Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
20/5/14
283
129
43
Xin chào anh chị em OS,em hôm nay off bài về những gì mình thấy khi sửa xe ở bác vui.trẳng là tháng trước em có đổi gió,làm chuyến vůng tàu Trên đường về bị đá văngkính nứt mất khoảng 15 cm bên phụ.buồn vì mới hết bảo hiểm, emlên OS hỏi thì đc chỉ đi hàn k hết mịa nó 300k ởDBP Chạy đc khoảng tuần nứt tiếp.bực wá e alo cho hãng báo já nghe chóng mặt luôn 6, 5T.Hôm sau e gửi inbox cho bác vui một kết quả Đúng là vui.em phải đi công chuyện chút nữa về em hầu các bác.còn nhiều cái hay nữa.vì nhờ thay kính mới phát hiện ra....
CẢM NHẬN KHI ĐẾN SỬA XE GARAVUI...

• Like
Reactions: THANHLAN81
Hạng B2
20/5/14
283
129
43
Sory bác SG,em mới chở bà cả đi Coopmart về.em hầu tiếp,sáng hôm sau 7h30 alo bác vui 8h30 có mặt gara vô gặp kế toán quên mất tên.hỏi b vui KT nói chút b về.Em nói KT thay kính lái,KT hỏi anh đã inbox giá cụ thể cho b vui chưa,E nói ok rồi,sau đó KT nói a uống cà phê, em nói cho a một li.chú KT quay qua mơ thu pha đùm em cafe.trong lúc vừa uống cfe chờ kính mang tới thay kính xịn luôn nhưng giá chỉ gần bằng nửa trên hãng.vui wá fải ko các bác.Em vào hỏi hai quả lốp trong sổ đk ghi 155/65/r13Mà lốp của xe là 145/70r13 cái này khi đi đăng kiểm ko được chú ấy nói khi nào a đi đk em đổi lốp cho,ở đây đc cái giúp hết mình khi ae đam mê ôtô mà ktê mình có hạn.ngồi suy nghĩ mất công wá với đang chờ kính về em làm hai quả kuhmo mới luôn
em nó đây.khi em thay hai quả mới lên bánh trước,chạy tốc độ 90 hết lắc vô lang luôn.hai quả lốp ců của em còn khá mới chạy với tốc độ 90 lắc ghê lắm.thợ đảo lốp làm khá kỹ vo mỡ bò bac đạn xong bốn quả lốp b vui về bắt tay kêu thông cảm đi có chút việc..cười,để mai em hầu tiếp các cụ vụ kiểm tra máy khi thay dây curoa cam tại hãng nhờ b vui kiểm tra ko em banh?....

Hạng B2
20/5/14
283
129
43
Em hầu tiếp.sau khi thay lốp xong, đến h nghỉ cơm trưa đang tính tìm quán thì bác vui ra mời vô nhà ăn cơm cùng ae.cơm xong đang tính kiếm chỗ làm tí cho đỡ mỏi lưng.thì kính tới họ thay luôn em tò mò muốn coi xem nó còn Jin như trước ko.phải nói công nghệ bây giờ ko thể nhận ra wá đẹp,bác nào mà nứt kính thi thay luôn đừng hàn vừa mất tiền mang bực mình nữa.vì bây giờ đk ko cho kính nứt hàn lại.khoảng một tiếng bác vui rất nhiệt tình ra chạy thử xe kiểm tra Sau khi thay lốp xem còn bị xỉa ko và máy nữa.quay về bác mang máy scan đại loại là máy kiểm tra lỗi Thì ok ko bị j chỉ có Curoa cam hú wá.mấy tháng trước e thay bênĐĐT ktv của hãng nói chung tay nghề yếu hơn thợ ngoài.bác vui kêu đệ tử mang tai nghe như bác sĩ hay khám cho người nghe e nhìn hết hồn.hihi vì mới thấy.Nghe xong bác kêu tháo ra kiểm tra dây curoa ok bác bảo tại vì ráp cái bạc đạn tăng gì đó căng wá,làm hú nếu để lâu chắc phá banh luôn.hôm mới thay em thấy máy nặng nghĩ chắc tại day mới,sau khi chỉnh lại im ru luôn tiện bác căn lại xúppác và trước khi giao xe bác lại thử một vòng nữa về bác nói jọt hơn nhiều rồi.em vào thanh toán thay kính lái.hai wả vỏ, day curoa máy phát và day bơm chợ lực cả công nữa hết hơn bốn trai.hihi bà cả cho 5T vẫn còn lời.cảm nhận khi xe được bảo dưỡng lại,hôm em đi cần thơ lúc đi ban đêm kính lái khá tốt đường nhìn trong veo ko có sóng máy chạy khá im cao toc trung lương quất đều 100km/ h nói chung ổn.sau này các bác thay curoa cam chú ý ko banh máy luôn.xuống bác vui đúng là vui.có gì các bác cho thêm ý kiến hi hi.... ........
v3

Hạng B2
9/7/12
198
202
43
:3dgoidien:Em cũng mơ con xe cỏ như bác mà chưa được ạ . Chúc bác hạnh phúc bên vợ 2 , khi nào bác có ý gả thì ới em tiếng nhé .

Hạng B2
20/5/14
283
129
43
:3dgoidien:Em cũng mơ con xe cỏ như bác mà chưa được ạ . Chúc bác hạnh phúc bên vợ 2 , khi nào bác có ý gả thì ới em tiếng nhé .
Ok khi gả em nó alo cho bác.có xe nhiều khi chăm nó bà cả la hoài à..kệ nó khi đã chót đam mê xe.fải ko các bác...
.

Hạng D
10/4/13
1.368
687
113
Bác vui thiệt là nhiệt tình, hôm trước xe e bị đứt mấy cái bóng chiếu sáng trên bảng taplo, ráng mày mò gỡ ra thì ôi thôi, ko còn zin nữa mà chủ trước đã độ lại tùm lum, nhìn chóng mặt vì thấy ko giống trong sách hướng dẫn e sưu tầm được.đang rối thì sực nhớ ra đt bác Vui, nói trong hội Matiz là bác tư vấn rõ ràng, còn kêu e mang xe lên chỗ bác ấy để làm lại, nhưng vì xa quá nên e quyết định mày mò tiếp, cuối cùng cũng thay được, nhưng phải tháo bỏ cái mớ bòng bong mà chủ trước để vô. Mấy ngày nay lu bu quá cũng chưa cảm ơn bác Vui,nhân đây cũng cảm ơn bác, hy vọng bác ấy đọc được.

• Like
Reactions: mrsonxz1978
Status
Không mở trả lời sau này.