Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
19/9/10
725
399
63
40
HCM
www.xomnhavuon.vn
;) Chào các bác. Topic thông tin Nhơn Trạch em mở từ tháng 06/2011 hiện đã quá dài (171 trang). Và topic Nhơn Đức cũng đã bị khóa. Do đó em xin phép mở topic mới. Các thông tin cũ về Nhơn Trạch và Nhơn Đức. Các bác xem lại tại đây https://www.otosaigon.com/threads/cap-nhat-thong-tin-moi-nhat-tu-nhon-trach-dong-nai.3372809/
https://www.otosaigon.com/threads/c...c-huyen-nha-be-thanh-pho-ho-chi-minh.5785243/

;)Cách thức hoạt động của topic này có cũng như topic cũ :

1. Cung cấp thông tin mới về huyện Nhơn Trạch, ĐN và xã Nhơn Đức huyện Nhà Bè
2. Trả lời các thắc mắc có liên quan đến đất Nhơn Trạch, Nhơn Đức
3. Xem quy hoạch nhà đất toàn huyện Nhơn Trạch,huyện Nhà Bè, huyện Long Thành miển phí cho bác nào có nhu cầu

Ngoài ra các bác nào có nhu cầu mua bán đất thì có thể xem các bài viết khác của em tại khu vực mua bán hoặc trên website cá nhân của em www.xomnhavuon.vn :)

:cool:Cám ơn các bác đã tin tưởng, năm mới em sẽ cố gắng cung cấp nhiều thông tin hữu ích hơn nữa cho các bác. Còn việc hướng dẫn cách để xem quy hoạch thì các bác xem lại trang đầu của topic cũ nhe!
Tuấn
0987.090.979
[email protected]
www.xomnhavuon.vn

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
19/9/10
725
399
63
40
HCM
www.xomnhavuon.vn
:3dcuoi:CUỐI NĂM LẠI BÀN CHUYỆN CẦU ĐƯỜNG NHƠN TRẠCH, ĐỒNG NAI – Q.9, HCM

Tết lại sắp đến rồi, năm 2015 DL thì cũng đã qua lâu rồi. Hôm nay em lại ngồi tám tiếp với các bác về chủ đề muôn thở của thơ ca đất Nhơn Trạch, Đồng Nai đó là đường cầu từ Q.9 đi Nhơn Trạch.

Tên đầy đủ của tuyến đường này là đường cao tốc Tân Vạn - Nhơn Trạch. Con đường “Lịch sữ” này “bắt đầu từ nút giao với đường cao tốc Bến Lức - Long Thành (Đồng Nai); điểm cuối nối với đường cao tốc Tân Vạn - Mỹ Phước (Bình Dương) dài 34,28 km, gồm 28,4 km chính tuyến và 5,88 km nối với nút giao Thủ Đức” - ^^ copy nguyên xi trên mạng! Phần em thì chỉ bàn về đoạn bên Nhơn Trạch thôi.;)

Tấm minh họa cho bày viết này em chụp tại xã Long Tân, huyện Nhơn Trạch cách đây ít hôm. Sau này sẽ xây cầu Bắt qua Q.9, HCM ở đây!?!!

Nói về cây cầu và con đường này có thể nói đúng là một phiên tình sử đối với dân đầu tư đất nhơn trạch, chờ đợi trong mỏi mòn hơn chục năm nay, kế hoạch thay đổi hoài riết rồi nghe nói tới đất Nhơn Trạch là người ta kinh hãy :3dngacnhien:

Có câu chuyện vui về con đường và cây cầu như thế này. Ngày xửa ngày xưa sau khi chủ đầu tư đầu tiên của cây cầu bỏ đi thì cây cầu bơ vơ. Lúc đó Bộ GTVT mới giao cho HCM và Đồng Nai tìm kiếm nhà đầu tư cây cầu này. Ông HCM thật ra cũng không muốn làm vì thực chất cầu này phục vụ Nhơn Trạch là chính mà Nhơn Trạch (cũng như Long Thành) thì Đồng Nai ôm khư khư ko chịu tách về HCM (đến mức phải dời UBND tỉnh về Long Thành là biết rồi). Riêng Đồng Nai thì lại không đủ sức. ... còn tiếp, em đang viết ;)

• Like
Reactions: hahaha999
Hạng C
19/9/10
725
399
63
40
HCM
www.xomnhavuon.vn
:) Sau một thời gian dài cả HCM và Đồng Nai điều im lặng thì các doanh nghiệp Hàn Quốc ở Nhơn Trạch lại lên tiếng, họ cảm thấy cây cầu này sẽ phục vụ tốt hơn cho nhu cầu sản xuất kinh doanh của họ. Do đó thông qua một số hiệp hội họ đã đề đã nguyện vọng lên chính phủ Hàn Quốc và chính phủ Hàn Quốc đã phê duyệt nguồn vốn ODA để làm con đường và cây cầu này. Vấn đề tài chính xong thì lại đến lúc BQLDA đường Vành đai 3 nhảy vào đòi làm chủ đầu tư thay vì giao cho Đồng Nai như trước kia. ^^ Thế là đến nay dự án vẫn chưa triển khai gì ở Nhơn Trạch.
:3duongbiahutthuoc:Nói về giai đoạn đầu của con đường này mé Nhơn Trạch sẽ làm trước đoạn từ đường 25b hay đường Tôn Đức Thắng (mé lô cau su) đến cầu q.9. Thiết kế cây cầu này chủ yếu là đi trên không. Đây là một sự thật phủ phàng đối nhiều bác đã canh và rình để mua cho bằng được một miếng đất mặt tiền.:confused:

:3dcuoi:Theo em! Nói gì thì thì nói chậm thì có chậm, lâu thì cũng đã lâu rồi, trước sau gì thì con đường và cây cầu này cũng sẽ được làm xong. Vấn đề nguồn vốn đã thông thì mọi việc sẽ rất dể giải quyết. Theo em thì Nhơn Trạch vẫn là vùng đất còn rất nhiều tiềm năng phát triển. Phần thường xứng đáng sẽ dành cho bác nào kiển nhẫn và trường vốn!

Cá nhân em thì sẽ vẫn tiếp tục bán trụ Nhơn Trạch tới cùng. Bác nào có đi ngang Nhơn Trạch thì phone em café hoặc làm vài món đặt sản nhé !

Hạng C
19/9/10
725
399
63
40
HCM
www.xomnhavuon.vn
:3dgoidien:Em tổng hợp lại các bài viết trước đây để các bác tiện theo dõi
  1. Các loại giấy chủ quyền ở Việt Nam đang lưu hành!
  2. Về Nhơn Đức, Nhà Bè, TP.HCM sống rồi lúc cần khám bệnh ở đâu??
  3. Quy hoạch chi tiết tại ngã tư Lê Văn Lương - Nguyễn Bình, Nhà Bè,TP.HCM
  4. Từ ngày 21.11.2014 Hộ gia đình cá nhân không trực tiếp sản xuất đất nông nghiệp không được nhận chuyển nhượng, cho tặng đất lúa tai Nhà Bè, TP.HCM
  5. Hạn mức đất ở là gì?Một số “tiểu sảo nhỏ ” khi chuyển mục đích sang đất ở ^^
  6. Mua đất mở cây xăng? Đọc để biết thêm về vụ này nha các bác!
  7. Hướng dẫn xem quy hoạch huyện Nhà Bè, TP.HCM tại nhà :)
  8. Thủ tục sang tên Đồng sỡ hữu 15 người đứng tên chung như thế nào?
  9. Bản đồ quy hoạch huyện Nhơn Trạch, tỉnh Đồng Nai
  10. Làm gì khi sổ đỏ hết thời hạn sử dụng ???
  11. Quyết định mới nhất ngày 20/10/2014 của UBND TP.HCM về diện tích tối thiểu được tách thửa
  12. Mua nhà thi hành án có thể gặp những rủi ro gì?
  13. Xin phép xây dựng và xây nhà 100% diện tích trên miếng đất thổ cư 500-1000m2 có làm được không?
  14. Tại sao không tiếp tục chào miếng 650tr/500m2 hẻm 1991 LVL nữa?
  15. Một số đất thổ cư tại Nhà Bè, HCM, cho chuyển thổ cư nhưng khi xây nhà thì mật độ xây dựng cho phép chỉ là 30%?
  16. Ý kiến cá nhân em về các dự án mini tại Nhơn Đức, Nhà Bè, HCM ( như Anh Tuấn Garden, Sài Gòn Riverside ...)
  17. Có nên mua đất Khu 5 Xanh đường Lê Văn Lương, H.Nhà Bè, HCM
  18. Nên đọc thật kỹ hd của "Anh Tuấn Garden"
  19. Share Một bài chia sẽ thiệt dài của ad Tuấn về việc kiện tụng trong đất đai.
  20. Chia sẽ với mọi người bài viết của bác poorguy1984 trên topic 5giay. Các bác đang đi mua nhà nên đọc nhé
  21. Chi phí xây dựng 1 căn nhà ở huyện Nhà Bè khoảng nhiêu tiền ?
  22. Sổ hồng ĐỒNG SỞ HỮU (nhiều người đứng tên chung) nó như thế nào?
  23. Loạt bài hướng dẫn chi tiết về hồ sơ thủ tục các bước sang tên sổ hồng
  24. Có nên mua đất xung quanh chợ mới xã Nhơn Đức không?
  25. Trong vòng 1-2 năm tới khu vực nào sẽ phát triển mạnh nhất tại xã Nhơn Đức, H.Nhà Bè ?
  26. Chú ý cực kỳ quan trọng khi mua đất đồng sỡ hữu
  27. Nên mua đất xây nhà chứ đừng mua nhà xây sẳn
  28. Có nên mua nhà thu nhập thấp?
  29. Nhà thuốc từ thiện Ông Sáu - ông Bảy trị bệnh rất hay lại không lấy tiền 100%
  30. Cảnh giác! Các bác mua đất ở Nhơn Trạch, Đồng Nai chú ý nhé!
  31. Kinh nghiệm mua nhà đất giấy tay
  32. Kinh nghiệm mua đất ở huyện Nhơn Trạch, tỉnh Đồng Nai

Hạng D
30/4/11
1.336
710
143
Em không kiên nhẫn cũng ko trường vốn mà em vẫn phải om 2 miếng hơn 6 năm nay vì chảng ai mua bán gì.
Chào mừng bác mở topic mới

• Like
Reactions: tudautu4
Tập Lái
30/9/14
0
5
2
44
nghe thong tin nay cung mung cho anh chi Em om dat nhon trach
anh cung muon Kiem 1 lo , Em co thi pm cho anh nhe

• Like
Hạng B1
15/6/12
88
21
8
Anh Tudautu ơi tôi hiện có mảnh đất hơn nghìn mét tại Q9 muốn bán. Đc khu đất đó là Phường trường thạnh Quận 9 Bên cạnh khu đô thị HUD Với thời điểm hiện giờ thì bán giá bao nhiêu thì được? Cám ơn anh

• Like
Hạng C
19/9/10
725
399
63
40
HCM
www.xomnhavuon.vn

Hôm nay đã là 23 tết. Nhà tụi em thì đã đưa ông Táo về chầu Ngọc Đế rồi :3dcuoi:Tết đã bắt đầu rồi các bác ah. Vui tết hạn chế uống rượu bia nha các bác. Chúc tất cả mọi người năm mới hạnh phúc, bình an và gặp nhiều mai mắn!

• Like
Reactions: bin247
Hạng C
19/9/10
725
399
63
40
HCM
www.xomnhavuon.vn
TẤT NIÊN, TẤT NIÊN, TẤT NIÊN BDS XÓM NHÀ VƯỜN ^^
Hom này 26 tết nhóm BDS Xóm Nhà Vườn tất niên tại nhà anh Lợi (một thành viên sáng lập của nhóm). Anh em môi giớ khu vực Lê Văn Lương tới khá đông. Đặt biệt có nhiều bác thành viên 5s, oto sài gòn và facbook cũng tới tham gia. Các bác tới đông hơn 1.5 lần so với dự kiến nên có thể công tác đón tiếp còn nhiều thiếu sót mong các bác bỏ qua. Cám ơn các bác đa tin tưởng và gửi trọn niềm tin ở nhóm. Ngày mai nhóm sẽ vẫn còn làm việc và đến 15 giờ ngày 28 tết mới nghỉ. Cũng thông tin cập nhật luôn là chiều nay miếng 300tr đối diện trường tiểu học Lê Văn Lương đã đặt cọc xong. Như vậy con hẻm ngắn này đã có 4 bác là hàng xóm của nhau.

:)) Em xỉn rồi đi ngủ đây (xinb phép vê2 trước dàng hoàng nha :))_). Giờ anh em vẫn con ca nhac4 rất xung.:3dcuoi:Năm nay anh Lợi thuie6 dàn nhạc đã thiệt :)) CHÚC MỪNG NĂM MO7II1 TẤT CÃ CÁC BÁC.
Ngay2 mai va64n c32on 2 cuo65c he5n, hi vọng anh em mau dc đất.
— tại 5giay_tudautu3.

Status
Không mở trả lời sau này.