sử dụng child lock khi cần thiết.
@Mike: 09 nếu khóa từ remote thi cũng phải mở bằng remote chứ cửa tài xế cũng không mở được

O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona
Bác nên dùng "CHILD LOCK"
CÁI TÊN NÓI LÊN TẤT CẢ.

E cũng gặp 1 ông khách đòi sửa lại cho bằng đựoc là KHÔNG THỂ MỞ TỪ BÊN TRONG MỚI CHỊU *** hết chổ nói

Chào bác Petrol
Em vừa tậu 1 em mon 2003 V6 2.5 chạy được 6 vạn
Bác tư vấn giúp em xem cần phải làm những gì để bắt đầu nắm lý lịch của em nó ạ
Em đưa lên đây list mà em nghĩ là cần phải làm, bác tư vấn giúp em nhé xem làm như thế nào và ở đâu ạ (em ở HN)
1. Thay toàn bộ dầu máy và dầu số
2. Thay toàn bộ lọc
3. Thay buji, dây cao áp
4. Xúc rửa máy, béc phun
....