Hạng C
29/9/11
535
596
93
39
thanh7326 nói:
thử hỏi nếu khg cho chở người ta ra sân bay bằng xe tải à?

Nếu e nhớ không lầm thi giờ xe tải không đc phép chạy vào sân bay nữa.

Hạng B2
14/3/11
103
2
18
ngidinh nói:
Duc_Vuong33 nói:
ngidinh nói:
có cách nào để chở hàng hóa của mình mà không bị phạt k các bác? e thì chở quần áo khoảng 100kg-200kg xe 4 chổ. các bác chỉ e cách nào để xxx có hỏi e bit mà trả lời
Sao Bác mặc nhiều quần áo thế....:D
Nếu xxx có hỏi,Bác cứ nói Tao là....ờ quên Tôi là Đạo diễn trang phục cho nhà hát cải lương Trần hữu Trang,số đồ này là đồ hoá trang nhân vật của anh em nghệ sĩ diễn hum nay,mới đi giặt ủi về.....chớ có phải hàng hoá giề đâu hử...
e quên nữa đó là hàng e đem đi giao sỉ chứ không có mặc bác ơi. đúng ra là vi phạm nhưng e hỏi có cách nào để giải thích với xxx không? ngoài tiền vì xxx ở tỉnh đâu có tiền bạc gì.
xxx ở tỉnh nào mà ngoan vậy?Chuyện lạ có thật chăng?

Chi Hội Trưởng XNL
12/8/12
3.438
423
83
Sài gòn
Túm lại trong Luật GTĐB quy định rõ: Xe khách, xe con, xe tải có công năng riêng từng loại xe, xe nào kinh doanh & xe ko kinh doanh trong ĐKX cũng như sổ đăng kiểm đều ghi rõ.
Xe con chở hành lý trên mui được ràng buộc chắc chắn, ko vượt quá giới hạn cho phép, ko gây nguy hiểm cho người đi đường hay chở hành lý trong xe dù ít hay nhiều cũng chẳng sao.
Các bác nghiên cứu kỹ luật, nghị định thì sợ gì, cứ chiến tới luôn.

HMG
Hạng D
14/8/12
2.198
525
83
TP.HCM
Ô thế sao xe 2B nó chở hàng kềng càng đầy ngoài đường mà có thấy xxx nào vịn đâu??? Thế xe 2B theo mấy xxx chắc là xe tải rồi??? Đọc ý bác chủ em thấy không riêng gì xxx mà cả mấy ông đăng kiểm cùng cùng kiểu đầu bả đậu trả lời ngu vô lại luôn.

Hạng B2
5/9/09
464
20
18
Về luật thì chở hàng trong khoang chở người, cấm là đúng rồi, vì nếu hàng bị đổ vỡ rồi va vào người tài xế làm mất lái thì sao. Các bác cũng nên lường trước mọi sự cố khi phải chở hàng trong xe du lịch.

Chi Hội Trưởng XNL
12/8/12
3.438
423
83
Sài gòn
Em từng chứng kiến xe gắn máy tải 18 thùng mía lon, xe khác tải 10 bình nước loại 20l. Kinh.

Hạng D
21/2/12
1.435
8
38
Diana nói:
Về luật thì chở hàng trong khoang chở người, cấm là đúng rồi, vì nếu hàng bị đổ vỡ rồi va vào người tài xế làm mất lái thì sao. Các bác cũng nên lường trước mọi sự cố khi phải chở hàng trong xe du lịch.
Như em có nói trong một post ở trang 4, luật chỉ cấm chở hàng trong khoang hành khách đối với xe chở khách lấy tiền thôi. Còn nếu là xe cá nhân thì miễn sao không vượt quá tải trọng của xe là được.

Hạng D
5/1/10
2.794
16.538
113
tuannm1 nói:
Diana nói:
Như em có nói trong một post ở trang 4, luật chỉ cấm chở hàng trong khoang hành khách đối với xe chở khách lấy tiền thôi. Còn nếu là xe cá nhân thì miễn sao không vượt quá tải trọng của xe là được.
Đúng là cách làm luật và tu duy của VN ta có vấn đề, xứ tui ở có cái bán tải tui chở đồ thoải mái trong khoang hành khách và trong thùng xe ngoài sau.
Cầu mong cho xứ sở ta mau tiến lên....................................................................................

con đường tiến bộ chung của loài người