Hạng D
29/3/07
1.808
678
113
vnexpress.net
RE: Có nên thay lốp sau lên trước???

Trong manual của xe có hướng dẫn cách đảo vị trí lốp đó bác

Tập Lái
5/10/06
46
0
0
Tp. Hồ Chí Minh

Tui ko rành nhiều về vấn đề này thì tui có ý kiến như sau. Thỉnh thỏang cũng phải đảo vỏ để các lốp mòn đều. Tôi vẫn thường đến Dịch vụ của Toyota để làm việc này cho con Innova. Nhà sản xuất khuyến cáo.

Tập Lái
5/10/06
46
0
0
Tp. Hồ Chí Minh

Trích đoạn: chuongmed

Lốp trước của em hay mềm nhưng đi vá lại không có lỗ nào, mấy bác vá xe bảo tại vì mâm dơ có nhìu cát nên lốp không khít!? Chắc em sẽ đảo lốp sau lên trước cho nó kinh tế. Cám ơn các bác tư vấn, để mai ở nhà em mượn thêm 1 cái kích nữa rồi thay lun.
Ko phải là mâm của bác bị dơ mà là có khi mạm đúc ko đều nên cạ vỏ nên thường bị mềm

Hạng D
2/2/07
1.869
29
38
54
Винница

Trích đoạn: EvolutionMan

Tui ko rành nhiều về vấn đề này thì tui có ý kiến như sau. Thỉnh thỏang cũng phải đảo vỏ để các lốp mòn đều. Tôi vẫn thường đến Dịch vụ của Toyota để làm việc này cho con Innova. Nhà sản xuất khuyến cáo.
em cũng nghĩ như vậy. thay mới luôn thì dễ nhưng không tối ưu bằng quy trình đảo lốp mà nhà SX đã đưa ra

Hạng B1
3/1/06
94
0
18
Việt Nam

Có nhiều xe nhà sản xuất khuyển cáo "không đảo lốp".
Mỗi vị trí lốp sau khi đi một thời gian đều có độ mòn phù hợp với điều kiện đường sá, có nghĩa là các lốp ở vị trí khác nhau sẽ mòn khác nhau.
Nếu các bác đi một thời gian lại đảo lốp cho mòn đều có nghĩa là các bác đã quan tâm đến độ bền của lốp nhiều hơn điều kiện vận hành của xe trên đường.
Tóm lại em lái xe tải nên sếp yêu cầu đảo lốp định kỳ.
Sếp em đi xe Giám đốc không thấy cho lái xe đảo lốp bao giờ.
Các bác cân nhắc quyết định nhé. Tuy nhiên vẫn nên theo khuyến nghị của Nhà sản xuất.

Hạng D
2/2/07
1.869
29
38
54
Винница

Trích đoạn: Long Vehicle

Mỗi vị trí lốp sau khi đi một thời gian đều có độ mòn phù hợp với điều kiện đường sá, có nghĩa là các lốp ở vị trí khác nhau sẽ mòn khác nhau.
Nếu các bác đi một thời gian lại đảo lốp cho mòn đều có nghĩa là các bác đã quan tâm đến độ bền của lốp nhiều hơn điều kiện vận hành của xe trên đường.
Các bác cân nhắc quyết định nhé. Tuy nhiên vẫn nên theo khuyến nghị của Nhà sản xuất.
Sếp bác không cho lái xe đảo lốp cũng là chuyện bình thường, điều này cũng giống như bác đi xe cứ 1000km lại thay nhớt 1 lần cũng không sao cả, chỉ có hơi tốn tiền thôi:)

Bác có thể đơn cử vài ví dụ về loại xe mà nhà SX khuyến cáo "không đảo lốp" để ae mở mang đầu óc được không ạ?
Tks bác.

Hạng B2
5/4/07
367
0
16

Theo em không nên đảo lốp , nhỡ nó mòn giống nhau thì chết >Đừng bao giờ nghĩ nó sẽ luôn mòn khác nhau

Hạng B1
3/1/06
94
0
18
Việt Nam

Trích đoạn: vndnguyen

Trích đoạn: Long Vehicle

Sếp bác không cho lái xe đảo lốp cũng là chuyện bình thường, điều này cũng giống như bác đi xe cứ 1000km lại thay nhớt 1 lần cũng không sao cả, chỉ có hơi tốn tiền thôi:)

Bác có thể đơn cử vài ví dụ về loại xe mà nhà SX khuyến cáo "không đảo lốp" để ae mở mang đầu óc được không ạ?
Tks bác.
BMW 3 series là một các bác ah