Hạng B1
4/12/20
85
215
33
Sẵn hỏi Bác luôn... khi xxx Lào vẫy vào mình có phải xuống xe hay ngồi trên xe ??Thanks a lot!
ngồi trên xe, kéo cửa kính xuống và đưa giấy tờ cho họ. đừng tự xuống nhé. Cứ tự tin, bình thường thôi.

• Like
Reactions: lanviet
Hạng D
5/5/15
1.245
4.461
113
Cảm ơn bác @PHONGTAN SG đã cập nhật thông tin. Em đi Lào cũng vài lần rồi, năm nay tính đi cung giống như bác, khác một chút chỗ Pakse lên Vientiane thôi. Em hỏi thăm chút là để tranh thủ thời gian chạy thẳng từ Pakse lên Vientiane trong ngày, khỏi nghỉ ở Xavanankhet có ổn không? Cảm ơn bác và chúc bác luôn vui khỏe.

Hạng B1
4/12/20
85
215
33
Cảm ơn bác @PHONGTAN SG đã cập nhật thông tin. Em đi Lào cũng vài lần rồi, năm nay tính đi cung giống như bác, khác một chút chỗ Pakse lên Vientiane thôi. Em hỏi thăm chút là để tranh thủ thời gian chạy thẳng từ Pakse lên Vientiane trong ngày, khỏi nghỉ ở Xavanankhet có ổn không? Cảm ơn bác và chúc bác luôn vui khỏe.
Gần 600km, nếu chạy nguyên ngày cũng được nhưng chắc chạy từ 6h sáng đến tối. Lào vắng nhưng thanh bình nên chạy có trễ hơn 6pm cũng chả sao nhưng rất mệt. Đường xá hiện tại từ khúc Pakse đi Savannakhet cũng xuống cấp, chạy lẹ nguy hiểm, hơn nữa đoạn này nhiều Cảnh sát nhất trong các chạng khác :( nên bị tuýt lại cũng tốn thời gian.
Nếu không quá gấp thì nên nghỉ 1 ngày ở Savanakhet.

Lào đường xấu và nhiều cảnh sát nhưng vẫn đáng để đi vì rất thanh bình, mỗi lần cho bánh mì cũng không nhiều :)

• Like
Reactions: Covid19 and ben.le
Hạng D
5/5/15
1.245
4.461
113
Gần 600km, nếu chạy nguyên ngày cũng được nhưng chắc chạy từ 6h sáng đến tối. Lào vắng nhưng thanh bình nên chạy có trễ hơn 6pm cũng chả sao nhưng rất mệt. Đường xá hiện tại từ khúc Pakse đi Savannakhet cũng xuống cấp, chạy lẹ nguy hiểm, hơn nữa đoạn này nhiều Cảnh sát nhất trong các chạng khác :( nên bị tuýt lại cũng tốn thời gian.
Nếu không quá gấp thì nên nghỉ 1 ngày ở Savanakhet.

Lào đường xấu và nhiều cảnh sát nhưng vẫn đáng để đi vì rất thanh bình, mỗi lần cho bánh mì cũng không nhiều :)
Cảm ơn bác. Đúng là hơi xa cũng tính thêm 1 ngày mà anh em lại bị hạn chế thời gian nên mới tính tiết kiệm đua thẳng lên đó. :)

Hạng B1
4/12/20
85
215
33
Cảm ơn bác. Đúng là hơi xa cũng tính thêm 1 ngày mà anh em lại bị hạn chế thời gian nên mới tính tiết kiệm đua thẳng lên đó. :)
nếu đi nhóm từ 2 xe trở lên, hay 1 xe mà có 2 tài thì chạy luôn. Savanakhet có bờ sông nối Lào và Thái là đẹp nhất mà họ đang cải tạo, đường xá bụi mù, nên các hotel hay resort khu vực này rất vắng khách. Hôm bữa mình chọn Resort Đào Savan 4 sao mà rất điều hiu có khoảng 20 khách trong một khu resort mênh mông, nhân viên rất nhiệt tình, thân thiện nhưng hạ tầng xuống cấp. Chắc chạy luôn lên Vientain cũng hay.

• Like
Reactions: ben.le
Hạng B2
27/5/18
190
175
43
40
mình xin giấy phép liên vận tại Bộ Giao thông vận tải là được. Nếu ở TP HCM ra 63 Lý Tự Trọng, Quận 1. chỉ cần Cavet xe CCCD của người đi là đủ. Rất nhanh và đơn giản, không tốn chi phí. các ACE tại đây cũng rất vui vẻ hỗ trợ khai onlie trực tiếp tại đây, sau 3 ngày là có kqua.
bác cho em hỏi là nếu xe đó còn hạn vay ngân hàng thì sẽ ntn

Hạng B1
4/12/20
85
215
33
họ chỉ cần hình chụp của Cavet xe và CCCD là được, không thấy yêu cầu bản gốc, mình không rõ Cavet xe còn hạn ngân hàng có gì khác không, nếu không thì chẳng có gì bị giới hạn. Đơn giản lắm.

Hạng B2
27/5/18
190
175
43
40
họ chỉ cần hình chụp của Cavet xe và CCCD là được, không thấy yêu cầu bản gốc, mình không rõ Cavet xe còn hạn ngân hàng có gì khác không, nếu không thì chẳng có gì bị giới hạn. Đơn giản lắm.
ý em hỏi là thủ tục cấp giấy liên vận tại mình á

Hạng D
5/5/15
1.245
4.461
113
Không có cavet bản gốc, qua khẩu hoặc gặp mấy chú CA bên đó hỏi là phiền lắm! Không vui chơi được đâu nếu bị chặn ngay khẩu.
ý em hỏi là thủ tục cấp giấy liên vận tại mình á
Chỉ cần bản sao là ok. Mà vấn đề như trên mới căng đó bạn nhé! :)

Hạng B1
4/12/20
85
215
33
ah còn điều ngạc nhiên nữa là Lào nay có đoạn cao tốc từ Viên Chăng đến Vang Viêng dài khoảng 100km, mình thấy xe 9 chỗ chạy trước mặt mình trả phí có 56 Kip nhưng khi đến mình phải trả đến 116 kip do xe nước ngoài
Lục lại mớ hình thấy còn mấy tấm chụp trên cao tốc đoạn Viên Chăng đến Vang Viêng chia sẻ mọi người, đường mới, đẹp.

Attachments