Hạng C
25/4/11
507
16
18
44
LápXeĐộp nói:
itc2011 nói:
Trước đây e mất chiếc Dream II, cũng trình báo rõ ràng. Mới gần đây thì bị mất cái laptop, e làm đúng thủ tục trình báo, lập biên bản, .... Cuối cũng e hỏi 1 câu là có khả năng tìm lại được không thì nhận được trả lời như sau:
- Mấy vụ mất trộm nhưng không ảnh hưởng đến tính mạng thì thường ít khi xxx vào cuộc.
- Tư vấn cho e: nên lang thang đến các tiệm cầm đồ, các cửa hàng bán máy tính cũ, nếu thấy giống của mình thì báo cho xxx hay.
E không còn gì để nói và cũng mất luôn niềm hy vọng tìm lại.
Hiện còn cái cavet xe+ một số linh kiện cho laptop. Bác nào cần em gửi tặng.
Tìm cái xe ko giấy tờ "tháp" vào chạy tiếp. Em bơm tí.
Tiếp tay cho bọn tiêu thụ xe gian sao bác???
Đã lỡ thề sống và làm việc theo hiến pháp và pháp luật rồi!:)

Hạng D
19/10/06
2.225
12.512
113
lúc trước ở Tân Bình bị trộm mất 3 chiếc xe máy: 2 Dream Thái (1 cao + 1 lùn) + 1 Super Dream. Nhà 4 người bị CA gọi lên gọi xuống mỗi người mấy lần lấy lời khai nhưng mấy chiếc xe cũng tan như mây khói.

Tỉ lệ lấy lại xe em nghĩ thấp lắm vì xe máy nước mình nhiều quá, một con đường mà bao nhiêu tiệm sửa xe, trộm xong bọn nó rã hết ra, đem món này bán chỗ này món kia bán chỗ khác thì sao mà tìm ra.

S09 confirmed
Hạng D
10/9/09
1.278
11.010
133
Năm rồi vợ em "đánh rơi" cái bóp trong sieeu thị, mất bộn tiền và giấy tờ. Siêu thị có camera đàng hoàng mà ra phường trình báo để . . . làm lại giấy tờ. Hết chuyện. Nhìn nguyên cuốn sổ thiên hạ trình báo mất (cả trộm và cướp) là em tự hiểu luôn. Thôi thì phải tự an ủi là cúng cô hồn hay của đi thay người. Có phải vì lý do này mà cuối cùng các "ông chủ" tự lo thân còn "đày tớ" cứ tàn tàn ghi nhận . . . rồi thôi :D

Hạng D
29/7/09
1.309
392
83
e biết chứ , xưỡng e cũng nhiều người . Hix giang hồ khu này e cũng biết nhưng tụi này nhanh quá . Mà cũng tại chủ quan ỷ lại nên mới vậy . Thôi thì cúng cô hồn vậy

Hạng B2
15/10/09
230
13
18
lúc nào tên trộm quá gà mờ thì báo lại đăng: "bằng các nghiệp vụ sắc bén......"

VIP CARD MEMBER
5/5/08
1.080
94
48
63
Tp Ho Chi Minh
Chia buồn cùng bác chủ.
Đọc các còm-men của các bác mới thấy tui là người nằm trong cái số % may mắn quá hiếm hoi nầy... Đầu năm 1998 tui công tác tại Hà nội và có mang theo chiếc Dream Thái "tem lửa" mới mua ra dùng.(Hồi đó chiếc xe này có giá lắm!). Trong một lần ăn nhậu với mấy người bạn tai Quán bia hơi Cây đa Chùa bộc, chiếc xe này đã bị tụi trộm rinh mất... Theo mọi người hướng dẫn, tui cũng lên CA phường Quang Trung khai báo... Chẳng hy vọng gì. Ai ngờ đúng 1 năm sau (tháng 4 năm 1999) thì nhận được điện thoại của Công an Hà Tây mời đến nhận xe. Hóa ra CA Hà Tây bắt được 1 đường dây ăn cắp và tiêu thụ xe gian, qua khai báo thì thu hồi chiếc xe của tui từ một người đã mua ở...Lạng Sơn! CA yêu cầu tui hỗ trợ chi phí để thu hồi xe về (thực ra xe đã nằm trong Kho tang vật của CA Hà Tây rồi), sau khi "trả giá qua lại", tui đồng ý chi 10tr và lấy xe về. Thật may mắn cho tui vì người mua xe không hề biết xe gian và mua về chăm sóc rất kỹ, trùm mền suốt...chờ đến khi trả lại cho tui! Chiếc xe này sau đó đem về SG đăng ký lại, mang ra Hà Nội ở cùng tui hết thời gian công tác ở đó. Sau này mang về lại Saigon và giờ vẫn còn giữ để làm kỷ niệm...