Hạng C
22/2/11
698
7.526
93
Sài Gòn
oài em mua xe mà phải chờ đợi chán nhỉ, em chắc khg chịu nổi mất... may mà nhanh chân đặt cọc ngay trong ngày đầu tiên công bố giá nên giờ đã có biển số chạy tung tăng

Hạng D
15/5/14
3.112
2.019
113
Bay Area ,Norh California, USA
Vậy àh! Em thì nó không có yêu cầu gì! Vì em quen sale bên đó do lúc trước em có mua 1 chiếc fotuner. Bác thử gọi số này gặp anh Quyền 0937822882 Bác nói Bác là bạn của Chú Thú giám đốc Quỹ tín dụng Bình Chánh giới thiệu.
Mua xe là dân có tiền mà phải.. là khách quen khách VIP hay sao mà phả giới thiệu quen người này người kia vậy các pác, khổ dữ hehe

Hạng C
4/5/07
902
484
63
44
TPHCM
Mua xe là dân có tiền mà phải.. là khách quen khách VIP hay sao mà phả giới thiệu quen người này người kia vậy các pác, khổ dữ hehe
Khách hàng củ bao giờ cũng được ưu tiên hơn mà Bác! Việt Nam nó thế.

Hạng C
4/5/07
902
484
63
44
TPHCM
oài em mua xe mà phải chờ đợi chán nhỉ, em chắc khg chịu nổi mất... may mà nhanh chân đặt cọc ngay trong ngày đầu tiên công bố giá nên giờ đã có biển số chạy tung tăng
Cho vài cảm nhận về em nó đi Bác!

Tập Lái
28/5/13
0
3
8
39
bác nhận xe dòng g hay e, cho e vài cảm nhận đi bác

Hạng C
22/2/11
698
7.526
93
Sài Gòn
bác thang oto và dienlx: em mua bản E, vì phù hợp túi tiền, với lại thấy những option mà G hơn E thì lúc nào có xiền lắp thêm cũng được (khg như 1 số loại xe bản full hơn bản thiếu những cái khg thể gắn thêm, như túi khí hoặc số "chấm". Công nhận Toy chảnh gúm, không bớt 1 cắc, may tụi em quen nên dc tặng dán phim+ ốp tay nắm cửa, chứ ng khác muốn lấy xe sớm phải mua bộ phụ kiện 40 chai của hãng.

Hạng C
22/2/11
698
7.526
93
Sài Gòn
E từng chạy mấy loại xe cùng phân khúc như civic, fiesta 1.6 thì e có thấy thích fi và yaris 2014 hơn civic, nên chỉ so sánh với fi thôi nhé:
- Kiểu dáng: fi nhìn sport và đẹp hơn yaris đời cũ, còn yaris 2014 cải tiến nhìn cá tính và hiện đại hơn, nên e nghiêng về yaris hơn xí. Vì dài hơn nên khg gian bên trong của yaris cũng đem lại cảm giác rộng rãi hơn hẳn bản cũ, và khoảng cách giữa 2 hàng ghế có vẻ rộng hơn Fi.

-Option: cùng khoảng giá thì fi 1.5AT 2014 ngon hơn hẳn yaris E (và 6 túi khí lận, trong khi yaris có 2). Bản full của yaris tương đương fi nhưng vẫn thua túi khí.

- Lái: yaris vận hành nhẹ nhàng, êm ái, 1.3 nhưng đi xa lộ lên 100km/h cũng khg mất nhiều thời gian lắm. Cách âm khá ổn. Fi hơn về khả năng tăng tốc. Tuy nhiên nhu cầu của em là đi lại trong thành phố nên em hoàn toàn hài lòng với yaris.

-Ăn uống: e mới lấy về nên cũng chưa để ý, sẽ bổ sung sau.

- bonus: Sức hấp dẫn: em rất khoái vì mỗi khi dừng đèn đỏ hay đậu xe trước cafe có nhiều người ngắm nhìn, chỉ trỏ, vì xe mới và màu khá nổi, hehe.

Hạng C
28/4/09
825
37
48
40
E từng chạy mấy loại xe cùng phân khúc như civic, fiesta 1.6 thì e có thấy thích fi và yaris 2014 hơn civic, nên chỉ so sánh với fi thôi nhé:
.....

Civic xác to hơn mà so với 2 em nhỏ chi vậy bác.. hihi ..Bác đã sở hữu Yaris new rồi chúc mừng bác... Ở NN 2 mẩu Yaris và Fiesta 2014 cũng đang bám đuổi nhau ráo riết... Riêng VN mình giờ 2 em này mới đúng là mẫu 2014 còn các phân khúc khác đa phần phiên bản cũ.

http://www.carsdirect.com/compare/ford-fiesta-vs-toyota-yaris (riêng phần nhiên liệu đừng ngạc nhiên là Fiesta 2014 tiêu hao thấp hơn nhé)

http://www.newcars.com/reviews/ford-fiesta-vs-toyota-yaris-coupehatchback.html
Bên đó còn đo cả số ngày nằm trung bình tại đại lý - và chỉ số "khó thương lượng" (xe càng dễ bán càng khó thương lượng giảm giá)

Hạng C
22/2/11
698
7.526
93
Sài Gòn
bác Tôi yêu Ford, nhìn nick bác là em biết bác yêu xe nào rùi.

Em cũng yêu Fiesta và từng chạy gần 1 năm... vì muốn thử cảm giác mới với Yaris new, với lại ox cứ bảo mua Toy bán lại giữ giá hơn ( cái này thì phải công nhận thôi bác nhỉ) nên quyết Yaris. Nếu khg lăn tăn về độ bền (vì Fi cũng mới ra) và vụ bán lại thì theo em Fi 1.5 AT vẫn là chiếc xe rất đáng mua. Dù sao đến lúc này em vẫn rất hài lòng với em Yaris, nhìn em nó vừa nữ tính vừa cá tính :)

Hạng C
4/5/07
902
484
63
44
TPHCM
Tuyệt quá Bác ạh! Mình thấy tự tin hơn cho sự lựa chọn của mình rồi!