Hạng D
10/6/10
1.428
1.252
113
Phạt hết thì cũng thu dc kha khá nhỉ, này chủ mới phải chịu thôi.
Nếu e là chủ cũ thì e cũng méo chịu đóng phạt đâu :D

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng D
25/10/07
1.325
6.246
113
tui thấy UQ cũng 20 năm lận, sang tên làm gì cho mệt, miễn đừng để dính phạt nguội .... gì đó , nếu có thì đi xử lý cho xong tránh phiền tới chủ cũ.
Sao cuộc đời ai cũng như ai mà chọn cách khổ sở thế anh?

• Like
Hạng C
19/4/19
598
542
96
40
Cái vấn đề là phải chạy về nơi quản lý hồ sơ để làm thủ tục thu hồi. Mình ở miền Nam, hộ khẩu ở miền Trung, mua cái xe của ông ất ơ ở miền Bắc, chắc phải làm cuốc xuyên Việt thì may ra sang tên được.

Hạng B2
9/12/19
465
476
63
ví dụ "ngu" 1 xíu, các bác cho xin ý kiến ạ.
trường hợp mua bán "ủy quyền" không sang tên.
giờ mình nhờ chủ cũ ra phòng công chứng "hủy" cái ủy quyền đó, và làm mới lại 1 bộ HĐMB, sau đó làm theo "thủ tục" mới của NN, như vậy có được không nhỉ?

nếu được, thì "đỡ" phải đóng tiền phạt tội mua bán không sang tên, đổi chủ (em nghe đâu phạt xe máy 1-2tr, ô tô 4-8tr)

Hạng C
4/12/14
846
8.234
93
40
Ho Chi Minh City, Vietnam
Cho tui hỏi, tui bán 1 mớ xe rồi. Trong mớ đó, tui biết chắc có nhiều thằng chưa sang tên. Giờ, tui muốn check lại coi tui đang "dính" với bao nhiêu cái biển số xe, biển nào đẹp đẹp tui muốn lấy lại thì làm sao? Có lấy đc ko? :D

• Like
Hạng C
4/12/14
846
8.234
93
40
Ho Chi Minh City, Vietnam
Túm lại là nếu ký hd mua bán, sau 30 ngày mà ko làm gì thì chũ cũ bị phạt lỗi ko làm thủ tục thu hồi, chủ mới bị phạt lỗi ko làm thủ tục sang tên!

uỷ quyền thì khác, vì nó ko phạm luật!
Làm sao xxx biết đã ký mua bán nhưng chưa sang tên? Liên kết với các phòng công chứng lấy data về à?

• Like
Hạng D
6/3/08
3.923
8.006
113
Sàigòn
Làm sao xxx biết đã ký mua bán nhưng chưa sang tên? Liên kết với các phòng công chứng lấy data về à?
Bác ra làm thủ tục sang tên mà HD ký quá 30 ngày thì bị phạt chẳng hạn! chứ chưa đến cấp độ "liên thông" với PCC, và chắc chính quyền cũng không rảnh để đi truy nã người vi phạm, trừ trường hợp người vi phạm tự chui đầu vô rọ!

• Like
Hạng B2
9/12/21
179
315
63
31
ví dụ "ngu" 1 xíu, các bác cho xin ý kiến ạ.
trường hợp mua bán "ủy quyền" không sang tên.
giờ mình nhờ chủ cũ ra phòng công chứng "hủy" cái ủy quyền đó, và làm mới lại 1 bộ HĐMB, sau đó làm theo "thủ tục" mới của NN, như vậy có được không nhỉ?

nếu được, thì "đỡ" phải đóng tiền phạt tội mua bán không sang tên, đổi chủ (em nghe đâu phạt xe máy 1-2tr, ô tô 4-8tr)
phạt tội gì? ca có phạt chạy xe mượn đâu mà phải làm vậy?