Hạng B2
17/11/11
330
56
28
Chào các bác,
Hôm nay em có xảy ra va chạm rất nhẹ, xước chút không cần tút luôn, taxi cố tình ủn vào đuôi xe em. Em xuống nói chuyện với tài taxi nhưng ông ta nói đó là lỗi của em.
Em lên xe định mở camera cho xem (Blackvue 650S 2CH) thì tìm không ra clip đúng lúc xảy ra va chạm. Ông tài taxi thấy thế to mồm nói em là thấy sai thì xóa clip luôn rồi, bó tay.
Google thì chưa thấy ở Vietnam có bác nào phàn nàn về việc này, có bác nói cam hành trình lock video tai nạn.
Ở nước ngoài thì nhiều, ví dụ như bác này
https://www.reddit.com/r/Dashcam/comments/3w6d9t/blackvue_drg400hdii_video_of_accident_erased/

Vậy, các bác cho em hỏi camera Blackvue có lock video tai nạn không? Em gắn SD card vào máy tính và tìm mà vẫn không thấy ở bất kỳ thư mục nào.
Nhân đây các bác cũng cẩn thận vì khá nhiều trường hợp camera hành trình bị mất clip khi xảy ra va chạm nhé.

• Like
Reactions: VNET and long265
Hạng D
23/10/15
2.794
4.815
113
TPHCM
Camera X9 của em khi cài nhận diện chuyển động là bị như của bác ( tình huống cần thì ko có) . riêng X9 của em lạ ở chỗ đó!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
4/11/14
3.150
16.923
113
Chào các bác,
Hôm nay em có xảy ra va chạm rất nhẹ, xước chút không cần tút luôn, taxi cố tình ủn vào đuôi xe em. Em xuống nói chuyện với tài taxi nhưng ông ta nói đó là lỗi của em.
Em lên xe định mở camera cho xem (Blackvue 650S 2CH) thì tìm không ra clip đúng lúc xảy ra va chạm. Ông tài taxi thấy thế to mồm nói em là thấy sai thì xóa clip luôn rồi, bó tay.
Google thì chưa thấy ở Vietnam có bác nào phàn nàn về việc này, có bác nói cam hành trình lock video tai nạn.
Ở nước ngoài thì nhiều, ví dụ như bác này
https://www.reddit.com/r/Dashcam/comments/3w6d9t/blackvue_drg400hdii_video_of_accident_erased/

Vậy, các bác cho em hỏi camera Blackvue có lock video tai nạn không? Em gắn SD card vào máy tính và tìm mà vẫn không thấy ở bất kỳ thư mục nào.
Nhân đây các bác cũng cẩn thận vì khá nhiều trường hợp camera hành trình bị mất clip khi xảy ra va chạm nhé.
Do camera của bác bị mất nguồn, clip cuối không tự lưu

• Like
Reactions: Tuan_AT
Hạng D
4/9/13
1.284
1.119
133
Móa, đi sau ủn là sai mà to mồm à. Kêu CA lại là nó tè ra quần luôn chứ mà dám láo!

Hạng B2
15/6/14
394
554
93
Biên Hoà
Thằng taxi từ sai thành đúng, bác chủ từ chỗ chắc chắn đúng thành sai chỉ bởi cái cam. Cứ ủi từ sau lên dùng mắt và mồm cũng kết luận đc thằng taxi sai 100% éo cần cam làm gì cho phức tạp bác chủ dại khờ quá, còn đi săm soi coi cái clip nó ở đâu bó tay