Thảo Luận Chung Chuyện ở trạm Đăng Kiểm.

Hạng B2
17/12/09
471
1.833
93
Sáng hôm qua em đi đăng kiểm xe ở 50-04V gần Coop Thủ Đức.Em thường ĐK ở đây vì ô tô con rất ít chỉ có xe tải và cont là nhiều thôi.Nhưng sáng nay em đến lúc 7h30 thì đã thấy rất đông xe ô tô con xếp hàng chờ ĐK, 8h thì em đóng tiền và ra lấy xe xếp vào hàng chờ.Đến10h thì thấy chiếc Land Cruiser 200 mới ra biển số (51A 890-77) đang chen vào giữa 2 chiếc cont,em nhủ thầm xe đẹp quá vì em cũng đang đi chiếc Land cũ 2003.Bất ngờ chiếc cont di chuyển tạo khoảng trống chiếc Land 200 liền lách vào và nghếch đầu chen vào hàng xe oto con.Các bác tài trước em phản ứng ầm ỉ nhưng ko ăn thua với bác chủ Land 200.Bác ấy cứ lì mặt ra lách xe vào.Tự nhiên em thấy tội cho chiếc xe vì mọi người cứ nhìn vào nó mà chửi thằng Land 200,và cũng công nhận da mặt bác chủ xe dày thật.
Đến 11h thì cũng tới lượt xe em.Sau khi kiểm tra xong tất cả thì em được báo: xe anh thắng sau ko đạt,thắng tay ko ăn,anh mang đi sửa chiều vào kiểm tra lại.Hix xe mình mới thay bố thắng hôm đi thay nhớt bảo trì và 2 dĩa thắng sau còn dày thì sao ko đạt?Mở cửa xe thấy 200k còn nguyên,mấy lần trước thì mất.Thôi thì đi kiểm tra lại cho an toàn vì em hay bảo dưỡng xe ở Toy Đông SG Q9 gần đấy.Chạy vào Metro ăn vội dĩa cơm rồi chạy qua Toy Q9 là đúng 13h.Em bảo chú thợ là em đi ĐK ko đạt xem lại thắng sau và thắng tay thôi cho nhanh,nhưng chú ấy tháo cả 4 bánh và kiểm tra vệ sinh tất cả rồi nói với em:xe anh thắng ăn lắm mà chỉ có thắng tay kéo hơi sâu thôi,rồi chú ấy canh chỉnh lại tất cả cho em rồi sau đó cho xe chạy qua máy kiểm tra thì chú ấy bảo tất cả đều tốt.Lúc này đã gần 15h em bảo tính tiền nhanh cho em đi thì các chú ấy bảo free.Thầm cám ơn Toy Q9 em yên tâm chạy xe vào trạm ĐK thử thắng lần 2.Hên là buổi chiều vắng xe đến 15h15 thì em chạy vào cho chú ĐK thử thắng,chú ấy hỏi em sửa ở đâu,em bảo Toy Q9 chú ấy ko nói gì và lên xe chạy qua máy kiểm tra,xong chú ấy bảo : thắng tay ok thắng sau chưa đạt anh mang đi sửa lại đi.Trời! em năn nỉ blo bla nhưng chú ấy bảo anh đi sửa nhanh đi chứ 17h là đóng cửa.Thầm chửi thề em chạy xe ra khỏi cổng không biết đi đâu và làm gì bây giờ?Thôi thì tấp xe vào quán cóc lề đường làm ly cafe.16h15 em chạy vào thử thắng lần 3,chú ẩy hỏi anh sửa ở đâu mà nhanh vậy?em nói đại gần ngã 4 ThuDuc,chú ấy lên xe chạy qua máy kiểm tra xong bảo em:Lúc trưa mà anh đưa xe vào đây sửa thì xe anh xong lâu rồi.Em lắc đầu bước lên xe chạy ra chờ dán tem mà thầm nghĩ: Xe mình thắng có vấn đề gì ko ta?Máy tính bị nhiễu?Hay là chú ĐK bị gì?Thôi coi như ngày xui của mình vậy.

Hạng B2
17/12/09
471
1.833
93
Hình chiếc Land Cruiser 200 mới cáu và bác chủ xe,em chụp lén bằng Ipad vì sợ bác thấy rồi oánh em nên ko dám chụp trực
diện.
Chuyện ở trạm Đăng Kiểm.

Lách qua xe cont rồi chen vào.
Chuyện ở trạm Đăng Kiểm.

Bất chấp tất cả,đã vào được rồi thì ta tiến thôi.
Chuyện ở trạm Đăng Kiểm.

Xe đẹp quá.
Chuyện ở trạm Đăng Kiểm.

Chân dung chủ xe.

• Like
Reactions: ium
Hạng B2
18/9/12
497
841
93
HCM
He he, bác kể chuyện làm mình cứ đợi xem ông đi Land mới có bị gì không?
Mình cũng xe cũ thường làm ở đây, lần gần đây bỏ 1 xị lên còn bị các anh ấy nhắc nhở không được để tiền trên xe. Cũng có lỗi khí thải gì đó nhưng các anh ấy cho vòng lại để đo lại là OK, không phải ra ngoài sửa.

Nói chung mình thấy chỗ này làm ổn, tiện cái nữa là rất gần nhà.

Hạng C
8/3/12
888
273
83
ShopAuto.Vn - TP.HCM City
àh lại thêm 1 chiêu mới nữa dạo này căng quá hjhjhjhjhj..........sáng em củng mới đăng kiểm bên đó xong ko bít có ai thấy em ko nữa xe em nè các bác hjhjhjhj
Chuyện ở trạm Đăng Kiểm.
Chuyện ở trạm Đăng Kiểm.
Chuyện ở trạm Đăng Kiểm.
Chuyện ở trạm Đăng Kiểm.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: ium
Hạng D
30/12/12
1.622
766
113
43
Công nhận dân ta thông minh xuất chúng, như mấy anh Đăng Kiểm chẳng hạn, giờ ko dám lấy tiền, bền nghĩ ra chiêu "ko Đạt", sửa chổ gà nhà, chia hoa hồng lại....em đã nói với các bác rồi, VN là điển hình của tham nhũng!

Hạng D
2/1/14
1.653
5.168
113
Móa riết rồi cài gì cũng bày trò ăn bẩn, botay.com với các đồng chí

Hạng D
30/12/12
1.622
766
113
43
Em mới đăng kiểm ở Q7, có một số thú vị chia sẽ với các bác:
Em vào lúc 3h15, xe con ít, tải nhiều, chạy thẳng vào hơn giữa sân, mừng thầm hôm nay vắng!
Chạy nộp sổ, nhìn vào rổ thấy có sẵn 2 hs, em vào là 3..."dòm" vào cái văn phòng khoảng 7-8 công bộc, chu choa sao mà Rảnh quá? có người chơi game vi tính, có người lên mạng mua hàng...và ko có người nào đến...lấy hs???
15p chờ cũng đến lấy và đưa biên lai...chạy ra xe để vào ĐK...do vắng nên 10p là đến lượt:
Chuyện ở trạm Đăng Kiểm.

Một lần nữa em xin nhắc nhỡ các bác...đừng nên phá giá, sẽ làm khổ cho những bác đi ĐK sau...vì chính các bác đã thiết lập mặt bằng giá mới! Xe em Mondeo 2005, 100k...
Đợt này Kiểm Tra hơi bị lâu, kỹ...30p...ra...đạt và trả lại hình dáng thuở ban đầu của cái hộc..:D...hoàn toàn sạch sẽ và trống trãi "như chưa hề có cuộc chia ly"...
4h10p, có mặt lại văn phòng...đợi kêu tên đóng phí "Hoa Hồng Cầu Đường", sở dĩ em gọi thế là vì khi chúng ta di chuyển đã đóng phí qua Trạm rồi Trạm rồi Trạm...từ SG em đi cao tốc LT đến VT lục tốn sơ sơ 170k...bà mịa VNAH, vậy thì phí này chẳng phải là bắt dân còng lưng góp vào bù đắp vào Ngân Sách thiếu hụt do mấy Công Bộc ăn chia hoa hồng cầu đường đó sao?
Thời gian chờ tại VP thủng thỉnh trôi qua, cũng giống như các Công Bộc đang thủng thỉnh vừa làm vừa tranh thủ mua hàng qua mạng hay tranh thủ bấm bấm chat phone tìm những mối tình "trưa công sở"...40p...bên ngoài khoảng 8 bác tài đợi tính lun em (em thứ 3)...còn 5 người trong đó cóa em...2 người ra đi, em còn ở lại...rồi thì cũng đến lượt:
E: Cô cho tôi hỏi, sao chỉ có 5 người mà phải làm hs đến 40p, sao tôi thấy cô làm xong 1 hs, ko kêu cái tiếp theo mà loay hoay làm việc khác? hay vị trí vl của cô kiêm nhiệm?
Công Bộc: nhìn gườm gườm (ko trả lời)...
E: Cô cho tôi góp ý thêm 1 chuyện nữa, cô ngồi bên trong có Điều Hòa, nói nhỏ các cô nghe được, chúng tôi bên ngoài nóng nực, nghe qua lớp kính, thế sao có micro trước mặt cô ko nói vào?
Công bộc: lại gườm gườm...
Đóng tiền xong, em yên chí sẽ về sớm vì chỉ còn việc đưa biên nhận ký tên là xong!
Móa!...35p trôi qua, em thấy rõ ràng các bác cùng lúc với em đã được kêu tên và ký nhận...còn mình ta với ta...
E: chú xem sao hs anh số 52Y-0... sao ko thấy kêu?
Công bộc: HS anh nữa giờ anh đi đâu ko nghe
E: (Giận quá) Này nhé! Nữa giờ tôi ko đi đâu cả, tôi nghe chú đọc từng BS nhưng ko hề đọc đến tôi
Công Bộc: ai cũng nghe sao anh ko nghe
E: Tao ngồi đây cách mày 2m, đến đi Đái cũng chưa đi...Mày có đọc đâu mà nghe, lúc đó mày đang liếm gì à? (Lúc đó em tính xông vô "quất" nó lun)
E ký tên xong chưa đi, làm rầm lên 1 hồi rồi ra ngoài...
5h30 ra ngoài dán tem, anh dán tem nói nhỏ: anh làm thế cho nó chừa! Nó là cháu của ông Vụ Trưởng gì đó vừa Hưu, tôi có tem anh cũng nữa tiếng rồi...đợi hoài...
Tổng tg: 3h15-5h30: 2h15p