Hạng B2
6/8/09
497
2.414
93
Tường , vách bị thấm từ dưới lên .

Em định đục ra xây lại, có ảnh hưởng gì ko các bác?

Hạng B2
6/8/09
497
2.414
93
Đừng đục phần bê tông thì được.
Còn nó có thấm lại không thì hên xui

khả năng nhà bên cạnh nâng nền cao. Vậy đục ra xây lại và chống tấm chắc ok bác nhỉ?

Hạng B2
10/9/08
378
1.417
93
www.google.com.vn
khả năng nhà bên cạnh nâng nền cao. Vậy đục ra xây lại và chống tấm chắc ok bác nhỉ?
Thấm từ bên ngoài vào mà lại sát vách rất khó chống.
Theo em thì đập ra, đổ bê tông phần chân tường cao vượt nền nhà bên cạnh rồi mới xây gạch.

con buôn
21/2/12
2.879
159.573
113
TP HCM
Chủ tịch @lamnk ơi. Chủ tịch nhón tay mần phúc. Gom hết những thớt của a chủ vô 1 thớt để ae dễ 4 vấn

Hạng D
6/5/07
1.704
18.538
113
Tường , vách bị thấm từ dưới lên .

Em định đục ra xây lại, có ảnh hưởng gì ko các bác?
Theo nguyên tắc trọng lực thì từ trên xuống chứ bác nói từ dưới lên hơi lạ???
Case của mình: cái tường chổ phòng toalet bị thấm, ban đầu nghi ngờ bị thấm từ sàn. Nói với vợ và 2 vợ chồng càm ràm thằng thầu tổ ông! K ‘ k. Nhưng sau một thời gian tìm hiểu và thử sai! Mình phát hiện ní bị thấm từ cái vòi xịt ở bồn cầu. Cái vòi này lúc đó thằng thầu tổ ong mua loại rẻ tiền bằng nhựa xi nên sử dụng thời gian bị rơi rớt thì nứt, bể nó rỉ nước. Cái vòi lại được gác lên cái pát khoang vô tường, nước từ vòi rỉ ra thấm vào tường và loang dần ra. Đến vách tường bên ngoài thì vết thấm nó gần sát sàn làm mình cứ tưởng thấm từ sàn lên. 2 toalet tầng 1 và 2 đều bị y vậy. Giờ mua cái mới inox gắn vào hết thấm rồi, chỉ là tường còn vết ố củ thôi! K k k