TDC confirmed
Hạng B2
29/4/09
336
3
18
49
HCM
Re:Cách âm, nếu em thành công...

Bác cung cấp địa chỉ hoặc điện thoại cty bán tấm cách âm đi, tks

Say
Hạng C
8/7/10
682
52
28

Keo con chó em phải phơi xe mất 2 ngày nắng bác ạ. Cũng cực chút nhưng chả sao. Em đang kiểm tra thử thật kỹ độ ù của xe. Nếu ù thật sẽ tiếp tục nghiên cứu chữa bệnh ù hầu các bác . Về địa chỉ công ty, để em về sg vì hóa đơn cty để ở nhà rồi.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
15/3/10
435
36
28
C15B

Chúc mừng bác, e học cái vụ ron cửa của bác và đã thành công ( mất khoảg 60 phút cho một cánh cửa - chưa kề t/g chuẩn bị)

Hạng D
11/8/09
2.853
177
63

Giúp mình là 4 cánh của được không bác

Say
Hạng C
8/7/10
682
52
28

@sat2003: Hi cái đầu tiên em cũng mất 40 phút, rút kinh nghiệm nên 3 cửa còn lại làm nhanh hơn.
@51LD1758: Hi, thực ưự em muốn giúp nhưng em hết phép rồi nên không thể nghỉ thêm ở nhà được nữa. Bác cố gắng mày mò khám phá thú vị lắm đấy.
Công báo các bác, hôm nay em test 1 chuyện BRVT-SG lần 3 để kiểm tra: Kết quả: Khi chỉ cách âm 4 cánh cửa (chưa làm sàn) thì tiếng bánh xe lăn trêbn đường nghe rất thanh lạo xạo. Khi em cách âm, tiếng bánh xe đục trầm hẳn đi. Khi xe qua chỗ dằn xóc, tiấng gằn nghe cũng trầm buồn nhỏ đi. Cái này em thấy hiệu quả.
Làm kín ron cửa, ngoài đóng nghe phịch chắc nịch thì mưa gió thậmn chí không khí chẵng bay nổi ra ngoài (xe hôm nay chở có tí mực mà bà cả la oai oái luôn). Còn tiếng 2B thì... xa lắm!
Cách âm cách nhiệt rật nhẹ mà bám chắc, chả còn tiếng mưa rơi lộp bộp (em ngồi vào xe nhờ thằng em phun nước lên nóc xe nghe thử).
Cách âm cửa cũng ngon lành cành đào.
Tổng hợp hết cách âm như em làm, tiếng gió rít, ồn, bánh xe... đục, trầm và giảm đi. Nhưng có vẻ hơi, chỉ hơi ù thôi. Khi em mở hé cửa kính thì tiếng ù được tiếng gió ngoài pha loãngh đi nhưng lại ồn như khi chưa cách âm. Nói tóm lại tiếng ù nhẹ lắm, dễ chịu hơn là nghe tiếng ồn trước đây. EM đang nghiên cứu phá nốt tiếng ù này!

Hạng D
4/1/09
2.198
6.036
113
VN

Bác cho xin địa chỉ cty bán tấm cách âm nhé. Thanks
Mà xe bác là xe gì vậy ?

Hạng B1

chào các bác em củng thích cái cái vụ này lắm đây. em củng làm bên xây dựng và cùng có biết về tấm bảo ôn này.
nhưng trên thị trường em thấy có loại này

1 mặt có keo luôn thường cho mái nhà xưởng vừa cách nhiệt củng vừa cách âm và lại có keo để dán luôn nữa, về chuyện cách âm thì trong mái nhà xưởng em thấy giảm trên 50% khi trời mưa. em nghĩ với xe hơi thì chắc củng tốt thôi

Hạng D
10/5/07
1.906
546
113
Thế giới tình yêu

Ron cửa khi đóng vào thì ép nhẹ nhàng vào khung xe, bây giờ mình luồng dây silicone vào thì khi đóng ron cửa phải căng ra thêm do trong ruột có đoạn silicone, vậy về lâu dài có mau làm dãn hoặc rách ron cửa không các bác ?

Say
Hạng C
8/7/10
682
52
28

Hì, em cũng sợ vậy nên em luồn ống nhỏ thôi, vừa đủ khi ép ron cửa vào thì nó ép thêm một tí ti thôi là khít. Vả lại em thấy ống cân nước cũng mềm xèo nên chắc cũng chẳng ảnh hưởng bao nhiêu. (Là em nghĩ thế thôi ạ)! Vả lại n?u xe ai ron cửa còn ngon, chưa sứt mẻ lão hóa gì thì chưa nên dùng (cho chắc ăn).

Last edited by a moderator:

Bài của bác SAY hay quá. Em chờ hình của bác mãi (ngày nào cũng vô thớt này rình xem bác đã post hình lên chưa ... hi hi hi), giờ em chỉ còn sướng với bài của bác mà thôi. Cám ơn bác SAY nhiều lắm và cả các anh em ủng hộ động viên bác chủ nữa. Em chỉ xin bản quyền bác SAY cho em copy nội dung bài để lưu lại trong máy vi tính (em sợ lâu ngày tìm lại mắc công hê hê).
Em mời bác SAY nhé. Khi nào bác rảnh pm cho em.