Hạng D
29/11/04
1.821
13.813
113
Em làm post này muốn nói lời cảm ơn tới 1 Oser, mong mọi người cũng sẽ xử sự với nhau nhẹ nhàng như thế.

Cảm ơn bác Tuấn, chủ xe Fortuner màu đen , số đt 098******1317

Sự việc là đầu giờ chiều nay, thằng cu nhỏ nhân viên chở hàng nó băng đường về cửa hàng (đi xe không - 2b). Băng qua tới giữa đường thì rớt cái miếng nhựa nên dừng lại lượm. Ngẩng lên vô số thì bị kẹt tay ga -> xe chồm tới. Lúc đó xe Fortuner cùng chiều vượt lên . Thế là tay lái 2b cà 1 đường vào cánh cửa của xe For + móp 1 xíu. Thằng nhỏ sợ quá, không biết nói gì nên alo nhờ em ra nói chuyện giúp.
Tài xế của bác Tuấn thì cũng thoải mái nhưng sợ chủ xe không đồng ý nên cho em số gọi bác Tuấn. Trước tiên em khẳng định lỗi ban đầu là của thằng cu nên alo chỉ xin điều đình giúp nó. Bác Tuấn khá thoải mái, khá thông cảm, đã giải quyết êm đẹp. Sau đó mới biết là Oser.

Nhân đây, em thay mặt thằng cu xin lỗi bác Tuấn vì đã làm ảnh hưởng tới xe bác và công việc của bác. Đây cũng là bài học cho nó kỹ tính hơn (dù em dạy lính rất kỹ).

Em post cái này thực chất cũng không phải đơn thuần chỉ để cảm ơn một người mà còn mong mọi người ra đường có gì hãy nhẹ nhàng với nhau, cùng nhau giải quyết khó khăn. Như bác Tuấn có nói qua đt :" đừng để xảy ra cãi vả, gây hấn làm gì" .

Hạng C
10/4/10
630
99
28
41
Va quẹt giao thông chẳng ai muốn nên mỗi ng nhịn 1 chút thì mọi chuyện sẽ dễ đang hơn, hoan nghênh cách xử lý của các bác:3dtanghoa:

Hạng D
17/4/06
2.748
786
113
50
Hoan hô tinh thần OS, bữa trước e xách 2b chạy qua cầu Kênh Tẻ thì phía trước 4B bất ngờ thắng nên 1 chú thợ của STĐM Nguyễn Kim đi sát phía sau tông ngay vô mít Yaris đổ xe kéo theo 2 xe máy do phụ nữ điều khiển đổ ra đường, cản Yaris chỉ hơi trầy sơ có lẽ do bánh xe cọ vào, e dừng xe và dựng xe cho 2 chị kia đi thì bắt đầu thấấy bác lái xe 4B xuống nói chuyện bắt đền chú thợ NK ngay trên cầu gây ùn 1 đống phía sau, em chạy tới nói bác tài thôi 2 anh em xuống dưới chân cầu chỗ rộng nói chuyện tôi sẽ theo sát 2B ko lo chạy mất, bác tài đồng ý dông xe xuống, e thì khè chú thợ NK và giải thích 4B thường có bảo hiểm nên em cứ bình tĩnh nói chuyện xin họ 1 câu, ko việc gì phải lo và cũng không nên bỏ chạy, chú này cũng ok theo xuống chân cầu hai anh em nói chuyện xíu thì bác kia cũng cho đi, e thấy vui vì kịp thời giải phóng mặt cầu và hành xử của cả hai bên rất nhẹ nhàng. Thực ra nếu các xe tham gia giao thông đều có BH và BH của ta làm việc nhanh gọn không gây khó dễ thì va chạm giao thông ít xảy ra cãi vã đánh nhau hơn.