Hạng B2
3/1/14
101
24
18
Vì lợi nhuận mà một vài showroom, garage . . . cố tình sử dụng hàng nhái bất chấp gây nguy hiểm cho người sử dụng. Thái độ mình không bán thì cũng có người khác bán càng làm cho thị trường hàng nhái có đất sống. Có khi nào các bác ấy nhìn lại là chính các bác ấy có khi vô tình (thuê, mượn, đi nhờ . . .) sử dụng chiếc xe kém an toàn và bị tai nạn bằng chính phụ tùng nhái mình đã thay thế, đã bán hay không.
e chỉ nêu ra và minh họa ví dụ về cái bố thắng cho các bác chưa có kinh nghiệm phân biệt được hàng, còn bán hàng gì cho ai và như thế nào thì e đã nêu rõ, mình mua xe đi lâu dài , thuê xe thì cũng phải cần có kinh nghiệm kiểm tra xe trước khj đi chứ bác. Thấy xe ko an toàn thì 1 là ko mua,ko thuê, mua về sửa sang lại. Tùy từng nghành nghề , từng lĩnh vực cụ thể . Bác thử đặt mình vào vị trí ng khác và cảm nhận, e ko muốn tranh cãi nhưng các bác có cái nhìn phiến diện quá. Còn hàng vào hãng thay thì quá đơn giảm nếu như các bác dư giả về tiền bạc. Nếu như thế thì những cái điện thoại hàng xách tay, các cáp sạc hàng fake giá 100k ( hàng chính hãng 500k chẳng hạn) , xe máy tàu hồi xa xưa,...sẽ ko bao h có mặt trên thị trường vì nó kém an toàn nhưng nó vẫn được nhièu người dân việt nam sử dụng đó thôi. Căn bản các bác chưa trải nghiệm hàng fake thôi, nó ko đến nối kém an toàn hay là cái gì đó quá to tát như bác nghĩ

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
9/7/14
179
205
43
Hanoi, Vietnam
E cũng có mua chỗ bác mấy thứ linh tinh thấy hàng ổn tốt mỗi tội bao bì sao nó cũ thế hả bác?e tưởng nó phải nét căng như hộp ip chứ.má phanh là thứ quan trọng chứ bác . E cuối năm ngoái thay trong hãng má phanh vẫn còn mới đến 95% mới đây thấy má brembo ngon quá vì sự an toàn lột ra thay hết công nhận khác biệt phanh nhẹ êm và ko còn tiếng kêu khựt khựt!

Hạng C
2/4/08
917
519
93
E cũng có mua chỗ bác mấy thứ linh tinh thấy hàng ổn tốt mỗi tội bao bì sao nó cũ thế hả bác?e tưởng nó phải nét căng như hộp ip chứ.má phanh là thứ quan trọng chứ bác . E cuối năm ngoái thay trong hãng má phanh vẫn còn mới đến 95% mới đây thấy má brembo ngon quá vì sự an toàn lột ra thay hết công nhận khác biệt phanh nhẹ êm và ko còn tiếng kêu khựt khựt!
Em cũng nghĩ như bác, không cần chính hãng cho mắc mà dễ dính hàng giả, lên amazon mua brembo, akebono... vừa giá tốt vừa được lựa chọn nhiều loại thắng ceramic, truyền thống... tuỳ theo nhu cầu sử dụng. Tận tay em mua ít nhất cũng biết nguồn gốc từ amazon hoạc ebay power seller vẫn yên tâm hơn, ít nhất em thấy amazon uy tín hơn mấy bác bán hàng VN. Xe em cũng vừa thay bộ bố thắng brembo ceramic êm lắm.
PS: hình như bác chủ post bài mà chưa nghiên cứu văn hoá BFC thì phải, dù bác thanh minh là chỉ bán cho lái nhưng cũng là gián tiếp tay rồi, mấy vụ bố thắng này liên quan an toàn và mạng người, nên thanh minh giải thích như bác em thấy quá nhảm, xin lỗi em nói thẳng là thế.