Hạng F
3/10/15
9.902
12.187
113
Ai mượn xe mình, mình cũng kêu ra văn phòng công chứng ký HĐ mượn nợ 2 tỷ, ko thì mất sổ hồng, nên ít ai mượn mình lắm. Tánh mình sống và làm việc theo pháp luật, hông theo tình cảm nên hay cô đơn, nhưng thoải mái.
Tôi fan bác này.
Cách gì mà hay và đúng quá.
Mượn xe 2 tỉ thì làm hợp đồng vay 2 tỉ.
Tôi mà mượn xe thì tôi không biết cãi làm sao luôn!

• Haha
Reactions: nghiarom
Hạng D
1/4/15
1.234
2.274
113
VC tôi đã thống nhất khi mua xe: KHÔNG cho BẤT CỨ AI mượn xe. Nên khi ai hỏi mượn xe, tôi hoặc vợ đều cùng 1 câu trả lời: không! Nếu anh chị em ruột bên vợ hoặc bên chồng mượn xe thì vc tôi bảo đi thuê xe tự lái chúng tôi hỗ trợ 5 tr.
Một tháng ace thuê xe tự lái 1 lần một năm cũng hơi nhiều à :)) đi đâu thì tự mà lo mắc gì phải hỗ trợ bác, giỏi lắm cho tiền cái vé xe đò là hết mức

• Like
Reactions: Perenco
Hạng D
29/3/17
1.411
11.548
113
Một tháng ace thuê xe tự lái 1 lần một năm cũng hơi nhiều à :)) đi đâu thì tự mà lo mắc gì phải hỗ trợ bác, giỏi lắm cho tiền cái vé xe đò là hết mức
Ờ…hỗ trợ ccc í…tự nhiên nó có nhu cầu mà mình mất tiền…sĩ diện thì cút

• Like
Hạng B1
16/2/21
70
122
33
Khiếp, đọc ở đây toàn mấy ô đặt xe lên thờ.
Cũng là cái phương tiện thôi chứ có éo gì đâu. Họ hàng còn khó chứ anh chị e ruột mà từ chối thì cũng chịu đấy.
Ae cái quần què quá, thân ai đấy lo chứ ruột thịt mịa gì.

• Haha
Reactions: cogaimu
Hạng D
1/4/15
1.234
2.274
113
Cũng là cái phương tiện thôi chứ có éo gì đâu. Họ hàng còn khó chứ anh chị e ruột mà từ chối thì cũng chịu đấy.
Người có lòng tự trọng không ai muốn mượn xe để gây rắc rối cho chủ xe cả kể cả ace chỉ trừ trường hợp khẩn cấp hoặc nhu cầu đưa ông bà cha mẹ đi đâu đó, còn nhu cầu của mình mình phải tự lo nếu đã trưởng thành có công ăn việc làm, giờ xe cho thuê tự lái, xe dịch vụ, xe lửa, máy bay muốn đi đâu ko dc mắc gì đi nhờ vả ae là 1 kiểu lợi dụng nhau, gây khó cho người mượn khi người ta cũng chỉ sở hữu 1/2 cái xe trong nhà mà thôi, thà cái quần què còn hơn tới lúc mượn xe gây tai nạn trả lại cục sắt rồi nói 1 câu xui quá anh chị tự xử dùm e thì không còn cái quần mà mặc, bác nói nó chỉ là phương tiện vậy cả đống phương tiện sao ko đi mượn làm gì, nên nhớ ô tô ở vn vẫn còn rất lớn so với thu nhập.

• Like
Hạng B2
10/1/18
121
141
43
34
Lại gặp phật online rồi. Đụng chuyện có cho mượn không vậy? Hay không có xe để cho mượn nên lên mạng chém gió cho sướng cái mồm? Mà cho mượn rồi gặp thằng không biết điều nó trả về đông sắt vụ thì làm sao?

Hạng F
3/10/15
9.902
12.187
113
Người có lòng tự trọng không ai muốn mượn xe để gây rắc rối cho chủ xe cả kể cả ace chỉ trừ trường hợp khẩn cấp hoặc nhu cầu đưa ông bà cha mẹ đi đâu đó, còn nhu cầu của mình mình phải tự lo nếu đã trưởng thành có công ăn việc làm, giờ xe cho thuê tự lái, xe dịch vụ, xe lửa, máy bay muốn đi đâu ko dc mắc gì đi nhờ vả ae là 1 kiểu lợi dụng nhau, gây khó cho người mượn khi người ta cũng chỉ sở hữu 1/2 cái xe trong nhà mà thôi, thà cái quần què còn hơn tới lúc mượn xe gây tai nạn trả lại cục sắt rồi nói 1 câu xui quá anh chị tự xử dùm e thì không còn cái quần mà mặc, bác nói nó chỉ là phương tiện vậy cả đống phương tiện sao ko đi mượn làm gì, nên nhớ ô tô ở vn vẫn còn rất lớn so với thu nhập.
Lại gặp phật online rồi. Đụng chuyện có cho mượn không vậy? Hay không có xe để cho mượn nên lên mạng chém gió cho sướng cái mồm? Mà cho mượn rồi gặp thằng không biết điều nó trả về đông sắt vụ thì làm sao?
Không lo 2 bác ơi.
Từ nay khắp VN ai có mong muốn mượn xe thì đã có 1 địa chỉ để mượn
Nô cầm cố, nô la mắng, lại còn thương mến kẻ mượn xe mình.
Là anh Dream II 8X nhập Thái nguyên con bảo hành 12 tháng!!

Hạng D
26/9/12
1.037
67.695
113
Ho Chi Minh City
4 bánh ở VN nó có thể có nhiều vấn đề lắm, có thể vừa mất tiền bạc, thời gian, phiền phức và xui xẻo nữa là lao lý. Đơn giản anh đi mượn xe thì chứng tỏ anh cũng phải lái xe thường xuyên, xe lạ nữa, nên có thể có chuyện:
+ Vi phạm GT và bị phạt nguội: cái này phổ biến nhất và cũng cực kỳ mệt mỏi để giải quyết
+ Va chạm, tai nạn: hiếm hơn, nhưng cũng xảy ra không ít, nếu xảy ra là lao lý chắc lun.
+ Lái xe khi có cồn (do k phải xe của mình nên tâm lý cũng dễ dãi hơn). Dính 1 phát là giam xe, rách việc.
+ Giao xe của mình cho người thứ 3 mượn nữa.....Cái này cũng rủi ro cao.

Hạng B1
16/2/21
70
122
33
Họ hàng bạn bè có thể say no, nhưng chị em ruột mà ko cho mượn ?
Phương tiện chứ có gì đâu, hay tích cóp cả đời mua đc cái xe nên ko cho mượn được, vậy thì tôi thông cảm với anh
Không lo 2 bác ơi.
Từ nay khắp VN ai có mong muốn mượn xe thì đã có 1 địa chỉ để mượn
Nô cầm cố, nô la mắng, lại còn thương mến kẻ mượn xe mình.
Là anh Dream II 8X nhập Thái nguyên con bảo hành 12 tháng!!
Tôi thấy anh khổ quá, tích cóp cả đời mua đc cái xe nên phải đắp chăn như thập niên 80 rồi.
Đến anh em ruột cũng lượn là phải rồi.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
16/2/21
70
122
33
4 bánh ở VN nó có thể có nhiều vấn đề lắm, có thể vừa mất tiền bạc, thời gian, phiền phức và xui xẻo nữa là lao lý. Đơn giản anh đi mượn xe thì chứng tỏ anh cũng phải lái xe thường xuyên, xe lạ nữa, nên có thể có chuyện:
+ Vi phạm GT và bị phạt nguội: cái này phổ biến nhất và cũng cực kỳ mệt mỏi để giải quyết
+ Va chạm, tai nạn: hiếm hơn, nhưng cũng xảy ra không ít, nếu xảy ra là lao lý chắc lun.
+ Lái xe khi có cồn (do k phải xe của mình nên tâm lý cũng dễ dãi hơn). Dính 1 phát là giam xe, rách việc.
+ Giao xe của mình cho người thứ 3 mượn nữa.....Cái này cũng rủi ro cao.
Bác ơi, anh em ruột mượn xe thì là cái...ít rủi ro nhất đấy.
Tôi sợ nhất là ace....mượn tiền (vài tỷ), mượn sổ đỏ, rủ góp vốn làm ăn...
Cái xe có thiệt hại đâm đụng nặng thì đi dăm trăm triệu thôi, vẫn trong giới hạn tôi chịu được.