Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
3/10/11
397
73
28
Em sắp tới sẽ đi miền Trung. Vì thế đang cần 1 thiết bị dẫn đường. Con điện thoại Q-Smart (dùng hệ điều hành Android) hiện dùng bắt tín hiệu yếu quá (mặc dù em vẫn nạp 3G cho nó để dùng Google Maps) nên em phải tìm thiết bị khác. Tìm một hồi rồi mua rồi mới thử chiều nay (29/9/2013). Kết quả con Nokia Lumia 520 đáp ứng rất tốt yêu cầu của em.

Hình này em mới chụp sau khi về đến nhà:
[Chia sẻ] Sử dụng phần mềm dẫn đường HERE Drive trên Windows Phone

Phần mềm dẫn đường có tên HERE Drive dùng trên cơ sở HERE Maps. Dẫn đường bằng tiếng Việt (giọng nữ). Nếu các bác mua điện thoại dòng Nokia Lumia thì các phần mềm này miễn phí. Em thấy con Lumia 520 có thể chỉ đường ngay cả khi không mở 3G và bật Airplane mode là ON (nghĩa là mô phỏng đi qua nơi không có sóng điện thoại).

Giá con Lumia này em mua trên Lazada cách đây 2 ngày là 2,8 Triệu (giá đúng là 3,2 triệu nhưng có voucher 100K và mua bằng thẻ ngân hàng bớt thêm 300K).

Vậy em xin chia sẻ ở đây để bác nào có nhu cầu thiết bị dẫn đường thì tham khảo phương án này nhé!

b:z confirmed
Hạng D
24/11/09
1.129
52
48
giá tốt với nhiều chức năng mang lại :)

aaw confirmed
Hạng C
3/10/09
597
153
43
Hic, em dùng con này hơn 1 tháng nay và kết luận rằng chip định vị của em nó là số 1, cưc nhanh - cưc nhạy chỉ vị trí trong vòng 5" ở ngoài trời và ngồi trong nhà cách cửa ra vào 2m chỉ mất 20" , các chú Sony, Samsung, HTC đều thua xa lắc ... bạn em chuyên kinh doanh GPS chuyên nghiệp còn phải ngạc nhiên mà !!!
Hay nhất có Here Drive, đọc vanh vách và chính xác từng ngã tư đường phố mà chả cần Wifi, 3G, tắt sim vẫn tốt , nếu tìm địa chỉ trên Drive không đáp ứng thì bật Here Map, chấm ngón tay vào điểm cần tìm và chuyển qua Drive là dẫn đường ngon lành . Có điều em báo tốc độ trong thành phố sao mức cảnh báo có 20km/g, chỉnh mà không thấy chỗ chỉnh , nhưng không quan trọng ...
Hoan hô Lumia 520, rẻ, bền, đẹp và là bạn đồng hành số 1 của dân lái xe tài tử chuyên lạc đường như em . CEO của Nokia tuyên bố bạn sở hữu Lumia thì không thể lạc đường trên toàn thế giới !
Nhưng hơi buồn, Bác mua có 2,8 T, còn em bị mất đến 3,5 T hu hu...

Hạng B2
3/10/11
397
73
28
aaw nói:
Hic, em dùng con này hơn 1 tháng nay và kết luận rằng chip định vị của em nó là số 1, cưc nhanh - cưc nhạy chỉ vị trí trong vòng 5" ở ngoài trời và ngồi trong nhà cách cửa ra vào 2m chỉ mất 20" , các chú Sony, Samsung, HTC đều thua xa lắc ... bạn em chuyên kinh doanh GPS chuyên nghiệp còn phải ngạc nhiên mà !!!
Hay nhất có Here Drive, đọc vanh vách và chính xác từng ngã tư đường phố mà chả cần Wifi, 3G, tắt sim vẫn tốt , nếu tìm địa chỉ trên Drive không đáp ứng thì bật Here Map, chấm ngón tay vào điểm cần tìm và chuyển qua Drive là dẫn đường ngon lành . Có điều em báo tốc độ trong thành phố sao mức cảnh báo có 20km/g, chỉnh mà không thấy chỗ chỉnh , nhưng không quan trọng ...
Hoan hô Lumia 520, rẻ, bền, đẹp và là bạn đồng hành số 1 của dân lái xe tài tử chuyên lạc đường như em . CEO của Nokia tuyên bố bạn sở hữu Lumia thì không thể lạc đường trên toàn thế giới !
Nhưng hơi buồn, Bác mua có 2,8 T, còn em bị mất đến 3,5 T hu hu...

@aaw: Giá bác mua là chuẩn rồi. Em mua hên thôi; hơn nữa mua giảm giá nên em không được chọn màu và phải chờ. Em mừng khi thấy có người cũng dùng (để lỡ có bí thì còn nhờ giúp đở).

Em phụ thêm cho bác aaw. HERE Maps có bản đồ cho khoảng 95 quốc gia. Ai cần bản đồ nước nào thì download về điện thoại. Đây là lý do tại sao HERE Maps/Drive có thể định vị/dẫn đường mà không cần Internet/sóng điện thoại.

Còn HERE Drive thì cho phép dẫn đường tại 1 quốc gia. Thí dụ máy của em chỉ dẫn đường ở VN. Muốn dẫn đường khi ở các nước khác thì phải chi thêm 440K để nâng cấp lên HERE Drive+ (Global Navigation).

• Like
Reactions: aaw
Hạng D
4/8/09
2.536
45
48
Bộ HERE của Nokia là quá chuẩn rồi, Google Maps còn sợ nữa mà. Tiếc là em ko chịu nổi cái Windows phone ko cho em vọc phá gì hết nên vẫn phải trung thành với Google Maps.

Hạng D
2/5/12
2.042
566
113
Em dùng Lumia 925 thấy cho luôn cái Here dirive +. Dùng thì tiện cho người không biết đường, còn biết đường rồi thì thấy dẫn đi hơi chuối, một số đường chỉ để có 20km/h nên nhiều lúc chương trình tính toán dẫn mình đi đường vòng, xa hơn bình thường và chỉ đúng tốc độ (-10km/h), đi theo ý mình thì bị beep liên tục vì quá tốc độ. Em mua máy này về nghịch nên chưa gắn sim, chỉ dùng wifi thôi, đt chính của em là nokia 1200.
Khi nào Nokia cập nhật lại được toàn bản đồ thì chắc là anh em dùng lumia để thay thế Vietmap hết chứ chẳng chơi. Dùng W8Phone thấy rất củ chuối, bác nào biết app gì hay hay trên dùng cho WP8 thì cập nhật cho anh em với nhé, em thì thấy cái karaoke list cũng được: free, cập nhật, lúc muốn có lời thì tap 2 lần vào bài hát, nếu có wifi hoặc 3g thì sẽ loát bài hát (nhạc và lời) cho mình tham khảo luôn.

b:z confirmed
Hạng D
24/11/09
1.129
52
48
em nghe phong phanh nokia sắp ra máy tính bảng, do không còn điện thoại mang thương hiệu nokia nữa.
biết đâu máy tính bảng sẽ tích hợp luôn chức năng nghe gọi và quẹt giống như galaxy tab thì quá hay luôn :)

Status
Không mở trả lời sau này.