Có cách nào uống bia không xỉn và an toàn???

Thảo luận trong 'Sức Khỏe - An Toàn - Môi Trường' bắt đầu bởi goleo, 20/9/10.

Thành viên đang xem chủ đề này (Thành viên: 0, Khách: 0)

1. goleo

goleo Tập Lái

Gần cuối năm, công ty ký khá nhiều dự án mới nên em cứ phải đi tiếp khách suốt. Tiếp khách là phải bia bọt, nhậu nhẹt mới được việc nhưng tửu lượng của em không cao lắm [​IMG][​IMG][​IMG]. Người ta uống bia thì mình cũng phải uống bia chứ không thể uống trà đá hay nước ngọt được rồi ... Cứ cái đà “tới luôn bác tài ... còn chơi hết thôi” này riết chắc em chịu không thấu [​IMG][​IMG][​IMG]. Bác nào có “tuyệt chiêu gia truyền” hay “kinh nghiệm xương máu” uống bia không xỉn và an toàn chỉ cho em với. Em cám ơn các bác trước nhiều nha!!! :):):)
  2. cpkhanhhung

cpkhanhhung Hạng F

Ăn gì mà uống mãi không xỉn nhỉ? Đó là ĂN GIAN
  3. duonglao

duonglao Hạng D

Em có tí "gia truyền" này, hồi trước bố em nhậu dữ lắm, nhậu vodka tay đôi thường ăn mấy chú Nga ngố.

Cụ có truyền lại là ăn khoai lang sống trươc khi nhậu thì không xỉn

Em thì không nhậu 100% nên không thử nghiệm nên không biết như thế nào. Thôi bác thử dùm em đi

Còn rượu vào người thì không có cách nào để không có hại đâu
  4. NNS

NNS Hạng D

cách tốt nhất để uống ko xỉn và an toàn là .... uống ít thôi
  5. XaGan

XaGan OSOM

Có cách đơn giản như sau :
    - Trước khi nhậu : ăn một miếng Phômai,.... uống mãi không say...
    - Trong khi nhậu : nhâm nhi mấy món đồ chua (xoài, gỏi..) ... uống mãi không say...
    - Cao cấp hơn : làm một miếng mật gấu nhỏ.... uống mãi không say.

Nhưng "uống mãi không say" cũng mất vui, vì mình tỉnh mà người ta say hết thì mình lại "ôm sô" tất cả...
  6. trungnghia

trungnghia Hạng D

Mua cái khăn rằng quấn cổ, uống 1 hớp phun vào đó nửa hớp, lâu lâu vô toilet tè rồi vắt cái khăn luôn.....
  7. huongque

huongque Hạng D

Biết rồi nha, trách gì mấy hôm đi nhậu cứ thấy Bác TN quấn cái khăn nói là máy lạnh lạnh quá.
  8. BMV X6

BMV X6 Hạng C

Hoá ra là vậy à? bữa đi nai chặt thấy bác ấy uống dữ lắm mà không thấy si nhê gì he he.
    @theo em thì uống ít là tốt nhất.
  9. pigeon

pigeon Hạng D

Em có cậu bạn tuyển trợ lý, điều kiện là biết uống làm sao mà trong tiệc chỉ cười, tàn tiệc vẫn có thể mở cửa xe đưa các xếp về nhà an toàn.
    Trợ lý cũ của nó có "tuyệt chiêu" dùng sừng tê giác để giải rượu khá hiệu nghiệm, nhưng sau mấy năm đi nhậu cũng chịu không xiết vì hầu hết các xếp cũng xài chiêu này, nhậu chùa mà...
    Thành thật khuyên bác nên bỏ cái công việc ấy đi để giữ sức khoẻ chứ không nên tìm cách tăng đô. Công việc thì có thể tìm, nhưng bác chỉ có một bộ đồ lòng để xài đến hết kiếp thôi.

"Khi có sức khỏe ta có 100 điều ước, khi không có sức khỏe ta chỉ có một điều ước, đó là sức khỏe !"
  10. Federe

Federe Hạng D

Nhậu nhiều hay ít thì do có thường xuyên nhậu hay không, ngoài ra còn do cơ địa mỗi người, bác ra tiệm thuốc tây có bác thuốc chống say, uống 2 viên trước khi nhậu và 2 viên trong lúc nhậu.
    Em không biết có phải cơ địa của em không mà lần về miền tây cũng mua thuốc uống nhưng say quá trời