Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
29/11/13
336
408
63
40
Tp. Hồ Chí Minh
Ngày 3: Dốc Lết - Phú Yên - Quy Nhơn (phần 2)
11:00 Qua trạm thu phí Đèo Cả (15k x 2 xe)
Núi một bên và biển Đại Lãnh một bên, chỗ này em sẽ ghé lại vào ngày thứ 7 của hành trình.
Chuyến du lịch hè 2014 biển và núi của nhà em.

Biển Đại Lãnh rất đẹp nhưng cảm nhận riêng của em thì không bằng biển Dốc Lết, nhưng bù lại có hàng phi lao mát rượi và các dịch vụ như chòi, lều, ghế nằm. Ở Dốc Lết thì chỉ vác cái mình không ra tắm biển thôi, nắng thì không thể trốn ở đâu được, cho nên nhiều nữ chiến sỹ trong đoàn em đã xin bỏ cuộc chơi ở Dốc Lết.

Hết đèo Cổ Mã thì lại leo đèo Cả.
Cái này là hòn Nưa, thuê tàu ra đây rất thích, trên đảo có hải đăng hòn Nưa và bãi tắm có thể tắm tiên.

Đèo Cả là phân giới tự nhiên giữa 2 tỉnh Khánh Hòa và Phú Yên.

Mấy đại ca này thi tài vượt nhau, em ở sau làm phận phó nháy ghi hình.

Đi đường dài em rất thích ghi lại những khoảnh khoắc như thế này.

Núi Đá bia, đi qua rất nhiều lần nhưng chưa bao giờ có dịp tham quan.

Đến giữa đèo Cả thì có lối rẽ xuống Vũng Rô.

Sau khi đánh một vòng vào xem cảng Vũng Rô thì lại quay ra thẳng tiến con đường Phước Tân - Bãi Ngà.
Biển ở đây mang một màu xanh ngọc bích, mọi người mới được ra lần đầu nên xuýt xoa thích thú. Nhưng em phải công nhận biển ở khu vực xung quanh bán đảo Vạn Thạnh có một màu xanh rất đẹp.

Đi hết qua khu dân cư thì con đường Phước Tân - Bãi Ngà hiện ra, tới đây thì em bắt đầu đạp ga tăng tốc.

12:25: Đến hải đăng Đại Lãnh (hay còn gọi là hải đăng Mũi Điện). Ban đầu em dự định gọi điện thuê các anh trực hải đăng xuống chở mọi người lên tham quan, nhưng có sự cố xảy ra nên đã hủy các hoạt động ở đây.

Theo lời kể thì có 3 du khách lên cắm trại đã đánh rơi tàn thuốc nên từ sáng anh em trực hải đăng và bà con xung quanh đã được huy động lên để dập tắt lửa. Lúc sau em đi tiếp con đường Phước Tân - Bãi Ngà, lên đến đoạn cao thì vẫn nhìn thấy khói đen còn bốc lên trong khu vực của ngọn hải đăng.

Thật là một sự bỏ sót đáng tiếc vì khu vực hải đăng này cộng với bãi Môn ở dưới chân là một nơi rất đáng tham quan. Chỗ này em có giới thiệu kèm ảnh minh họa trong một thớt khác: http://www.otosaigon.com/threads/chuyen-du-lich-sg-phu-yen-bang-suzuki-swift.8577944/page-2
13:05: Lên đường tiếp tục ra Tuy Hòa, cung đường này rất đẹp với nhiều bãi tắm hoang sơ chưa được khai thác.
Đây là cầu Đà Nông.

Còn đây là cảnh vật 2 bên cầu Đà Nông.

Con đường Phước Tân - Bãi Ngà đoạn đầu rất đẹp, nhưng gần đến đoạn sân bay Tuy Hòa thì bắt đầu xấu dần đều, nhiều đoạn đang thi công chỉ cho phép lưu thông một bên.
Tới đây thì mọi người đã đói meo nên em tranh thủ đi, không chụp choẹt được nhiều. Sau khi qua cầu Hùng Vương, em rẽ vào đường Lê Duẩn thẳng tiến đến quán bè ngay cầu An Hải.

Con đường tỉnh lộ không tên từ Tp.Tuy Hòa đến cầu An Hải vắng xe, có đoạn đường nhựa xen lẫn ổ gà, có đoạn đường bê tông đi qua khu dân cư.

Vừa qua cây xăng Petrolimex thì rẽ phải và gặp một cây cầu, đi thẳng sẽ đến cầu An Hải.

14:15: Cuối cùng cũng đến được cầu An Hải.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
29/11/13
336
408
63
40
Tp. Hồ Chí Minh
2 con xe này đi cruise là sướng nhất xứ rồi, 2 chiếc đều đăng ký 2008 luôn hả bác chủ. Em Veracruz này máy xăng hay dầu vậy bác chủ
2 chiếc này đều đăng ký 2008. Em Veracruz máy xăng bác ạ. Nhà em không thích máy dầu lắm vì ai nấy cũng có cái mũi siêu nhạy cảm do chứng viêm xoang mà ra :).

Hạng B2
29/11/13
336
408
63
40
Tp. Hồ Chí Minh
Ngày 3: Dốc Lết - Phú Yên - Quy Nhơn (phần 3)
Trong lúc đợi các món ăn được chuẩn bị thì em chụp vài tấm hình xung quanh quán bè. Đặc điểm chung của các quán bè (Bình Hưng, An Hải) là ngồi trên bè rất mát, có sẵn ghế cho du khách chợp mắt, thích hợp để nghỉ ngơi trong một chặng đường dài.

Giữa cái nắng chói chang nhưng người dân ở đây vẫn thực hiện công việc chài lưới.

Quán bè tận dụng các khoảng nước để nuôi các loại hải sản.

Các em nhỏ rất thích thú với loại hình quán ăn này nên đi một vòng khảo sát và hỏi tên từng loại hải sản.

Đặc biệt rất thích thú với những con sứa nhỏ dưới chân bè.

Đây là một cô bé nhân viên trên quán bè.

Nếu không muốn xuống bè thì trên mặt đất cũng có những khoảng không gian rất thoáng đãng và thoải mái.

Không những người được mát mà xế cũng được núp trong bóng râm.

Tổng thể một quán bè nó như thế này.

Và đây là tên của quán, lý do em chọn quán này đơn giản là nó trùng tên với ông Cậu nên mọi người đùa nhau là vô quán ông cậu ăn không ngon bắt ổng trả tiền hết ;).

Cuối cùng các món ăn cũng được dọn ra. Sò huyết, tôm nướng muối ớt, cháo cá bống mú, cua gạch rang me, cua gạch hấp. Theo ý kiến cá nhân của em thì những quán bè ở cầu An Hải là một nơi nhất định phải ghé trong chuyến hành trình đi ngang Phú Yên. Ngoài món sò huyết nổi tiếng ở đây thì món cua rang me cũng rất đáng chú ý. Em đã ăn thử cua ở Bình Hưng, An Hải, quán Gió đèo Rọ Tượng, và quán ở Quảng Ngãi thì em chấm ở chỗ này nhất vì hai lý do: 1. cua gạch nhiều thịt, rất chắc và tươi, 2. cách chế biến, cua ở đây chế biến bằng cách đập sẵn ra nên nước me thấm vào.

Sau khi ăn uống no nê (3.330k) và nghỉ ngơi thì 16:15 lên đường đi Gành đá dĩa. Đường đi Gành đá dĩa lởm chởm ổ gà, mặc dù vắng xe nhưng cũng không chạy quá 50-60km/h.

Tới ngã ba này thì có bảng chỉ dẫn vào Gành đá dĩa

Qua khỏi ngã ba này thì đường hẹp hơn và dân cư cũng nhiều hơn.

17:10 Đến Gành đá dĩa. Mặc dù trời đã xế chiều nhưng lượng du khách vẫn còn nhiều. Chủ yếu nhất là các bác đến từ Hà Nội, đang nghỉ dưỡng ở Việt Star resort gần đó.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
29/11/13
336
408
63
40
Tp. Hồ Chí Minh
Ngày 3: Dốc Lết - Phú Yên - Quy Nhơn (phần 4)
Chổ Gành đá dĩa này 2 vợ chồng nhà em đi đợt tháng 5 rồi nên tranh thủ lúc mọi người xuống tham quan, em mượn chiếc xe máy của chú bảo vệ phi ra hải đăng Gành Đèn gần đó. Đây là lối rẽ vào hải đăng Gành Đèn.

Đường vào hải đăng được tráng bê tông đủ chỗ cho xe máy nhưng ô tô thì pó tay.

Em tranh thủ tự sướng.

Đến chỗ này thì phải gửi xe và đi bộ ra thêm 150m.

Hải đăng trong buổi hoàng hôn.

Và cái chỗ này là động lực chính để nhà em lặn lội ra.

Các động tác bò, trườn, leo, hạ cánh được thực hiện thuần thục. Em đứng xem mà cũng thót tim.

Vất vả thế cuối cùng cũng làm được pô hình đẹp "em một bên và núi đá một bên, sau lưng em là biển".

Trong lúc bà xã trèo lên lại thì em đi lên gần hải đăng.

Và chụp toàn cảnh xung quanh.

Cuối cùng là chân dung của hải đăng Gành Đèn. Cửa đã bị khóa nên không thể leo lên trên xem được.

Trước khi về lại Gành đá dĩa em lại làm tấm "tự hào biển đảo tươi đẹp Việt Nam"

17:55 sau khi nghỉ ngơi, uống nước dừa thì cả đoàn lên đường ra lại QL1A, trực chỉ Quy Nhơn thẳng tiến. Đến đây thì trời đã tối nên dù đi ngang qua Vịnh Xuân Đài, Đầm Cù Mông nhưng em cũng không thể chụp được tấm hình nào (may mắn là đợt về em có ghi hình lại được).

19:10 Đến cầu Bình Phú, em rẽ vào QL1D để tránh xe. Đường QL1A đoạn Phú Yên, Bình Định nói chung tương đối đẹp, không dằn xóc nhiều như đoạn Bình Thuận, Ninh Thuận, Khánh Hòa. QL1D đường đẹp, đoạn gần vào Quy Nhơn phải qua mấy cái dốc liên tục. Buổi tối nhưng các anh CSGT vẫn cần mẫn làm việc, nhưng chủ yếu xử lý xe tải chứ không đoái hoài mấy đến xe con. Vào đây là đoạn Tây Sơn, Quy Nhơn, Metro và Big C nằm kế bên nhau.

20:00 Đến khách sạn Phú Tài. Em có một số hình chụp được khách sạn này vào buổi sáng. Khách sạn này theo cảm nhận của em thì chỉ được mỗi cái có bãi đậu xe rộng rãi ở phía sau. Xe biển SG tới đây cũng khá nhiều. Nhưng có lẽ đây là lần cuối cùng em chọn khách sạn này vì em cảm thấy nó không được sạch sẽ nhất trong tất cả các khách sạn mà em đã từng ở qua.

Mọi người mệt mỏi sau một ngày di chuyển nên cũng không còn hứng thú đi ăn. Lúc đầu em tính chở mọi người vào khu Tăng Bạt Hổ ăn nem nướng, nhưng vì mệt và làm biếng nên chọn phương án bún, phở, miến ở quán bên đường.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
14/8/14
1.435
895
113
Ngày 2 (phần 2)
Em thêm một hình ảnh trên đường ra Hang Rái.
View attachment 121872
View attachment 121873
View attachment 121874
View attachment 121875
Nơi đây có trạm biên phòng, để bảo vệ rùa biển và san hô.
View attachment 121876
Cuối cùng cũng đến được Hang Rái.
View attachment 121877
View attachment 121878
View attachment 121879
View attachment 121880
Trên đường trở về Vĩnh Hy.
View attachment 121881
View attachment 121882
View attachment 121883
Còn đây là toàn cảnh của Vĩnh Hy resort.
View attachment 121884
12:00 tàu cập bến, mọi người tranh thủ xả nước cứu thân rồi lên đường đi Bình Hưng.
12:10: Lên đường đi Bình Hưng. Tới nơi, lên thuyền ra Bình Hưng quán (3.204.000).
View attachment 121897
View attachment 121896
Xa xa dân đảo vừa cập bến bãi Kinh.
View attachment 121898

Mọi người, đặc biệt các em nhỏ rất thích thú được ngắm nhìn các lồng cá, rồi lại được chứng kiến cảnh nhân viên bắt cá bò hòm, và cuối cùng là chơi với chú khỉ trên bè.
View attachment 121900
View attachment 121901
View attachment 121902
Chú khỉ này là lý do mỗi lần em đến Bình Hưng thì chọn Bình Hưng quán thay vì những quán bè khác.
View attachment 121910
Trong lúc chờ đợi món ăn thì mọi người tranh thủ chụp hình. Em giới thiệu mặc áo phao xuống bơi vì biển rất trong và mát nhưng mọi người vẫn còn mệt sau dư âm của Vĩnh Hy nên ko ai xuống bơi.
View attachment 121899
View attachment 121907
View attachment 121908
View attachment 121909
Con đường ĐT702 quả là một trong những con đường ven biển đáng để đi nhất ở Việt Nam
View attachment 121911
View attachment 121912
Các món ăn được dọn ra, cảm nhận riêng là không ngon như lần trước em đi (tháng 5/2014): hào hương, gỏi hải sản, cháo bồ tượng, cá bò hòm nướng, mực sữa nướng).
View attachment 121903
View attachment 121904
View attachment 121905
View attachment 121906
Nhìn mà thèm quá đi thôi

Hạng B2
29/11/13
336
408
63
40
Tp. Hồ Chí Minh
Ngày 4: Quy Nhơn - Pleiku - Kontum: 220km (Phần 1)
Lộ trình: QL1A - QL19 - Lý Thường Kiệt (Pleiku) - Biển hồ - Phó Đức Chính (Pleiku) - QL14 - Kontum.
Lịch trình:
7:30: Check out khách sạn (1160k). Ăn sáng cháo lòng - bánh hỏi kế bên khách sạn (634k)

9:25: Đổ xăng (930k + 1540k). QL19 đang trong giai đoạn nâng cấp, tuy vậy tình hình giao thông khá tốt, lưu lượng xe cũng không đông quá, chủ yếu là xe tải và xe khách.

Đi ngang qua một số làng nghề truyền thống rất hấp dẫn nhưng em đành phải đi luôn cho kịp chuyến hành trình.

Đi ngang qua lối rẽ vào một di tích tháp Chàm.

Bắt gặp các đồng chí đang làm việc giữa buổi sáng nắng gắt.

Đến thị trấn Phú Phong thì có bảng hướng dẫn rẽ phải vào bảo tàng Quang Trung.
Sông Kôn mùa này trơ nước.

Bảo tàng Quang Trung đang chuẩn bị cho lễ phát thưởng học sinh giỏi, em thấy có cả HTV đang chuẩn bị cho công tác lên hình.

Đoàn em mua cả xuất tham quan bảo tàng và xuất xem đánh trống trận + biểu diễn võ thuật. Biểu diễn trống trận và múa võ theo suất nên đoàn em tranh thủ vào bảo tàng trước rồi quay lại chỗ biểu diễn sau.

Khuôn viên bảo tàng rất rộng lớn, bãi đỗ xe đủ chỗ cho hàng chục chiếc xe. Tuy nhiên dưới trời nắng gắt mà lại không có chút bóng râm nên trước khi đề pa, các bác nhớ cho xe khởi động trước 15p. để không phải hưởng thụ cảm giác lò nướng :).

Bảo tàng Quang Trung trưng bày rất nhiều hiện vật. Theo dự kiến em chỉ vào tham quan khoảng 10p, nhưng với số lượng hiện vật lớn đang được trưng bày ở đây, em đã lang thang hơn 40p, chụp được vô số tấm hình kỷ niệm.

Các loại cồng chiên thì của người dân tộc. Còn 2 cái con người kia là người Kinh chính cống nhé :).

Các loại tiền cổ và binh khí trong cuộc khởi nghĩa.

Súng thần công.

Một miếng ván thuyền chiến của nghĩa quân.

Các loại súng được nghĩa quân sử dụng. Vác cái này cũng phê nhể.

Một số chân dung quan lại, chức sắc thời xưa.

Bàn thờ ba anh em nhà vua Quang Trung.

Và đây là phát hiện lớn nhất của nhà em. Thì ra Quang Trung - Nguyễn Huệ có cùng gốc gác tổ tiên với Hồ Xuân Hương.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
29/11/13
336
408
63
40
Tp. Hồ Chí Minh
Ngày 4: Quy Nhơn - Pleiku - Kontum (Phần 2)
Sau khi lang thang tham quan bảo tàng (chỗ này em dự tính 10p, nhưng cuối cùng lại mất 40p), thì cả nhà vào xem biểu diễn trống trận và múa võ.
Đây là sân khấu biểu diễn.

Còn đây là các nghệ sỹ biểu diễn.

Các màn biểu diễn lần lượt được MC giới thiệu chi tiết, các em nhỏ trong đoàn em rất thích thú với tiết mục này.

Sau khi các nghệ sỹ biểu diễn xong thì xuất hiện nạn holigan. Từ các bô lão cho đến trẻ nhỏ đều úa lên xin khấu (sau khi đã xin phép ;)) chụp hình lưu niệm và sờ vào hiện vật.

Em tranh thủ ra mở máy xe và máy lạnh trước, đi ngang qua cây me cổ thụ và bia tưởng niệm vua Quang Trung.

Rời khỏi bảo tàng Quang Trung trong tâm trạng thỏa mãn, em tiếp tục lên đường với tâm điểm là đèo An Khê ở phía trước và nhiệm vụ tìm kiếm quán ăn trưa cho mọi người.

Trước khi đi em có tham khảo trên diễn đàn OS, biết được QL19 & QL24 bắn tốc độ và bắt cán vạch liền rất rát nên em tuân thủ tuyệt đối. Như đã đề cập, QL19 khá vắng xe, chủ yếu là xe tải nên khi leo đèo em cũng phải rón rén nhịp bước cùng với mấy đại ca này, chỉ chực chờ có vạch đứt là tăng tốc vượt qua.

11:50 vượt qua đèo An Khê, vào địa phận tỉnh Gia Lai. Trên đường em chăm chú tìm quán thịt rừng đã được người bạn giới thiệu trước đó, tuy nhiên tất cả các quán đều chưa đến giờ mở cửa nên em ngậm ngùi chạy tiếp với cái bụng đã đói meo.
12:20 vào địa phận thị xã An Khê.

Với sự chi viện kịp thời của một đứa bạn học đại học, 12:30 em đã tấp vào quán này.

Tới đây em đói bụng quá nên tranh thủ tung hoành trên bàn ăn, quên mất chụp hình :3dquaytay:. Giới thiệu thêm về quán này, do em vào sau nên các xe đã đi hết, chứ lúc em vào rất nhiều xe biển 81,82,43 dừng chân ghé ăn. Món ăn ở đây chế biến rất ngon, em đặc biệt thích món cá rô chiên giòn, canh cá lăng, gà chiên.
14:00 lên đường thẳng tiến Pleiku. Đến khu vực đèo Mang Yang em tranh thủ dừng xe cho mọi người xả nước cứu thân.

Đèo này đẹp, hai bên là rừng thông, lên tới đây không khí cũng mát mẻ hơn, khác hẳn với cái nóng oi bức của vùng biển.

Một bên là núi đồi, còn một bên thì đang được khai thác làm nông trường trồng trọt.

Chạy một đoạn nữa thì tới thị xã MangYan.

Vào tới thị xã một đoạn thì em được các bác tài xe tải nhá pha, bấm còi, ra dấu kịch liệt, cho biết là đoạn sắp tới có bắn tốc độ. Với tinh thần cảnh giác cao độ, mặc dù đang phi với tốc độ 50km/h em cũng nhẹ chân ga, đề phòng mấy ảnh chọn vị trí đẹp đứng dưới con dốc thì tiêu. Tuy nhiên trái với dự đoán, mấy anh ở đây chơi rất đẹp, đứng ở đỉnh dốc, công khai chứ không núp lùm.

Đoạn kế tiếp đường đẹp, nhưng cũng phải cẩn trâu bò, heo chó bên đường. Ở đây nhịp sống chậm nên các bạn ấy qua đường cũng rất nhởn nhơ.

16:10 vào đến địa phận Tp. Pleiku. Từ xa đã thấy một cửa hàng máy móc nông cụ rất lớn.

Em rẽ vào đường Lý Thường Kiệt, đi thẳng đến biển hồ.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
29/11/13
336
408
63
40
Tp. Hồ Chí Minh
Ngày 4: Quy Nhơn - Pleiku - Kontum (Phần 3)
16:20 đến biển hồ T'Nưng. Cổng vào hồ T'Nưng nằm trên con đường Tôn Đức Thắng. Từ QL19 nhà em rẽ vào con đường Lý Thường Kiệt, rồi lại ngang qua con đường không tên, một bên là sân bay Pleiku, một bên là hồ thủy lợi Trà Đa, để đến được hồ.

Lối vào hồ được bao phủ bởi hai hàng thông xanh mướt. Xe cộ dập dìu du khách, các bạn trẻ đến tham quan và hóng mát hồ.

Đến cuối đoạn đường thì nhà em gửi xe, đi lên căn gác được xây cao để ngắm cảnh.

Em tranh thủ chụp bốn phương tám hướng.

Rồi lại tự sướng.

Phía cuối có một lối mòn dẫn ra lòng hồ.

Nghe nói ở đây có dịch vụ cho thuê thuyền đi tham quan. Em dòm mãi không thấy nên đi ra, trong lúc đó mọi người đang tụ tập mua quà lưu niệm. Quà lưu niệm là mấy tấm mica được khắc chữ lưu lại kỷ niệm dừng chân biển Hồ, có mấy câu rất độc đáo như thế này:
"Học đi con học miệt mài - ngày nay học tập ngày mai giúp đời.
Khi nào con muốn đi chơi - trốn cha trốn mẹ ra nơi Biển Hồ."​

Hai tài xế cùng làm tấm hình lưu niệm ở vùng đất này:

Chuyện buồn cười ở đây là chú bảo vệ nhất quyết không lấy tiền gửi xe. Ngẫm ra cái sự đời nó cũng là, ở chốn Tây Nguyên đại ngàn này, ôtô thì free còn xe máy và xe đạp thì bị thu phí, khác hẳn với chốn SG phồn hoa, hiện đại.
17:00 Nhà em lại men theo con đường Phó Đức Chính đi dọc theo hồ. Con đường be bé, trải nhựa, lác đác người đi làm rẫy về. Hai bên đường là rừng thông xanh và các rẫy cà phê.

Theo yêu cầu thì em cho mọi người xuống tham quan và sờ mó vào hiện vật. Cây cà phê thì nhà em đã thấy nhiều rồi, nhưng ai nấy đều muốn sờ tận tay vào cây cà phê Pleiku. Cây cà phê mùa này đang mùa ra hạt, hạt xanh xen lẫn hạt đỏ, hạt đen. Theo em nhớ thì mùa cây cà phê ra hoa rơi vào khoảng tháng Giêng.

Đến cuối con đường là một cây cầu treo bằng gỗ. Chỗ này là khúc eo giữa của biển Hồ. Theo dự kiến xe sẽ đi thẳng qua cây cầu để ra QL14. Tuy nhiên vì tải trọng cho phép của cây cầu chỉ có 1.5 tấn nên kế hoạch phải thay đổi, vòng về lại Tôn Đức Thắng để ra QL14.

Biển hồ trong buổi hoàng hôn thật thanh bình và thoáng đãng.

Trong buổi chiều tà, một chiếc thuyền con vẫn đang thực hiện công việc chiều lưới. Tiếc là trình chụp còi của em chỉ có hạn, nếu không sẽ có tác phẩm đẹp ở đây rồi.

Bà xã rất thích thú với cảnh vật nơi đây, máu sướng và tự sướng nổi lên.

17:45 Chơi bời và hóng gió chán chê thì cả đoàn lên xe, tạm biệt Pleiku, thẳng tiến về Kontum.

QL14 rất đẹp, chạy rất sướng. Tuy nhiên còn nhiều chỗ vẫn đang được thi công. Bực bội ở chỗ là mấy đoạn thi công này lại nằm ở cuối con dốc, xe đang bon bon thả dốc, chuẩn bị lấy trớn để lên con dốc tiếp theo thì lại bị gián đoạn.

Đi được một đoạn thì mưa bắt đầu rớt hạt. Tây Nguyên mùa này lúc nắng lúc mưa, nắng thì nắng rất gắt, mà mưa thì mưa cũng rất ghê. Đi giữa trời mưa, đôi lúc lại thấy xe đi ngược chiều. Không phải chỉ có xe máy đi ngược chiều mà có cả một chiếc xe tải chở gỗ to đùng đi ngược chiều.
19:00 Đến khách sạn Green, Tp Kontum. Ks này em sẽ giới thiệu trong phần sau. Check in và cất bớt hành lý, rồi đi luôn đến quán ăn Út Cưng.
Do đã liên lạc trước với chủ quán nên hai món Gỏi lá và bê non nướng đã được chuẩn bị sẵn. Cô chủ quán (Út cưng) trực tiếp biểu diễn cách ăn món này, các loại lá được quấn thành cái phễu rồi bỏ thịt và nước chấm vào.

Và đây là thành quả của nhà em.

Sau đó gọi thêm phần gà luộc.

Quán nằm trên đường Trần Cao Vân, ngay góc Trần Hưng Đạo và Trần Cao Vân. Khuôn viên quán khá thoải mái, xe ô tô thì phải đậu dưới lòng đường. Điểm cộng của quán là cô chủ quán rất thân thiện và nhiệt tình.

+ Quán Út Cưng, 15/16 Trần Cao Vân, Kontum – 0603912432: Gỏi lá + bê non nướng.
Sau khi ăn uống no nê thì về khách sạn ngủ, kết thúc ngày thứ 4 của hành trình.​
Khách Sạn: Green Hotel
+ Đ/c: 192 Bắc Kạn - TP. Kon Tum (kế bên nhà rông Kon Klor)
+ Điện thoại: (+8460) 3912.567
+ Mobile: 0913.444.969
+ Website: http://www.hotelkontum.com/
+ Có dịch vụ massage + café

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.