Hạng C
30/7/12
548
501
93
Xinhan phải 10s,ngừng 5 s,xinhan trái 10s,ngừng 5s rồi tiếp tục ...
Thằng chạy sau sẽ ngơ ngác éo biết đi đường mô

Hạng B2
13/11/10
210
92
28
TP.Hồ Chí Minh
Cao tốc Trung Lương giờ lên chăm hai rồi mà ông bà nào rảnh hơi moi cái thớt này lên thế???
:3dcuoileluoi:
lúc em tạo thớt này là lúc cao tốc chưa đc lên tốc độ nha bác...lúc này còn 100 vs 80 nữa kìa...chứ như bây chừ thì chạy kiểu ji chẳng đc

Hạng C
18/9/12
601
364
63
Tp Hcm
tình hình là dạo này em thường xuyên đi cao tốc SG-TL về miền tây...em chạy lane 100 và cũng với tốc độ 100...nhưng có nhiều tên cứ chạy lên sát đít xe em mà xi-nhan xin vượt...Lúc đó lách vào lane trong cho nó vượt thì lạng quạng mình dính tốc độ...còn rà thắng chậm lại để vào lane trong thì khả năng nó hun đít rất cao...e đành chai mặt ko cho qua luôn...có tên đu theo rồi chút cũng vượt phải cái vèo rồi mất dạng...nhưng cũng có tên vượt phải rồi chạy tầm 70 - 80 trước mặt mình...nóng máu thật...
E cũng ko hẹp hòi gì trên đường xá...ai xin vượt nếu đủ điều kiện em cho vượt tuốt hết...còn đằng này lại làm khó nhau...ko lẽ họ ko hiểu đc vấn đề này...hay tại công tơ mét xe em sai với thực tế...
Hôm rồi nóng máu nhất có tên kia đi Ford Focus 83A-.... dí sát đít em chừng 2km rồi vượt phải rồi lại chạy 80 trên lane 100...máu điên em nổi lên em dí nó trong lane 80 nó mới chịu đạp...
Các bác giúp em cách trị mấy bác tài kiểu này với...chứ ko là có ngày ức chết trên cao tốc thôi.

Tôi còn gặp phải tài xế Côn Đồ nữa bác ah, tôi chạy 60/60 tại ql1A đoạn cầu vượt Tân Thới Hiệp q12, thế mà tx xe 64C 01976 vượt phải qua rồi ép vào dải phân cách mới "Mất dạy" chứ

Hạng D
29/10/12
1.701
1.944
113
thằng nào dí sát đít em, em đạp thắng mấy phát (chỉ nhá nhá đèn thôi) là nó hiểu rồi. hôm bữa trên VVKiệt, đang chạy lane sát dãy phân cách (hướng BC-Q1) tốc độ tầm 60, chuẩn bị tách vào lane quẹo trái thì có bác fo tủn chạy phía sau cứ kèn, đèn. Mình bực quá nhá thắng mấy phát, Bác ấy hiểu nên dừng đèn đỏ cách xa em khoảng 15-20m. Em nhìn kính chiếu hậu mà mắc cười. hehe. (lâu lâu hù được thằng nhát gang).

Hạng B2
4/1/14
142
207
43
An Giang
theo ngu ý của em thì cao tốc SG-TL về miền tây (em đi hoài) thì cả 2 lane dều cho đi 120, chỉ vài đoạn hạn chế 100 thoy, vây nếu ai dí đit, nhá pha làm bác nhột, cứ rà phanh nhẹ nhẹ ( như em vẫn làm) thì nó giật mình hà, nếu lỡ có xui quá quẹt nhẹ thì do nó ko giữ khoảng cách an toàn nhé :3dcuoi: chống chỉ định với những bác chở gia đình có con nhỏ nhé

• Like
Reactions: ducksg
Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
theo ngu ý của em thì cao tốc SG-TL về miền tây (em đi hoài) thì cả 2 lane dều cho đi 120, chỉ vài đoạn hạn chế 100 thoy, vây nếu ai dí đit, nhá pha làm bác nhột, cứ rà phanh nhẹ nhẹ ( như em vẫn làm) thì nó giật mình hà, nếu lỡ có xui quá quẹt nhẹ thì do nó ko giữ khoảng cách an toàn nhé :3dcuoi: chống chỉ định với những bác chở gia đình có con nhỏ nhé
Đúng là ngu ý. Có thể gây tai nạn nguy hiểm, ko đùa được đâu. Xảy ra rồi có hối cũng trễ rồi.
Bác nên tham khảo thêm trang này:
http://vnexpress.net/tin-tuc/oto-xe...-tren-duong-cao-toc-dung-hay-sai-3202999.html

Hạng D
28/1/15
1.066
1.777
113
52
Q7, TpHCM
tình hình là dạo này em thường xuyên đi cao tốc SG-TL về miền tây...em chạy lane 100 và cũng với tốc độ 100...nhưng có nhiều tên cứ chạy lên sát đít xe em mà xi-nhan xin vượt...Lúc đó lách vào lane trong cho nó vượt thì lạng quạng mình dính tốc độ...còn rà thắng chậm lại để vào lane trong thì khả năng nó hun đít rất cao...e đành chai mặt ko cho qua luôn...có tên đu theo rồi chút cũng vượt phải cái vèo rồi mất dạng...nhưng cũng có tên vượt phải rồi chạy tầm 70 - 80 trước mặt mình...nóng máu thật...
E cũng ko hẹp hòi gì trên đường xá...ai xin vượt nếu đủ điều kiện em cho vượt tuốt hết...còn đằng này lại làm khó nhau...ko lẽ họ ko hiểu đc vấn đề này...hay tại công tơ mét xe em sai với thực tế...
Hôm rồi nóng máu nhất có tên kia đi Ford Focus 83A-.... dí sát đít em chừng 2km rồi vượt phải rồi lại chạy 80 trên lane 100...máu điên em nổi lên em dí nó trong lane 80 nó mới chịu đạp...
Các bác giúp em cách trị mấy bác tài kiểu này với...chứ ko là có ngày ức chết trên cao tốc thôi.
Đừng thắng làm gì, bạn lam động tác bật đèn, tắt đèn liên tục vài lần, khi ấy, đèn sau xe Bác sẽ nhấp nháy như đèn stop, tài nào gan lắm nó mới dám bám đuôi Bác nữa.