Status
Không mở trả lời sau này.
2F1 confirmed
Hạng B2
19/2/13
395
3.635
93
Vùng quanh Nam Long giờ thì giao thông có vẻ ngày càng thuận lợi như đường cao tốc, metro, song hành, mở rộng Nguyễn Duy Trinh, Đỗ Xuân Hợp,... e đi làm ngay Hồ Con Rùa quận 1 chạy xe máy theo đại lộ Đông Tây buổi sáng hết ~25-30p cho gần 15km. Bác mua cho tầm nhìn 5-10 năm thì ko có gì phải lo lắng, còn ngắn hạn thì vẫn có vẻ hơi xa xôi, em ngán nhất đoạn nhậu trong quận 1 xong chạy về nhà :))
Giá biệt thự 12tr thì 200m2 là 2.4 tỷ, cất nhà lên nữa cũng phải hơn 5 tỷ, xây đúng theo quy định thì mới được hoàn công. Nam Long Kiến Á địa thế nó như đảo vậy, có sông bao quanh nên ko fai lo chuyện thoát nước, cũng ko sợ thằng nào nâng nền nâng đường chảy sang mình, chỉ lo chuyện triều cường. Hiện giờ thì một tháng chỉ có 1, 2 ngày triều cường cao có một số đoạn đường bị ngập, nước cũng ko cao lắm, đi lại hơi bất tiện thôi chứ còn nước ngập đến nhà thì bác không phải lo. Em đánh giá ngập nước ko phải là mối lo lớn ở vùng này.
Hôm trước có bác nào nói vì NLong nằm gần sông nên vùng bị thấp, nước đổ dồn về để chảy ra sông nên có vài chỗ bị ngập. Làm e lăn tăn vì e sợ ngập nc lắm. Mấy năm trc e đi mua quận 2 gần thảo điền phải x kỹ lắm để tránh vungf ngập

• Like
Reactions: PorscheT
Tập Lái
12/11/15
1
123
28
Plano, TX
Nam Long bị ngập nha các bác. Không bị toàn khu mà chỉ bị đoạn ở giữa thì phải. Bác nào xác định ở thì nghiên cứu kĩ khoản này, gần rằm chịu khó chiều tối chạy lên xem ngập cỡ nào.

Nhưng quan điểm của em là ngập do triều cường thì càng ngày càng nặng ạ và chinh phục thiên nhiên là ước mơ của toàn nhân loại. :3dcuoi:

• Like
2F1 confirmed
Hạng B2
19/2/13
395
3.635
93
Kiến Á kế bên có ngập do triều cường ko bác. E nghe ngập là sợ lắm.
Mà cũng lạ, trg khu thảo điền e thấy ngập vậy mà nhiều biệt thự ở ngay vùng ngập cũng chịu đc hay thật

• Like
Tập Lái
12/11/15
1
123
28
Plano, TX
Khu Kiến Á em ko biết. Nam Long em biết ngập từ hồi còn là SV cách nay 10 năm (chở gấu vào khu đó tâm sự :3dnhinyeu3:). Bác phải mục sở thị mới đánh giá chính xác xem ngập cỡ nào dc.

• Like
Hạng B2
22/8/09
152
238
53
Câu hỏi sai nguyên tắc (và thực tế) về tài chính

Nhà phố nó giữ giá, nên sinh lời từ tiền thuê thấp. Chung cư mất giá nên sinh lời từ tiền thuê cao

Bác đi ngược nên đáp án là ngõ cụt. Bởi vì cùng 1 mức sống và cự ly, giá cho thuê chung cư cao gần như gấp 2 nhà phố

Để em cho bác câu hỏi đúng:
1. Có nên cho thuê nhà to, lấy tiền thuê lại căn nhà nhỏ hơn để dư ra 1 ít
2. Có nên cho thuê nhà chung cư cao cấp, lấy tiền thuê lại nhà hẻm nhỏ để dư ra 1 ít

Hạng B2
7/9/15
192
194
43
47
Em cũng ráng kiếm đường ở lại nhưng sức mọn nên quay về thôi bác. Giá có trên trời thì em cũng phải an cư thôi, biết là đắt nhưng ở đâu thì phải theo đó vậy. Nhà em ở Nam Long quận 9, bác có xuống xem đất Bách Khoa, Gia Hòa gì đó thì pm em mời bác cafe.
Đất bách khoa chổ nào bác, giá cả sao bác

• Like
Hạng B1
18/10/14
51
333
53
41
Him Lam Riverside
E thì khác bác. Có căn chung cư ở Nhà Bè cho thuê đc 12tr, qua thuê nhà hẻm ở Ng Đình Chiểu Q3 8tr5 ở cho tiện đi lại.
ở đc 4th giờ phải bỏ tiền cọc luôn, qua Him lam mua lại 1 căn để ở hĩhixxx

• Like
Hạng D
4/2/05
1.060
990
113
Cảm ơn bạn. Giải pháp này thì ổn nhất rồi, mình chỉ muốn học hỏi thêm kinh nghiệm, xem có yếu tố nào mình nên cân nhắc nữa không thôi :)
- bác cho thuê nhà tầm 9tr.
- đi thuê phòng sinh viên tầm 2tr. Còn độc thân chỉ cần chỗ ngủ, ở chung sv cũng vui. Vả lại nhà ba mẹ không xa cuối tuần có thể về.
pn2: bác có thể cho thuê 1 phần, ở 1 phần. Tùy vào vị trí điều kiện căn nhà.

• Like
Status
Không mở trả lời sau này.