Hạng B1
23/3/16
90
90
18
36
kết form túc 2018 nhìn rất đẹp và bền dáng. có tiền thì cứ lên thôi bác chủ

Hạng B2
18/12/14
233
162
43
Xe sang chứ có phải xe bền đâu bác :p
Nói chứ mấy bác trên kia trêu bác đấy, từ đời máy B48 xe nó đã lành hơn rất nhiều rồi. 3 Serie thì cũng toàn đồ cơ bản nên cũng khá bền và lâu hư so với đời cao. Cứ chơi đi bác, đang khuyến mãi nhiều, có điều kiện thì mua thôi;)
Đôi khi k hiểu vụ này. Xe sang đẹp thì phải làm cho chuẩn chỉnh chứ nhi. Chứ bảo dưỡng thốn quá thì thua

Hạng C
2/3/14
640
489
63
Đôi khi k hiểu vụ này. Xe sang đẹp thì phải làm cho chuẩn chỉnh chứ nhi. Chứ bảo dưỡng thốn quá thì thua
Đương nhiên là sản xuất vẫn chuẩn chỉnh, các phần chi tiết làm chỉn chu và đẹp hơn thật sự so với xe bình dân. Bác hiểu đơn giản là xe nó có nhiều chi tiết hơn xe bình dân nên nó sẽ có tỉ lệ hư hỏng cao hơn, cuối cùng là do nhu cầu của bác thôi. Cân nhắc xem có thực sự cần thiết không rồi mua cũng được

• Like
Reactions: vucong231987
Hạng B2
18/12/14
233
162
43
Đương nhiên là sản xuất vẫn chuẩn chỉnh, các phần chi tiết làm chỉn chu và đẹp hơn thật sự so với xe bình dân. Bác hiểu đơn giản là xe nó có nhiều chi tiết hơn xe bình dân nên nó sẽ có tỉ lệ hư hỏng cao hơn, cuối cùng là do nhu cầu của bác thôi. Cân nhắc xem có thực sự cần thiết không rồi mua cũng được
Cần thiết thì không rồi, chủ yếu trải nghiệm thôi ah. Khi mình tham khảo giá bán lại của những dòng xe sang này thì cũng đắn đo đôi chút về việc sở hữu. Nếu mình mua bản base thì có hỏng vặt không?

Hạng C
5/1/16
589
1.658
113
27
T

Thấy anh em bimer vào viện suốt mà vã mồ hôi. Thật sự k hiểu tại sao xe mà anh em gọi là sang lại mau hỏng như vậy
Mấy AE nhóm tập sang chả vậy, nhóm đã sang họ mở gara hoặ pán xe đi xe điện anh nhe

• Like
Hạng D
15/9/08
2.044
2.217
123
Mình đi tucson thì chả thay gì từ lúc mua ngoài đổ xăng thay nhớt. Còn nuôi nó thì quá nhàn, bảo hiểm thân vỏ mình cũng dẹp lâu rồi. Nếu BMW cũng chỉ như thế thì sẽ cân nhắc mạnh mẽ kkk
Vậy thôi đi tiếp Túc đi bác cho nó lành.....
Lên Youtube coi lý do sao mà xe Đức sau 5-7 năm phải sửa thay đồ nhiều ...
Cái gì cũng có lý do của nó hết////

P/s : chú ý coi kỹ càng, phuộc, thanh giằng ,...của hệ thống giảm xóc của xe rồi ss với xe Hàn Nhật xong sẽ hiểu ..tại sao ..tại sao...

• Like
Hạng D
15/9/08
2.044
2.217
123
Nếu có đủ điều kiện thì nên chơi cho biết mùi đời ...rồi sau đó có về lại cái máng lợn cũng được... trải nghiệm cái " Sướng" trong cuộc đời...
Sau khi mua Bim xong chạy thì thấy không thể nào quay lại đc xe Toy, Hàn....
Rồi sau khi chạy đi cung đường SG-NT-DL- Ban mê - SG xong thì chắc chắc phải cố gắng cày cuốc để tiếp tục là Bim....Nhất là cung Đà Lạt - Buôn Mê Thuộc ...ko còn gì để diễn tả cảm xúc , cái độ tê tái ,...khi chạy qua 4 con đèo ...Mà cái đèo phê nhất là đèo Chuối .....ta nói nó như cái ruột gà ....cua cùi chỏ liên tục,.......Cảm giác phấn khích khi ôm Cua cùi chỏ ở tốc độ 30-40-50 km/h...

P/s : hàng xóm nhà ông anh có 1 anh kia....mình đoán ảnh có tài sản ít nhất 100 tỏi mà ảnh chạy con xe Hàn 2010-2011 gì đó...( xe nhập) ...chạy cả gần chục năm nay...mỗi lần thấy mình về đậu xe ảnh chảy ke chắc cũng khá nhiều , hỏi này kia nọ có hư hỏng gì ko , hao xăng ko,...rồi vẫn thấy là xe đó thôi...Anh này có 3 cô công chúa ...mình nghĩ pà mẹ có điều kiện vậy ko chơi để sau này già chân ko đạp nổi ,,,rồi xui gặp mấy thằng rễ cùi bắp thì nó hôt cho hết...haha

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
31/12/17
150
185
44
35
Tp.HCM
Cần thiết thì không rồi, chủ yếu trải nghiệm thôi ah. Khi mình tham khảo giá bán lại của những dòng xe sang này thì cũng đắn đo đôi chút về việc sở hữu. Nếu mình mua bản base thì có hỏng vặt không?
Bản base thì ít hỏng rồi bạn. Cty mình trước giờ fan của San, có 4 San với 1 Mazda 6, mới đổi Mazda 6 sang BMW 320i, lăn bánh có 1ty4, bằng giá xe cũ bán lại, xe mới giờ bạn chơi là ngon hơn xe cũ.
Khác nhau thì về cái logo, về kích thước (mình cảm nhận dòng 320 hơi nhỏ), âm thanh 1 loa thì cực đỉnh, cách âm tương đối ok, nếu cùng dòng D thì Camry rộng hơn BMW, nhưng ngon về lái, về âm thanh, cách âm mọi thứ thì BMW ngon hơn

• Like