Hạng B2
20/1/11
387
675
93
Theo như hình đính kèm, thì bác đi từ SG - Bảo Lộc - Đà Lạt - Nha Trang là cung đường gần nhất.

Còn muốn đi theo Cao tốc - Quốc lộ, thì ko cần vào cao tốc Cam Lâm - Nha Trang. Vì điểm xuống Nha Trang cách trung tâm TP rất xa. Muốn trải nghiệm cao tốc BH10 năm của Sơn Hải thì vào.

Đi đường bãi dài Cam Ranh - Cam Lâm vô Nha Trang cũng khá đẹp và dễ đi. Gần hơn 20km.

Lưu ý: đọc truyện ma trên đường Thiên Lý của Mợ Nắng, rồi đi đường này sẽ thú vị. Vì mười mấy năm mà cảnh ở đây ko có đổi.

Attachments

• Like
Reactions: cogoromori
Tập Lái
14/3/23
8
5
3
37
ý là hết Vĩnh Hảo ấy Bác! đi vào QL1 hay qua cao tốc Cam Lâm nhanh hơn? Vì nghe nói đi cặp bờ biển đường thoáng mà tốc độ cũng cao hơn. Gần 10 năm rồi ko có đi tuyến đó.
Tới cam ranh xuống qlo 1A, rồi tìm đường đi sân bay, sẽ đi dọc biển nhanh mà đẹp

• Like
Hạng D
10/12/13
2.510
6.178
113
Chạy 1 mạch dừng nghỉ toilet thì tầm 6 tiếng ko bác nhỉ? E định xuất phát tầm 4h sáng thứ 7 và chiều CN thì về. 2 vợ chồng 2 nhóc 9 tuổi và 3 tuổi. Nghe có vẻ đuối nhưng muốn đi 1 lần cho biết.
2 tài lái được. 6 tiếng là quá ổn.
Hôm 31/8 e đi đúng 6 tiếng từ Vincom Q1 đến tháp Trầm Hương. Tháng 7/2023 cũng 6 tiếng, có nghỉ vệ sinh, đổ xăng lú vừa ra khỏi cao tốc Vĩnh Hảo, xong là chạy QL1 luôn, ko ra vô cái cao tốc kia :D, về cũng y chang :D

Hạng B1
29/3/23
62
112
33
45
Nếu không tính các tình huống xảy ra bất ngờ thì đường theo Google Maps chỉ đã là đường ngắn nhất rồi bạn (thuật toán tính toán theo độ dài quãng đường, tốc độ cho phép, và mật độ giao thông tại thời điểm tìm kiếm). Nên để chọn đi đường nào thì do sở thích và nhu cầu khác, ví dụ cần nơi dừng nghỉ, hay cảnh đẹp cụ thể chỗ nào đó muốn ghé qua,... của mình thôi.

Hạng B1
6/1/18
82
2.650
83
38
Đi sáng T7 mà về CN thì rát quá:
1. Nếu bác là tài chạy đường dài thường xuyên thì ok.
2. Bé 3 tuổi ngồi xe đi về sát ngày nhau như thế thì khả năng sẽ khá mệt.
3. Việc ngồi xe 6,7 tiếng cần ít nhất 1/2 ngày nghỉ ngơi để hồi phục.
Lỡ đi 01 lần thì xin off luôn thứ 06 tuần này hoặc thứ 02 tuần sau, để có trải nghiệm toàn vẹn hơn !

• Like
Reactions: Icon
Hạng D
13/4/16
1.077
2.815
128
36
Cầu Phú Mỹ -> Đồng Văn Cống -> Mai Chí Thọ -> Hầm Thủ Thiêm -> CMT8 -> Hoàng Văn Thụ -> Trường Sơn -> Sân bay Tân Sơn Nhất -> Vietnam Airline -> Sân bay Cam Ranh -> Nguyễn Tất Thành -> Trần Phú :D

Hạng B2
14/8/16
116
172
43
35
hóng hành trình của bác xem cảm xúc sau đi thế nào. e cũng tính đi thử vậy cho biết. e năm nay cũng 10 năm, cũng dập mật ở NT, mà ngày kỷ niệm thì qua rồi. hóng để đợt sau đi :D
Cũng thoải mái Bác ah! Mới đi tối t6 về chiều cn hôm qua.
Cầu Phú Mỹ (SG)- Đường Trần Phú (Nha Trang) đi đường nào nhanh nhất các Bác?
Tối t6 rời khỏi nhà lúc 7h tới Vĩnh Tân 11h thuê KS nghỉ sáng ngắm bình minh nhà máy ô nhiễm đó tí kkk:D, rời KS lúc 6h15 qua Ninh Thuận ghé ăn sáng với ông bạn khách hàng khoảng 1 tiếng(7h-8h)rồi đi đường phía Cam Ranh ra Nha Trang tới viện hải dương học khoảng 10h tổng đi khoảng 6h30p thôi.
Chuyến về đi lúc 13h theo tuyến CT Cam Lâm- Nha Trang về ghé trạm dừng Dầu Dây chừng 1h về tới nhà 8h30, tổng thời gian 6h30 nhưng đường dài hơn. Một mình lái thấy cũng cũng không mệt mỏi gì lắm.
Đi chơi cũng đủ món Vinpearl, tháp bà, viện hải dương học, tắm biển, ăn hải sản...
Chạy thì ngán đoạn qua Ninh Thuận cứ 60-90 liên tục, ông bạn nói ko kỹ về ăn phạt nguội.:D

Hạng B2
5/9/18
164
269
63
Cũng thoải mái Bác ah! Mới đi tối t6 về chiều cn hôm qua.
View attachment 3038033Tối t6 rời khỏi nhà lúc 7h tới Vĩnh Tân 11h thuê KS nghỉ sáng ngắm bình minh nhà máy ô nhiễm đó tí kkk:D, rời KS lúc 6h15 qua Ninh Thuận ghé ăn sáng với ông bạn khách hàng khoảng 1 tiếng(7h-8h)rồi đi đường phía Cam Ranh ra Nha Trang tới viện hải dương học khoảng 10h tổng đi khoảng 6h30p thôi.
Chuyến về đi lúc 13h theo tuyến CT Cam Lâm- Nha Trang về ghé trạm dừng Dầu Dây chừng 1h về tới nhà 8h30, tổng thời gian 6h30 nhưng đường dài hơn. Một mình lái thấy cũng cũng không mệt mỏi gì lắm.
Đi chơi cũng đủ món Vinpearl, tháp bà, viện hải dương học, tắm biển, ăn hải sản...
Chạy thì ngán đoạn qua Ninh Thuận cứ 60-90 liên tục, ông bạn nói ko kỹ về ăn phạt nguội.:DView attachment 3038034View attachment 3038036View attachment 3038037View attachment 3038038View attachment 3038039View attachment 3038040View attachment 3038041
Chúc mừng bác đã có chuyến đi an toàn, dzui dze. Đi vậy, coi như tận dụng từng phút luôn ấy chứ ha. Mà quan trọng cả đoàn dzui dze là ok rồi.

• Like
Hạng D
15/9/08
2.041
2.216
123
CN tuần tới đây mình đi chặng SG - Huế ..Dự kiến 12 ngày
1/ Chuyến đi
- Chặng 1 :; SG - NT = 400km ( 6hrs) , dự kiến ở 2,3 đêm
- Chặng 2 : NT - Qui Nhơn = 210km ( 4hrs) , dự kiến ở 1 đêm
- Chăng 3 : Qui Nhơn - Quãng Ngãi :; 175km ( 3.5 hrs) , dự kiến 1 đêm
- Chặng 4 : Quãng Ngãi - Huế : 230km ( 3.7hrs) , dự kiến ở lại 3,4 đêm
2/ Chuyến về :
- Chặng 1 : Huế - Hội An : 125km ( 2.8 hrs) , dự kiến ở 1 đêm
- Chặng 2 : Hội An - Qui Nhơn ; 290km ( 5.3 hrs) dự kiến 1 đêm
- Chặng 3 : Qui Nhơn - Cam Ranh : 250km ( 5hrs) dự kiến 1 đêm
- Chặng 4 : Cam Ranh - Sài Gòn : 363 k ( 5h30) ..Kết thúc

Vì chỉ có 1 mình lái , con nhỏ , vợ say xe nên chia nhỏ ra cho nó êm êm.
Nha Trang và Huế thì quê hương nên biết nhiều...Qui Nhơn và Quãng Ngãi chưa đi lần nào và cũng chưa lái xe qua khỏi Nha Trang trước h. AE có từng trải cho góp ý ăn ở Qui Nhơn , Quãng Ngãi. Lịch đi thoải mái nên chỉ book hotel qua Booking.com để trả tiền sau và có thể Cancel trước 24h
Chia chuyến đi và về ở các Tp. nhỏ khác nhau để trải nghiệm.....tuy nhiên chuyến về - chặng 2 thì ko biết đến đâu thay cho Qui Nhơn ( chuyến đi đã ở) ...để đoạn đường nó cũng tương đối cân nhau..ở các thị xã và huyện thì chán quá ....?
AE đã từng trải nghiệm hỗ trợ thêm thông tin dùm..tks