future_neo nói:
Có bệnh thì vái tứ phương. Nếu bác và vợ bác chịu uống thuốc Nam thì e chỉ cho Bác một ông thầy trị về vấn đền hiếm muộn rất là hay, chị gái và e gái của e đã đi rồi và đã có con, e cũng có chỉ mấy nguời đi rồi và về họ cũng có con, tiền thuốc thì không có bao nhiêu hết. Có gì bác pm cho e, e chỉ bác địa chỉ.
bác cho em cái địa chỉ luôn nhé, em giúp dùm cho thằng bạn. Thanks Bác.

Hạng D
17/3/05
1.760
7.994
113
51
MFC
Nếu ở SG bác ghé phòng khám y học dân tộc

181 Nam Kỳ Khởi Nghĩa q3 ( đối diện cổng pasteur)
Bs Đỗ Hữu Định

Nhớ mang giấy xét nghiệm của hai VC - Bs này giỏi về nam hơn nữ

Em đã chứng kiến nhiều ca Thành công ở chỗ này :), trog đó có người nhà .

Hạng B1
1/6/11
90
1
8
39
www.maxxLED.vn
Mình năm nay cũng 30, 2 vợ chồng bình thường nhưng giờ 2 năm rồi vẫn chưa có con. Đang đi bs trị hiếm muộn, xét nghiệm di truyền, nội tiết tè le hết 8tr.
Mình có ông chú vợ bị không tinh trùng, mình quen ông thầy ngoài Bắc cho ổng 2 thang thuốc, uống mới thang đầu đã có thằng cu, nay được gần 1 tuổi, mình cũng xin thuốc uống nhưng không tác dụng, vì chữa cho đàn ông không tinh trùng.
Nếu bác cần pm cho mình, mình cho cái số để lấy thuốc, chỉ 500k 1 thang. Ổng nói uống 2 thang là có. Còn nươc thì cứ tác

Rock nói:
E 30t lập gia đình gần 1 năm nhưng chưa có con. Hôm nay e đi xét nghiệm tinh dịch đồ, kết luận là: "Azoospermie, không thấy sự có mặt của tinh trùng" mấy bác cho e hỏi, liệu e còn có hy vọng gì ko, e đang rất buồn và lo.
Xin mod cho e 1 ngày nhé, cảm ơn nhiều ạ.

Hạng B1
14/7/12
89
3.771
83
E cũng ko biết nói gì hơn là cảm ơn mọi người đã tư vấn và an ủi e, e sẽ cố gắng lạc quan hơn và điều trị, hy vọng trời thương sẽ cho e thành công ..

Hạng D
23/10/09
1.382
3.285
113
42
www.khamdinhky.com
dailywine.vn
Cố lên bác chủ ơi, vào sg khám lại cho kỹ tìm nguyên nhân. Nếu cần vào Từ Dũ đong đếm lại TT. 30 tuổi còn trẻ, còn khoẻ còn nhiều cơ hội lắm.

Hạng B2
29/3/11
412
5.507
93
future_neo nói:
Có bệnh thì vái tứ phương. Nếu bác và vợ bác chịu uống thuốc Nam thì e chỉ cho Bác một ông thầy trị về vấn đền hiếm muộn rất là hay, chị gái và e gái của e đã đi rồi và đã có con, e cũng có chỉ mấy nguời đi rồi và về họ cũng có con, tiền thuốc thì không có bao nhiêu hết. Có gì bác pm cho e, e chỉ bác địa chỉ.
Bác cho em xin địa chỉ, em cám ơn bác và các bác khác đã cung cấp địa chỉ.

để em hiền
1/4/05
3.801
93.842
113
Thấy bác rock ngù ngờ, em đi qua không nói rõ với bác thì tôi nghiệp. Thế này nhé:
- Nếu vô sinh do tinh trùng yếu thì người ta thường nghĩ đến do dãn tĩnh mạch thừng tinh, có nghĩa là hệ thống tĩnh mạch bao quanh tinh hoàn dãn rộng dẫn đến làm tinh hoàn nóng lên quá mức (do nhiệt độ máu là 37o) dẫn đến tinh trùng sinh ra chết nhiều hơn sống, hoặc do lý do khác là quá trình sinh tinh trùng bị suy giảm. Thể hiện qua tinh dịch đồ là các chỉ số bình thường đều giảm. Cái này về nguyên tắc có thể điều trị bằng thuốc được, nguyên tắc là thuốc sẽ làm co hệ thống tĩnh mạch lại hoặc hỗ trợ thúc đẩy quá trình sinh tinh. Còn nếu mổ, họ sẽ mổ 2 bên bẹn hoặc ngay trên tinh hoàn để thắt bớt hệ thống tĩnh mạch lại nếu nó giãn.
- Nếu vô sinh mà tinh dịch đồ không có tinh trùng thì có nghĩa là hoặc tinh hoàn giờ chỉ còn để trang trí chứ không còn tế bào sinh tinh nên không còn khả năng sinh tinh nữa, cái này thì vô phương cứu chữa. Hoặc do tắt nghẽn đâu đó trong ống dẫn tinh, cái này thường gặp hơn và đương nhiên không thể chữa bằng thuốc được. Cách rẻ tiền nhất họ sẽ chữa thế này, cắt đoạn ống dẫn tinh hỏng đi và nối phần còn lại vô mào tinh (là 1 bộ phận của tinh hoàn dùng chứa tinh trùng), đương nhiên trong lúc mổ bằng cái nhìn chuyên môn khi cái tinh hoàn của bác lồ lộ trước mắt họ sẽ đánh giá được bác có rơi vô tình huống 1 không (nếu có họ sẽ kết thúc phẫu thuật sớm mà không nối nữa do ý nghĩa phẫu thuật đã không còn), sau phẫu thuật họ sẽ kiểm tra tinh dịch đồ xem có cải thiện không (lúc này bác có thể kết hợp điều trị với thuốc như gạch đầu dòng ở trên), nếu không cải thiện họ sẽ khuyên bác đi làm thụ tinh trong ống nghiệm. Họ sẽ lục lọi lại lần nữa xem trong tinh hoàn bác còn con tinh trùng nào không (trong lúc phẫu thuật lần 2 này sẽ có kính hiển vi điện tử kế bên), phẫu thuật lần này sẽ được thực hiện ở 1 bệnh viện có khoa IVF (Sài gòn là: TD, HV, Vạn Hạnh, An Sinh, Hạnh Phúc). Nhưng tại sao em gọi ở trên đây là cách rẻ tiền nhất, nó có nguy cơ thế này : “máu chạy khắm cơ thể, nhưng không trộn lãn với bất cứ thứ gì, mà nằm gọn trong hệ thống mạch máu cái này giống hệ thống điện nước chạy khắp trong tường nhà nhưng không lẫn với tường, nhưng khi phẫu thuật 1 lượng máu sẽ thoát ra ngoài và dính vô tinh hoàn, nếu bạch cầu trong máu “hiểu nhầm” tinh trùng là vi trùng nó sẽ sinh kháng thể tiêu diệt tinh trùng và tiếp tục kích hoạt cơ thể sinh ra kháng thể giết chết bất kỳ con tinh trùng còn lại ló đầu ra, đó là nguy cơ làm sau này khi chọc hút tinh hoàn làm thụ tinh trong ống nghiệm sẽ không còn thấy tinh trùng sống nữa”. Vậy cách hiệu quả là bác sẽ đi làm thụ tinh trong ống nghiệm trước, nếu chọc hút tinh hoàn mà không tìm thấy tinh trùng thì xin tinh trùng người khác, còn nếu có tinh trùng thì sau khi làm thụ tinh trong ống nghiệm xong bác sẽ đi mổ nối lại ống dẫn tinh và sau đó cố có đứa thứ 2 theo cách tự nhiên. Cách này đương nhiên là rất đắt tiền (từ 100 – 200 trẹo) nhưng nó loại được rủi ro hỏng ăn lun như cách thứ nhất.
Đương nhiên trong khi chờ chẩn đoán chính xác, bác có thể xài mọi loại thuốc Nam, Bắc, Háng …:D:D vì nó cũng chẳng hại gì. Chúc bác sớm có niềm vui nhé.

Last edited by a moderator:
Hạng D
28/11/09
1.172
2.653
113
Hồ Chí Minh
Cố gắng hạn chế bia rượu,thức khuya và thức khuya. Làm theoo tư vấn bs thời gian hy vọng sẽ có kết quả

Hạng C
20/8/12
518
593
93
Quận 2
LEDLIGHTING nói:
Mình năm nay cũng 30, 2 vợ chồng bình thường nhưng giờ 2 năm rồi vẫn chưa có con. Đang đi bs trị hiếm muộn, xét nghiệm di truyền, nội tiết tè le hết 8tr.
Mình có ông chú vợ bị không tinh trùng, mình quen ông thầy ngoài Bắc cho ổng 2 thang thuốc, uống mới thang đầu đã có thằng cu, nay được gần 1 tuổi, mình cũng xin thuốc uống nhưng không tác dụng, vì chữa cho đàn ông không tinh trùng.
Nếu bác cần pm cho mình, mình cho cái số để lấy thuốc, chỉ 500k 1 thang. Ổng nói uống 2 thang là có. Còn nươc thì cứ tác

Rock nói:
E 30t lập gia đình gần 1 năm nhưng chưa có con. Hôm nay e đi xét nghiệm tinh dịch đồ, kết luận là: "Azoospermie, không thấy sự có mặt của tinh trùng" mấy bác cho e hỏi, liệu e còn có hy vọng gì ko, e đang rất buồn và lo.
Xin mod cho e 1 ngày nhé, cảm ơn nhiều ạ.
Bài này có giúp được Bác Ledlighting.. ko?
http://giadinh.net.vn/suc...-20130404100856216.htm