Hạng C
27/7/09
651
105
43
57
Re:Cách âm, nếu em thành công...

Em thấy phần sàn xe là khu vực dội tiếng ồn từ gầm lên nhiều nhất. Em đã thử lót thêm 1 lớp xốp có tráng bạc... thấy đỡ hẳn. Em chỉ lót, ko cần dán gì hết các bác ạ.

Say
Hạng C
8/7/10
682
52
28

em không cảm thấy ù các bác ạ (có lẽ do em đang tự sướng?!). Khi tháo xe, em quan sát kỹ lắm xem có chố nào thiết kế để thoát tiếng ù không nhưng chả thấy. Cánh cửa tôn mỏng te nhưng kín mít, dán thêm 1 lớp vào, tiếng gió rít từ thanh sang đục trầm, giảm đi chứ chẳng liên quan đến ù. Sàn cũng vậy, chỉ vài lỗ thoát nước được nhét núm cao su. Nay tăng thêm mút cách âm, sẽ giảm gió rít và tiếng bánh lại xạo trên đường. Bác nào biết thiết kế chống ù cho xe xịn, cho em xin cái để em nghiên cứu tiếp ạ.
Còn cách nhiệt capo, em cach nhiệt hay không thì nhiệt độ báo trong máy vẫn chẳng nhúc nhích gì, nước non chả sôi gì cả. Vả lại dưới sàn máy đầy chỗ trống, gió thốc hơi xuống đó nữa nên em nghỉ ko sao hết. Các xe xịn đều có cách nhiệt capo đấy ạ. Nếu xe LD các bác nhìn kỹ cái capo sẽ thấy có nhiều lỗ gắn chốt ... dùng để gắn tấm cvách âm nhưng bị cắt xén mất.
Túm lại em cảm nhận xe đi đỡ ồn, êm hơn trước đây khoảng 30% trở lên các bác ạ. Lại chẳng sợ mùi mè gì, chẳng lo nắng bong tróc. Chẳng lo xe tăng kg (em cách âm tất cả thì xe chỉ tăng lên chừng 4-5kg thôi ạ).

Hạng D
29/7/09
1.309
392
83

Say nói:
em không cảm thấy ù các bác ạ (có lẽ do em đang tự sướng?!). Khi tháo xe, em quan sát kỹ lắm xem có chố nào thiết kế để thoát tiếng ù không nhưng chả thấy. Cánh cửa tôn mỏng te nhưng kín mít, dán thêm 1 lớp vào, tiếng gió rít từ thanh sang đục trầm, giảm đi chứ chẳng liên quan đến ù. Sàn cũng vậy, chỉ vài lỗ thoát nước được nhét núm cao su. Nay tăng thêm mút cách âm, sẽ giảm gió rít và tiếng bánh lại xạo trên đường. Bác nào biết thiết kế chống ù cho xe xịn, cho em xin cái để em nghiên cứu tiếp ạ.
Còn cách nhiệt capo, em cach nhiệt hay không thì nhiệt độ báo trong máy vẫn chẳng nhúc nhích gì, nước non chả sôi gì cả. Vả lại dưới sàn máy đầy chỗ trống, gió thốc hơi xuống đó nữa nên em nghỉ ko sao hết. Các xe xịn đều có cách nhiệt capo đấy ạ. Nếu xe LD các bác nhìn kỹ cái capo sẽ thấy có nhiều lỗ gắn chốt ... dùng để gắn tấm cvách âm nhưng bị cắt xén mất.
Túm lại em cảm nhận xe đi đỡ ồn, êm hơn trước đây khoảng 30% trở lên các bác ạ. Lại chẳng sợ mùi mè gì, chẳng lo nắng bong tróc. Chẳng lo xe tăng kg (em cách âm tất cả thì xe chỉ tăng lên chừng 4-5kg thôi ạ).
nếu thành công rồi thì cho xem tí hình cộng với nội dung đi bác ơi . Anh em tui em lót dép ngôì chờ rách cả dép rồi bác ạ . hehe

Hạng D
31/10/08
2.617
94
48
HCMC
nhadatmiennam.vn

Bái phục tinh thần của bác

E chỉ còn lăn tăn là khi cách âm xong, cái mùi keo con chó nó có bay hơi liền hay còn hoài hở bác ?
Thanks bác !

Say
Hạng C
8/7/10
682
52
28

HÍc em post hình trang 1 rồi mà các bác ui.
Keo con chó, các bác chịu khó phơi xe 1 ngày. mở hết cửa ra từ từ sẽ bay hơi hết đấy ạ . hôm nay em sẽ nỗ lực đưa hình ưự em cách âm làm sàn lên. Hì, truyền ảnh qua blu nên hơi lâu

Hạng D
29/12/10
3.133
12.865
113
TP.HCM

em lên nét thấy có một loại vật liệu có chức năng cách âm và tiêu âm , em nghỉ sẽ không gây ù , vì nó lồi lõm và có lổ nhỏ liti , các bác xem thử nha ,nếu ok sẽ làm cho xe ghẻ ví xe xịn cần gì làm há
1. tấm xốp tiêu âm XPS
http://s691.photobucket.com/albums/vv279/hungsport8666/?action=view&current=1412011145229203.jpg

Tấm xốp tiêu âm XPS
http://s691.photobucket.com/albums/vv279/hungsport8666/?action=view&current=1412011145229203.jpg

Tấm Tiêu âm Cao cấp Polystyrene :
Là loại vật liệu tổng hợp được sử dụng phổ biến trong Tiêu âm chống Ồn và xử lý tán âm trong
kết cấu Xây dựng và Trang trí nội thất. Đây là loại vật liệu Cách Âm Cách nhiệt mang ưu điểm
vượt trội so với các loại mốp xốp Cách âm cách nhiệt khác tại Việt Nam. Kết cấu phân tử khép kín hoàn toàn của Extruded Polystyrene làm cho vật liệu này có khả năng chống ồn và thẩm âm tốt hơn bất kỳ vật liệu cách nhiệt nào khác.
Ngoài ra tấm Extruded Polystyrene còn có ưu thế về trọng lượng nhẹ, độ bền cao và dễ dàng kết hợp với các vật liệu trang trí nội thất xây dựng khác.
1. Đặc tính Sản phẩm :
Tấm cách nhiệt XPS là vật liệu cách nhiệt hiệu quả nổi bật, bởi vì:
* Khả năng cách nhiệt vượt trội .
* Cấu tạo phân tử kín giúp XPS có khả năng chịu lực nén tốt và có khả năng
chống nước tuyệt đối;
* Dễ dàng cắt xén, liên kết và uốn khi lắp đặt;
* Trọng lượng nhẹ;
* Tiết kiệm chi phí và giảm tiêu hao năng lượng.
2. Ứng Dụng:
- Dùng để Cách âm cách nhiệt mái Bê tông hoặc xử lý lại trần nhà bị thấm dột
- Dùng để lót nền nhà, sàn nhà, trần nhà, tường vách Cao ốc.
- Dùng để xử lý nền, vách và mái chống rung chống ồn cho Karaoke, Quán Bar.
- Kết hợp với các vật loại xây dựng khác để làm tường làm vách, có hiệu quả
cách nhiệt cách âm cao, tiết kiệm điện năng.
- Dùng để xây dựng hồ bơi, sân thượng các chung cư, tòa nhà thương mại…
- Dùng để sản xuất tấm cách nhiệt panel, sử dụng trong xây dựng kho lạnh, hầm đông.
3. Ưu điểm Sản phẩm
a. Sử dụng an toàn
Cụ thể, công nhân sẽ không bị những tác động nguy hại đặc biệt nào từ sản phẩm
XPS trong quá trình sản xuất, thi công, tháo dỡ, cải tạo. Công nhân không cần trang
bị đồ bảo hộ đặc biệt khi thi công tấm XPS. Tuy vậy, việc sử dụng trang thiết bị
bảo hộ lao động phù hợp cũng là một thói quen tốt cho những trường hợp thực hiện
gia công sản xuất.
b. Tái sử dụng, thân thiện với môi trường
Với đặc tính có thể tái chế, sử dụng tấm cách nhiệt XPS giúp tránh lãng phí tối đa
và rất thân thiện với môi trường.
Những tấm XPS có thể được tái chế có chất lượng giống như vật liệu ban đầu.
4. Thông số kỹ thuật

Đặc tính
Đơn vị
Chỉ số
Phương pháp thử
Tỷ trọng
Kg/m3
> 30
ASTM C303
Hệ số truyền nhiệt
W/m.k
< 0.030
CNS 7332
Cường độ nén ép
MPa
> 0.25
ASTM D1621
Cường độ uốn cong
N
3940
ASTM C203
Hàm lượng chứa nước
v/v
< 1.0
ASTM C272
Tính ổn định kích thước
%
< 0.30
CNS 7332
Khả năng giảm âm không
65%
TCVN 6851-2-2001
TCVN 6851-2-2001
Khả năng chịu nhiệt
0C
< 75
Đo trực tiếp
Quy cách
Dày 25mm
Rộng 600
Dài 1200
2. tấm
Mút trứng hột gà - Mút gai

Được sản xuất từ Foam xốp có tạo hình bề mặt dạng trứng có tác dụng tiêu âm, hấp thụ âm thanh, các công trình khán phòng, khách sạn, rạp hát, vũ trường....
Mút xốp trứng (hay còn gọi là mút gai) có khả năng tiêu tán và hấp thụ âm thanh cực tốt bởi bề mặt phức hợp cung cấp diện tích bề mặt tán âm lớn hơn và hấp thụ nhiều hơn so với các sản phẩm tiêu âm khác.
Bề mặt mút xốp trứng dạng kim tự tháp giúp tăng cường khả năng hấp thụ năng lượng âm thành từ mọi góc độ. Không giống như nhiều vật liệu tiêu âm khác, mút xốp trứng hấp thụ âm thanh xuất sắc ở nhiều dải tần với độ nhiều khác nhau từ 0.8 đến 1.05Hz.

Hạng B2
30/1/10
130
0
0

bác quét keo con chó thế này bao lâu thi hết mùi...keo này hôi lắm ngửi một lúc nhức đầu muốt té lun....

Hạng D
27/1/06
2.040
0
36

Chúc mừng bác, thật cọng phu và sáng tạo, em thích món ron cửa của bác (em làm hì hục cả ngày được 1 cánh, chán quá bỏ luôn cả tháng nay, bây giờ thấy bác làm thành công, em lại máu rồi)