Thảo Luận Chung Chuyện ở trạm Đăng Kiểm.

ium confirmed
Hạng D
24/6/14
1.271
3.054
113
Em cám ơn các anh đax chia sẻ tình hình đăng kiểm.
@Bác chủ: sao nó không nói luôn từ đầu ra ga ra gần đo mà kiểm nhanh rồi vào đây check lại cho rồi, làm bác chủ phải chạy xa tít cũng không ăn thua.
@Bác laple: buồn cười nhất là bác nói quá trời mà công bộc chỉ gườm gườm, chắc thấy bác tướng tá ngon nên để lại ngắm chút mà theo như bác thấy thì làm gườm hehe

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Vậy là phải đem đến Gagare quen của anh chàng đăng kiểm đó mới được ah, một phát minh mới nữa đây. :3dmong:
Giờ mới biết? Thường mấy xe cũ với 4 thắng đĩa hay dính chuyện thắng ko ăn....

Hạng D
30/12/12
1.622
766
113
43
Em cám ơn các anh đax chia sẻ tình hình đăng kiểm.
@Bác chủ: sao nó không nói luôn từ đầu ra ga ra gần đo mà kiểm nhanh rồi vào đây check lại cho rồi, làm bác chủ phải chạy xa tít cũng không ăn thua.
@Bác laple: buồn cười nhất là bác nói quá trời mà công bộc chỉ gườm gườm, chắc thấy bác tướng tá ngon nên để lại ngắm chút mà theo như bác thấy thì làm gườm hehe
dạ! Được zậy cũng đỡ! Em sẵn sàng hi sinh đời bố củng cố đời con...tiền Đăng Kiểm tha hồ xài...
Em nghĩ trước cửa có số đt đường dây nóng ngoài Bộ (04....) nên các Công Bộc chỉ chiến đấu bằng ..ánh mắt...chứ lúc trước là hành ra bã lun đoá bác!

• Like
Reactions: ium
Hạng D
18/12/10
2.042
2.495
113
Sài gòn - Huế - Hà nội
Búc xúc...bức xúc..chuyện như bác thì người "bình thường" ai cũng bức xúc. Trong lãnh vực đăng kiểm hoặc bất kỳ hoạt động nào liên quan đến kiểm tra, đánh giá, xác nhận, nói chung là có "tính chất xin cho" thì rất dễ phân biệt giữa giới "bình thường" và giới dùng quyền trợ giúp (quen biết, quyền lực, tiền....), vì vậy cách hành xử khác nhau sẽ rất rỏ. Bản chất con người thì những hành vi với cấp trên như khúm núm, nịnh bợ, quị lụy, ngược lại với giới "bình thường" thì họ lơ là, xem thường, thậm chí có cả những hành vị mạt sát....những hành vì này nó đầy dẫy và phát triển như vi khuẫn. Sống và hành xử như một người "bình thường" khó lém chứ đâu dễ....
Nhiều người bình thường, khi gặp những việc như thế này thì ráng tìm cách "chuyển giới" cho qua cái thời điểm cần thiết ấy. Vì vậy, những người "bình thường" khác càng khổ hơn.
Chỉ khi nào nó có một lực & hệ thống đủ mạnh để xóa sạch cái thói XIN CHO trong lãnh vực này thì mới bớt bức xúc... bớt thôi...chứ cũng không dám nói hết....
Nói vây, nhưng khách quan thì cá nhân mình, trước giờ cũng gặp những chú kỹ thuật viên dễ thương, đàng hoàng. Nếu có dịp nói chuyện, chú ý quan sát nhìn thẳng vào mắt các chú ấy, thì có thể cảm nhận được rằng nhiều chú cũng có tâm tốt, chính chú ấy cũng khó xử khi phải làm việc gì đó khác khác với cái tâm của một con người.

Hạng C
4/7/11
521
441
63
Chiếc Land đẹp quá mà đưa đầu đất lái làm mất giá trị chiếc xe.

N7
Hạng D
27/10/13
1.723
652
113
44
USA
lần sau bác chủ nhớ hỏi thằng ĐK là gần đây có gara nào uy tín anh chỉ giúp, thế là chạy ra ngòai làm ly cafe, 45 phút sau quay vô nói mới làm tại đó xong là qua hết khỏi mất tiền :3duongbiahutthuoc:

Hạng D
20/7/11
1.138
671
113
HCM
www.facebook.com
lần sau bác chủ nhớ hỏi thằng ĐK là gần đây có gara nào uy tín anh chỉ giúp, thế là chạy ra ngòai làm ly cafe, 45 phút sau quay vô nói mới làm tại đó xong là qua hết khỏi mất tiền :3duongbiahutthuoc:
ý kiến của bác hay đấy. đăng kiểm xe giờ quan liêu quá.

Hạng B2
31/7/12
433
251
63
Làm bộ ra làm ly caphe, trong này nó bốc đt alo đọc bảng số xe mà k có là..a lê hấp => hành cho bằng chết mới thôi!
Mấy bác xúi dại k hà, he he.

• Like
Reactions: ngocbich.minhphu
Hạng B2
1/5/14
157
170
43
Cảm ơn bác chủ đã chia sẻ, mình công nhận bác chủ cực kỳ nhẫn nại, chứ như mình thì về thẳng, mang ra bọn dịch vụ nó làm.

Mình có ông bạn độ xe, thay đủ thứ, vậy mà đăng kiểm vẫn qua. Vòng 1 mang xe tới trực tiếp thì bị loại rồi, nhưng vòng 2 thì qua nhờ dịch vụ, ban đầu ông ý nghĩ mất khoảng 10M, nhưng cuối cùng chỉ mất có 3M và chỉ bị tháo cái cản sau.

OSOM
23/4/07
9.165
10.192
113
Nét mới của đăng kiểm nè :
Họ quan tâm chu đáo đó chứ - Biết là khách hàng phải mất nhiều công sức, tiền bạc và thời gian đi đăng kiểm mà !
Chuyện ở trạm Đăng Kiểm.