Hạng B2
29/11/13
336
408
63
40
Tp. Hồ Chí Minh
Chuyện là ở đường Nguyễn Thị Định, khúc từ phà Cát Lái đến vòng xoay Mỹ Thủy có mấy cái ngã 3 với những cây trụ đèn giao thông có gắn thêm bảng phụ cho phép xe máy chạy thẳng khi đèn đỏ.
Chuyện cái đèn giao thông ở đường Nguyễn Thị Định, Cát Lái.

(hình minh quạ em lấy trên mạng)
Thông thường cái bảng phụ này luôn xanh cho xe máy chạy thẳng kể cả đèn đỏ, nhưng mà mỗi khi có mấy ảnh đứng gần đó thì nó tự nhiên tắt ngúm (thường đứng ở ngay ngã 3 Phố Đông Villa). Ai quen thói chạy luôn thì sẽ bị hỏi thăm ngay.
Nói chung là ai bị trong trường hợp này, dù vô tình hay cố tình, thì đều cứng họng với mấy ảnh.
Chổ này cũng không ảnh hưởng nhiều tới ae chạy 4 bánh trên OS, nhưng ảnh hưởng đến một cơ số 2 bánh, cho nên em viết cảnh báo để các bác tuyên truyền đến người thân, bạn bè chú ý với mấy cây cột điện giao thông kiểu này. Lỗi này 99% ai cũng sẽ bị nếu ở trong tình huống đó, 1% dừng lại thì sẽ bị mấy xe sau bim còi thúc chạy --> chạy --> bị hỏi thăm.

Sẵn tiện cho em hỏi mấy câu sau:
1. Mấy cái đèn tín hiệu giao thông này em chả thấy cái trụ điều khiển nào? Vậy cớ sao nó có thể tắt đi khi các anh ấy lãng vãng?
2. Nhà có 2 chiếc xe. Sắp tới có người đi công tác xa vài ba tháng - nửa năm nên nhu cầu chỉ xài 1 chiếc. Chiếc còn dư lại sắp hết hạn đăng kiểm, phí đường bộ. Vậy có cần phải đóng mấy cái phí, thuế đó đúng ngày ko hay là đến khi nào sử dụng rồi đóng cũng được? (Cái này em hỏi về lý thuyết thôi nha các bác, đề phòng bác nào trả lời đến lúc đi đóng đã hết hạn lâu sẽ bị tóm trên đường --> em trả lời luôn là sẽ thuê xe kéo đến đăng kiểm)
Bonus cho các bác thêm bẫy ở khu Cát Lái này của thớt kia em mới đọc: https://www.otosaigon.com/threads/bay-moi.8755898/

Attachments

Hạng B2
22/12/15
312
608
93
40
Mỗi cái chốt đèn đều có tủ điều khiển hết đó bác,chỉ ngán nhất mấy ảnh cho qcbx điều khiển(có 1 xxx đứng kèm)còn mấy ảnh đứng khúc trên hốt lúa.hồi ấy ngã tư Đinh Bộ Lĩnh-Bạch Đằng chuyên có chiêu lừa đèn(lừa tềnh xưa rồi diễm):3dcuoi:

• Like
Reactions: TaiDuc755
Tập Lái
19/3/14
18
1
3
34
bác đóng tiền sớm hay muộn tiền đăng kiểm thì cũng như nhau thôi,nó vẫn tính tiền bác từ ngày hết hạn đăng kiểm đến ngày bác bắt đầu đóng

Hạng B2
26/2/15
344
155
43
37
bác đóng tiền sớm hay muộn tiền đăng kiểm thì cũng như nhau thôi,nó vẫn tính tiền bác từ ngày hết hạn đăng kiểm đến ngày bác bắt đầu đóng
cho em hỏi ngu cái! tiền đăng kiểm nó tính theo lần chứ đâu tính theo ngày đâu bác vậy thì nó tính thế nào? còn tiền phí đường bộ thì em nhớ nó ko có tính. em chỉ nhớ vậy thôi tại vì lần trc em đi đăng kiểm đã bị trễ 15 ngày nhưng số tiền lại ít hơn lần đăng kiểm trc. em đăng kiểm lần trc thì ở ngã tư bình triệu, lần sau bị trễ đăng kiểm ở dĩ an, bình dương. số tiền thấp hơn nhiều, không bít phải do địa bàn không?