Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
Mấy chiếc cam hiện giờ hình như tự động save vào thư mục riêng khi có chấn động mà các bác..ví dụ em bị dấp ổ gà nó cũng báo save! Camera VUGERA ..

Hạng B2
28/11/10
326
510
123
Chào các bác,
Hôm nay em có xảy ra va chạm rất nhẹ, xước chút không cần tút luôn, taxi cố tình ủn vào đuôi xe em. Em xuống nói chuyện với tài taxi nhưng ông ta nói đó là lỗi của em.
Em lên xe định mở camera cho xem (Blackvue 650S 2CH) thì tìm không ra clip đúng lúc xảy ra va chạm. Ông tài taxi thấy thế to mồm nói em là thấy sai thì xóa clip luôn rồi, bó tay.
Google thì chưa thấy ở Vietnam có bác nào phàn nàn về việc này, có bác nói cam hành trình lock video tai nạn.
Ở nước ngoài thì nhiều, ví dụ như bác này
https://www.reddit.com/r/Dashcam/comments/3w6d9t/blackvue_drg400hdii_video_of_accident_erased/

Vậy, các bác cho em hỏi camera Blackvue có lock video tai nạn không? Em gắn SD card vào máy tính và tìm mà vẫn không thấy ở bất kỳ thư mục nào.
Nhân đây các bác cũng cẩn thận vì khá nhiều trường hợp camera hành trình bị mất clip khi xảy ra va chạm nhé.
Bác xem thẻ nhớ bác loại gì nhé, nếu loại 16gb thì ok chứ bác thay thẻ loại khác rất dễ bị lỗi này ví bản thân con 650s rất kén thẻ

Hạng D
21/10/14
1.721
3.691
113
không lẽ chửi anh chủ thớt.
thằng ủn vào đít mình là thằng sai 100%, trừ khi anh de xe hay tuột dốc cắm đít anh vào đầu nó.
cần doggy gì cái video phía sau đít của anh, anh cứ kêu CSGT xem thằng nào xanh mặt
:3dcuoi:

Hạng B2
17/11/11
330
56
28
Các bác chửi em làm gì, xước nhẹ nên em xuống xe cũng không bắt bẻ nó và cũng không có ý định kêu công an.
Ra đường cọ quẹt nhiều lúc chỉ ngồi trên xe cười chứ chẳng muốn xuống. Có lúc bị 2b đụng rung xe luôn cũng cười trừ luôn.
Chiến với tài taxi thì tốn thời gian, em chỉ muốn cho nó xem lại là nó chạy rất láo cố tình dí đít, mà đúng lúc mất clip mới đau.
Vấn đề lo ngại là lỡ khi có va chạm thật mà nó lại không lưu clip thì thật đáng tiếc.

Hạng C
18/9/12
621
145
43
Camera cũng có trường hợp đang chạy, tự nhiên ngưng quay một tí nghỉ ngơi, rồi quay tiếp. Cái xui ở chỗ lúc nó nghỉ mà mình lại cần nó làm!
Anh nên xem lại thẻ nhe, tốc độ thẻ thấp dung lượng video lớn ghi kéo kịp. Dùng class 10 trở lên ok.

• Like
Reactions: tonyhao
Hạng D
8/5/16
2.228
6.065
113
Bác chủ xem lại kỹ "Hướng dẫn sử dụng" thôi, thường hàng xịn tài liệu ghi rõ thông tin chấn động bao nhiêu G (G Force) thì tính năng mới được kích hoạt.

Hạng D
21/3/08
4.831
4.327
113
hcm
Anh nên xem lại thẻ nhe, tốc độ thẻ thấp dung lượng video lớn ghi kéo kịp. Dùng class 10 trở lên ok.
Dùng micro sd 32GB class 10 đó chứ, vì mình phát hiện một lần nghe cái tít, nhìn thấy nó ngưng ghi, sau đó vài giây lại bắt đầu ghi tiếp! Mấy lỗi kiểu này gọi là xác suất nhỏ, thôi kệ chứ sao!