Status
Không mở trả lời sau này.
ium confirmed
Hạng D
24/6/14
1.271
3.054
113
Có bật 3G lên không bác, kg thấy định vị chính xác có thể chưa có signal, bật 3G lên nó lấy signal rồi tắt đi.
Em không có bật 3g chắc đây là lý do? Tại em nghe nói phần mềm này không cần 3G

Hạng D
12/9/05
1.449
200
63
51
Không cần 3G nếu máy có GPS bác ui. Nó định vị muốn nhanh và chính xác thì bác mang máy ra chỗ trống nhé. Em mới thử xong là Sygic chạy được trên Ipad wifi (không có GPS), định vị thì nó cần có wifi ạ. bác nào muốn vọc thử thì trong AppStore có 2 bản cho xài thử: 1 cái của Viettel (30 ngày thì phải) và 1 cái chính gốc của Sygic (7 ngày).

• Like
Reactions: ium
ium confirmed
Hạng D
24/6/14
1.271
3.054
113
Không cần 3G nếu máy có GPS bác ui. Nó định vị muốn nhanh và chính xác thì bác mang máy ra chỗ trống nhé. Em mới thử xong là Sygic chạy được trên Ipad wifi (không có GPS), định vị thì nó cần có wifi ạ. bác nào muốn vọc thử thì trong AppStore có 2 bản cho xài thử: 1 cái của Viettel (30 ngày thì phải) và 1 cái chính gốc của Sygic (7 ngày).
Em nghe mà khó hiểu quá. Không cần 3G mà cần wifi.
Nguyên tắc bác có wifi mà ngoài đó không có mạng thì cũng như nhau?
Mà định vị thì hình như chỉ cần GPS chứ bác nhỉ

Hạng D
12/9/05
1.449
200
63
51
Là thế này bác a: Máy bác có GPS thì bật GPS nó sẽ định vị trực tiếp qua GPS, không cần 3G or wifi. Nếu máy bác không có GPS, ví dụ như Ipad Air wifi không có GPS, muốn nó định vị máy thì cần có kết nối wifi thì nó mới định vị được. Ok chưa bác ?
Em mới tìm được bản Sygic cho IOS đã có craxx (chia sẻ trên thread IOS của Tinh Tế) mà máy không cần Jailbreak vẫn cài đặt thông qua Itools or IFunbox được.

• Like
Reactions: ium
Status
Không mở trả lời sau này.