Hạng C
15/8/14
726
542
93
Ho Chi Minh City, Vietnam
Chào mọi người, cho tôi hỏi xe pickup hàng ghế sau có phải đi hành trình dài sẽ rất đau lưng ko?
Có ai từng chở người lớn tuổi ngồi ghế sau đi hành trình dài (trên 500Km) chưa? vì tôi rát thích xe pickup ở chỗ có thể lội sìn băng suối để đi khám phá mọi miền nhưng nhược điểm ai cũng nói ko thể ngồi đằng sau đi đường dài được.
À còn 1 chuyện nữa, có loại pickup nào có dàn lạnh riêng cho hàng ghế sau như sedan ko? chớ thời tiết Vn nóng ẩm mà lên xe ngồi hàng ghế sau đợi cho lạnh chắc chín thịt.
Sẵn tiện hỏi luôn là việc đi du lịch qua các nước láng giềng như Campuchia, Lào, TQ bằng xe hơi cần những thủ tục gì? có phức tạp lắm ko? cá nhân có được phép đi xuyên quốc gia ko hay chỉ tổ chứ chính phủ mới được đi?
Tôi định nếu thủ tục đơn giản sẽ làm 1 chuyến Campuchia-Lào-TQ rồi viết bài cho mọi người cùng xem.

• Like
Reactions: quangnakata
Hạng D
16/3/09
3.297
52.332
113
www.tet.com
500km mà dài gì bác.
Mấy câu hỏi của bác thấy ra làm sao í.
Bác có xe hay là chưa.

Hạng C
15/8/14
726
542
93
Ho Chi Minh City, Vietnam
500km mà dài gì bác.
Mấy câu hỏi của bác thấy ra làm sao í.
Bác có xe hay là chưa.
Hồi trước mình định mia con Sorento nhưng thằng em bên bển nó nói sắp ra model mới nên mãi vẫn ko quyết định được nên vẫn đi 2 bánh đến giờ. Nhưng mùa mưa mới thấm thấy sedan ngta đi về quê qua đường sìn chút xíu là tèo rồi nên mới khoái pickup.
500Km mà ko dài? thế theo a thì bao nhiêu mới dài? mình chỉ đi ké A6 từ VT-SG mà đau lưng rồi, huống chi nếu người cỡ 50t mà đi 500-600Km mà ko đau lưng mới lạ.
Mà mình hỏi có gì a ko hiểu hay sao mà nói lạ? tôi hỏi thậ tình mà, ko biết thì hỏi thôi.

Hạng C
4/8/12
708
11.152
93
Có lẽ bệnh di truyền rồi, thấy từ ba, thằng em, rồi đến tôi chỉ ngồi cỡ 1h ko động đậy gì là bắt đầu đau lưng, đặc biệt là vùng chỗ xương cụt.
vậy nên kím xe 2 khoang, tài lái, bác ở sau ngồi nằm quan hệ 36 kỉu khỏi mỏi

• Like
Reactions: luuhaidang
Hạng C
21/1/12
591
5.201
93
Hồi trước mình định mia con Sorento nhưng thằng em bên bển nó nói sắp ra model mới nên mãi vẫn ko quyết định được nên vẫn đi 2 bánh đến giờ. Nhưng mùa mưa mới thấm thấy sedan ngta đi về quê qua đường sìn chút xíu là tèo rồi nên mới khoái pickup.
500Km mà ko dài? thế theo a thì bao nhiêu mới dài? mình chỉ đi ké A6 từ VT-SG mà đau lưng rồi, huống chi nếu người cỡ 50t mà đi 500-600Km mà ko đau lưng mới lạ.
Mà mình hỏi có gì a ko hiểu hay sao mà nói lạ? tôi hỏi thậ tình mà, ko biết thì hỏi thôi.

Sò bản a Hải đang bán hiện nay cũng mới ra thôi, nên chắc còn lâu ảnh mới bán thế hệ mới, bác đợi đến bao giờ.