Tập Lái
6/9/14
16
15
3
58
sau khi làm thì bấm kèn bằng ngón tay cái bên trái như này .thao tác dễ (tin.tin) vừa cầm vô lăng vừa bấn kèn. người nghe không bị chối tai.nếu để nguyên thì mình không thể bấm nhanh được nên kèn sẽ kêu dài hơn tinnnnnnn..tinnnnnn.

Attachments

Tập Lái
28/3/14
37
31
18
Tức là mình tháo cái nắp kèn ra bằng cái hình lỗ chốt dưới là có thể lấy ra phải k bác, có cần tháo ốc nào ra k vậy bác. Còn tấm hình bác tháo bánh xe, tháo đĩa thắng có liên quan tới gì k bác. Hình như là mình thấy k liên quan đó, có thể vì bác vội đi nên uo lộn hình rồi, mai chỉ ae cụ thể cách tháo cái nắp chụp kèn để cắt lò xo ngắn bớt nha bác. Thanks bác nhiều lắm lắm.

• Like
Reactions: tuanpo
Hạng B2
16/10/14
118
64
43
các bạn nhìn hình rồi làm nhé.gấu và F1 F2 đang chờ nên không diễn tả rõ được.
Hềnh không! Chả hỉu j hết! Kaka....Bác phải làm 1 bài mướt mát, có đầu có đuôi nó mới ....phê chứ!

Hạng B2
16/10/14
118
64
43
Cóa mỗi cái khuyến cáo "tháo cực (-) ắc quy trước khi làm" mà bác chủ cũng tiết kiệm!:3duongbia:

Tập Lái
6/9/14
16
15
3
58
Hềnh không! Chả hỉu j hết! Kaka....Bác phải làm 1 bài mướt mát, có đầu có đuôi nó mới ....phê chứ!
sory các bạn, công việc bận rộn quá nên không chi tiết được. tạm diễn giãi như vầy nhé.
đầu tiên mình rút cầu chì kèn ra hộp cầu chì trong khoang máy như hình nhé
có ai đã làm lại bộ phận nhấn kèn cho nhẹ bớt chưa?
tiêp đó lấy drive bốn cạnh chọt thẳng theo chiều đối dienj với lái xe. hình có mũi tên đỏ nhé
.có ai đã làm lại bộ phận nhấn kèn cho nhẹ bớt chưa? có ai đã làm lại bộ phận nhấn kèn cho nhẹ bớt chưa?

khi mình chọt vào thì cái phe cài này nó sẽ ép vào và nghàm (chốt ngang nhỏ nó sẽ bị ép vào thỉ lấy cụm airbag ra.xem hình nhe. có ai đã làm lại bộ phận nhấn kèn cho nhẹ bớt chưa? có ai đã làm lại bộ phận nhấn kèn cho nhẹ bớt chưa?
sau đó cắt lò xo và uốn nó lại như hình dạng ban dầu nhưng nó sẽ ngắn hơn. nhớ đưng cắt nhiều hơn nhé.
và hưởng thụ sự nhẹ nhàng thoái mái khi vừa đánh lái vừa bóp kèn bằng một ngón cái.có ai đã làm lại bộ phận nhấn kèn cho nhẹ bớt chưa? có ai đã làm lại bộ phận nhấn kèn cho nhẹ bớt chưa?

tranh thủ thời gian nên sẽ có thiếu sót .các mem đừng chém quá tay.