Hạng B2
16/10/23
122
311
63
35
Cái đám thợ thầy đó, có tiền thì làm dealer chứ non choẹt thế thì làm ăn gì.
Có 1 cái máy Diesel kêu lạch cạch mà bổ 2 lần banh cmn máy còn ko sửa được thì tốt nhất gác máy mới cho người ta.
Mà mới 3 năm rã máy 2 lần thì còn gì cái đc nữa.
Sao bọn nó ko xem xét phần truyền động hộp số nhỉ?
Này máy xăng bác,

• Like
Reactions: D23
Hạng B2
16/10/23
122
311
63
35
Woa, chạy gần 100k km luôn. Ae hội Toy đâu rồi, vào giúp bác chủ thớt nào. Coi bộ Bảo dưỡng Toy cũng yếu nhỉ. Đội xe Hèn đứng né qua một bên
Cmt có chút muối chút đi bạn

Tập Lái
8/6/23
17
16
3
36
đội hàn bị như vầy miết rồi quen :( thàng ra có câu cửa miệng "đen thôi, đỏ quên đi" ... Hội bảo vệ người dùng họ đang ở đâu thể nhở

Hạng D
21/5/13
1.065
4.229
143
Vãi, cái xe được thiết kế từ nhiều thập kỷ trước mà cũng có nh ng mua và khen đâó khen để...chắc là nhầm xe gì chứ, toy sao bổ máy đươc?o_O

• Haha
Reactions: PhiKimTuan
Hạng B2
3/8/16
439
818
93
Toy VN thì nổi tiếng coi thường người VN mình rồi.

Biết Toy VN nó gian dối từ hồi kỹ sư Tạch, nay lại thêm vụ này.

Ủng hộ anh chủ xe kiện sml thằng Toy VN

Hạng D
22/1/19
4.100
6.803
113
Thật ra thợ thầy của đại lý cũng ko phải ai cũng giỏi đâu,
Do đó vô là thay nguyên bộ cũng có nguyên do, chứ ít sửa
thợ trong hãng ở các nước sao thì không biết chứ hãng ở VN thì đa số họ chỉ được training để thay phụ tùng và đọc lỗi bằng tool có sẵn của hãng thôi. Bảo họ sửa máy thì sao họ biết sửa. Cái mâu thuẫn ở đây là nếu khách chịu tiền thì hãng thường đòi thay part, nhưng khi hãng phải chịu tiền (bảo hành) thì lại đòi sửa :) Âu cũng chỉ vì chữ tiền :)

Hạng C
12/8/16
736
618
93
32
Chi? Chúng nó lập ra cho vui, càu mong gì ở đó?
Tính ra tay nghề thợ Toy ngày càng kém, xe mãi ko làm máy bao giờ nên ko knghiem bổ máu hoài.
Bên xe Hèng đc cái món này, vì xe mới là chẻ máy, rã hộp số suốt nên họ rành & làm nhanh dữ lắm.
Rồi toy cũng bị đó thôi khác gì :D