6/1/15
90
13
8
40
các a c cho e hỏi. Có nên mua fiat doblo ko ạ! Nhìn kiễu dáng cũng dc mà sao ít người dùng quá vậy. Xe cũ giá lại rẽ nửa. Nguyên nhân tại sao vậy ạ! Mà mua xe cũ rũi sau này hư có sửa dc ko ạ, hay khi sửa bằng giá mua cái mới thì chết e luôn ạ!
A c nào đang sài doblo cho e xin sdt làm quen dc ko ạ!
e chân thành cám ơn a c đã quan tâm, giúp đở ạ!
Thân ái chào tạm biệt!

• Like
Reactions: htv254
6/1/15
90
13
8
40
bạn có đang sài doblo ko? Vì mình tính mua về sài cho cty: chở thợ với máy lạnh đi Tỉnh để ráp. Nên thấy chọn xe này thì hợp lý về giá mà kiễu dáng. Nhưng thấy ít ai dùng, nên sợ ko dám mua. Sợ nó bị vấn đề gì nên mới ít ai dám sài!
Mình ko rành về xe bạn ơi! :(

6/1/15
90
13
8
40
phụ tùng mắc và khó kiếm, 1 số hư hỏng do ko phù hợp với môi trường khí hậu và vận hành ở VN, ko rành về xe đừng rớ vô nhe, khóc chết luôn
cám ơn bạn nhiều! vậy còn loại nào giá cả phải chăng như doblo ko bạn? Ssangyong Musso liệu có ổn hơn Doblo ko bạn! Chân thành cám ơn!

• Like
Reactions: htv254
Hạng F
24/4/14
6.415
13.741
113
SG
cám ơn bạn nhiều! vậy còn loại nào giá cả phải chăng như doblo ko bạn? Ssangyong Musso liệu có ổn hơn Doblo ko bạn! Chân thành cám ơn!
ổn hơn xíu, nhưng vẫn có những vấn đề riêng, xe này em chưa chạy nên ko dám lạm bàn, nhưng vẫn có người quen đi xe này ầm ầm, thường xe rẻ là do vấn đề vận hành quá đắt, và ngược lại

6/1/15
90
13
8
40
ổn hơn xíu, nhưng vẫn có những vấn đề riêng, xe này em chưa chạy nên ko dám lạm bàn, nhưng vẫn có người quen đi xe này ầm ầm, thường xe rẻ là do vấn đề vận hành quá đắt, và ngược lại
Nói chung fiat doblo quá phù hợp về tiện ích. E chỉ lo lắng về vận hành, sửa chữa, nhiên liệu ....
Nếu bác nào đã sài rồi xin cho lời khuyên chân thành.
E thì thích con xe này, nhưng thấy ko ai sài hết nên cũng ngán.
Con musso thấy người ta cũng chạy ngoài đường vài chiếc, nên cũng yên tâm hơn. Mà lại nghe nói dòng này dùng phụ tùng Mecidez, dễ sửa! Có đúng ko các a chị!
Chân thành cám ơn!

Hạng B2
25/11/13
219
148
43
Nói chung fiat doblo quá phù hợp về tiện ích. E chỉ lo lắng về vận hành, sửa chữa, nhiên liệu ....
Nếu bác nào đã sài rồi xin cho lời khuyên chân thành.
E thì thích con xe này, nhưng thấy ko ai sài hết nên cũng ngán.
Con musso thấy người ta cũng chạy ngoài đường vài chiếc, nên cũng yên tâm hơn. Mà lại nghe nói dòng này dùng phụ tùng Mecidez, dễ sửa! Có đúng ko các a chị!
Chân thành cám ơn!
chuẩn đấy bác, bác kiếm mấy con máy dầu đời khoảng 2000 thì ngon, 1 cầu hay 2 cầu cũng đc, máy mẹc, vỏ Hàn thì hơi ồn và kêu nhưng phù hợp với công năng bác sử dụng, em thấy ông anh dùng để đi công trường ầm ầm, lâu lâu sửa chữa nhỏ tí thôi, còn ko thì bác cố tí mua APV của Su ấy, con này thì ăn xăng hơn musso, còn muốn rẻ hơn nữa thì chơi con mê kong nồi đồng cối đá

6/1/15
90
13
8
40
chuẩn đấy bác, bác kiếm mấy con máy dầu đời khoảng 2000 thì ngon, 1 cầu hay 2 cầu cũng đc, máy mẹc, vỏ Hàn thì hơi ồn và kêu nhưng phù hợp với công năng bác sử dụng, em thấy ông anh dùng để đi công trường ầm ầm, lâu lâu sửa chữa nhỏ tí thôi, còn ko thì bác cố tí mua APV của Su ấy, con này thì ăn xăng hơn musso, còn muốn rẻ hơn nữa thì chơi con mê kong nồi đồng cối đá
Có garage kêu bán con Musso đời 2000, máy dầu, 2 cầu. Bị sơn lại rồi. Nội thất bên trong cũ lắm. Kêu giá 175 triệu, liệu có dc ko bác?

Hạng B2
16/10/14
165
95
28
39
Sao bác không mua 1 chiếc tải nhỉ ? Mua xe của Thaco Kia giá cũng cỡ đó mà được xe mới, chở hàng thoải mái.