Hạng C
13/10/09
664
302
63
Re:Có thể bạn cần biết !!

dawmgoodman nói:
thớt hay quá, nhưng nếu up được trang 1 những thông tin cập nhật thì hay quá vì thỉnh thoảng xem k nhớ đã đọc đến đâu, tìm lại ttin lật từng trang hơi lâu...

Bác Xagan thật có lòng với anh em. Cám ơn Bác rất nhiều.
Đúng là đi nhửng cung đường nhỏ hẹp và có cây che khuất thì nên sử dụng kèn để cảnh báo trước khi vào cua và nên bật đèn để gương cầu phản chiếu ánh sáng cho xe ngược chiều nhận biết.

OSOM
23/4/07
9.165
10.192
113

Cập nhật biển báo QL22 (ngã tư An Sương-Cầu Vượt Củ chi) : để tiện tham khảo.
Biển báo mới chính thức có hiệu lực từ 23/7/2011. Chỉ chú ý về việc tăng tốc độ làn ngoài lên 60km/h. Còn lại vẫn như cũ. Vài hình ảnh thực tế để ai chưa biết có thể tham khảo.

Riêng phần chữ để qui định xe khách<30c và xe tải<3,5T còn nhỏ hơn so với biển cũ.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
1/6/11
110
1
0

XaGan nói:
<span style=""color: #ff0000;"">Cập nhật biển báo QL22 (ngã tư An Sương-Cầu Vượt Củ chi)</span> : để tiện tham khảo.
Biển báo mới chính thức có hiệu lực từ 23/7/2011. Chỉ chú ý về việc tăng tốc độ làn ngoài lên 60km/h. Còn lại vẫn như cũ. Vài hình ảnh thực tế để ai chưa biết có thể tham khảo.

Riêng phần chữ để qui định xe khách<30c và xe tải<3,5T còn nhỏ hơn so với biển cũ.

vậy theo biển báo này anh em tài xế sẽ hiểu rằng

lane 60km/h các xe cho phép chạy là : ôtô con, xe tải dưới 3t5, xe khách dưới 30 chổ
lane 50km/g các xe cho phép chạy là : ôtô con, xe tải , xe khách

em kết luận là : ôtô con, xe tải dưới 3t5, xe khách dưới 30 chổ sẽ được chạy cả 2 lane , kết luận của em đúng không vì có xxx kết luận rằng :"xe tải dưới 3t5, xe khách dưới 30 chổ" chỉ được chạy lane ngoài thôi,

mà khái niệm " xe tải , xe khách " bao gồm luôn " xe tải dưới 3t5, xe khách dưới 30 chổ" đúng không các anh em ?????cho nên theo em hiểu là :"ôtô con, xe tải dưới 3t5, xe khách dưới 30 chổ sẽ được chạy cả 2 lane" còn nếu theo như xxx thì lane 50 phải cắm biển " ôtô con, xe tải trên 3t5, xe khách trên 30 chổ" thì mới đúng

anh hiể giải thích dùm em ?

Hạng B2
1/6/11
110
1
0

anh em cho em hỏi thêm câu hỏi :

theo luật xxxx bao gồm CSGT : có quyền yêu cầu anh em tài xế xuất trình CMND, nếu không có sẽ bị phạt 60-100ngàn, mình hiểu nhà nước cho phép xxxx kiểm tra CMND trong các trường hợp cần thiết để xác định nhận dạng, kiểm tra hành chính, ......chính vì điều này làm cho CSGT sẽ hỏi anh em CMND sau khi đã hạch hẹ tất cả mà không bắt được lỗi nào, nếu anh em nào không có chứng minh nhân dân coi như mất 100.

mà Bộ GTVT lại có thêm luật này :
Bộ Giao thông Vận tải vừa có quyết định điều chỉnh quy định về giấy tờ của hành khách sử dụng khi đi máy bay dân dụng, theo đó, trong các đường bay nội địa, ngoài chứng minh nhân dân (CMND) và hộ chiếu, có 7 loại giấy tờ được sử dụng thay CMND.

Các loại giấy kể trên là giấy chứng nhận, chứng minh của các lực lượng vũ trang; thẻ Đại biểu Quốc hội; thẻ Đảng viên; thẻ nhà báo; giấy phép lái xe mô tô, ôtô; thẻ kiểm soát an ninh hàng không; thẻ nhận dạng của các hãng hàng không Việt Nam.

tại sao ngành hàng không cho phép GPLX thay thế CMND, trong khi anh em đã xuất trình GPLX vậy tại sao CSGT lại được phép hỏi CMND ?????? dùm để làm gì ???? mà theo luật : anh em lái xe đi chơi thuê khách sạn phải xuất trình CMND và gửi lại khách sạn giử rồi vậy nhỡ CSGT hỏi nữa thì sao ??????? đừng nhắc đến PAssport nha, tui là dân đen không có nhu cầu đi nước ngoài không có làm passport đâu......

vậy câu hỏi cuối cùng : tôi không có CMND vậy tui có bị tạm giam và trục xuất đi nước khác không ?????hehehehe

G9. confirmed
Hạng C
9/4/11
650
121
43
48

cucno_toyota nói:

vậy theo biển báo này anh em tài xế sẽ hiểu rằng
lane 60km/h các xe cho phép chạy là : ôtô con, xe tải dưới 3t5, xe khách dưới 30 chổ
lane 50km/g các xe cho phép chạy là : ôtô con, xe tải , xe khách

em kết luận là : ôtô con, xe tải dưới 3t5, xe khách dưới 30 chổ sẽ được chạy cả 2 lane , kết luận của em đúng không vì có xxx kết luận rằng :"xe tải dưới 3t5, xe khách dưới 30 chổ" chỉ được chạy lane ngoài thôi,

mà khái niệm " xe tải , xe khách " bao gồm luôn " xe tải dưới 3t5, xe khách dưới 30 chổ" đúng không các anh em ?????cho nên theo em hiểu là :"ôtô con, xe tải dưới 3t5, xe khách dưới 30 chổ sẽ được chạy cả 2 lane" còn nếu theo như xxx thì lane 50 phải cắm biển " ôtô con, xe tải trên 3t5, xe khách trên 30 chổ" thì mới đúng
anh hiểu giải thích dùm em ?

lane 60km/h các xe cho phép chạy là : ôtô con, xe tải từ 3t5 trở xuống, xe khách từ 30 chổ trở xuống.
lane 50km/g các xe cho phép chạy là : ôtô con, các loại xe tải, xe khách các loại.

Last edited by a moderator:
M.U
Hạng C
17/12/10
856
14
18
46

Em đề cử Bác XAGAN nhận giải Cống Hiến !!!

Hạng B2
20/4/09
224
66
28

Mình là người mới biết cầm lái , xin gửi đến hai Bác : XA và GẦN , G9 , LỜI BIẾT ƠN SÂU SẮC - SỨC KHỎE DỒI DÀO .
Hầu giúp mọi người lái xe AN TOÀN TRONG MỌI TÌNH HUỐNG . Tránh được sai phạm kô mong muốn trên đường khi lái xe .
.

Hạng F
8/12/09
6.044
1.066
113
66
Sài Gòn

Sẽ không kẹt phà nhưng sẽ kẹt đường (xe nhiều) bác ơi!
XaGan nói:
<span style=""color: #ff0000;"">Thông tin về Phà Cát Lái cũng đáng được quan tâm (khi đi Bà rịa - Vũng Tàu) :</span>
Xem ra bây giờ đi Vũng tàu qua đường Phà Cát Lái là thuận tiện hơn so với qua ngã ba Vũng tàu & QL51. Đường vừa ngắn hơn, thời gian chờ phà rút ngắn hơn, đỡ được nhiều đoạn đường xấu trên QL51.
Mua phà hiện đại để giảm kẹt xe ở TP HCM - VnExpress

Hạng B2
6/5/11
376
30
28

DATDA nói:
Mình là người mới biết cầm lái , xin gửi đến hai Bác : XA và GẦN , G9 , LỜI BIẾT ƠN SÂU SẮC - SỨC KHỎE DỒI DÀO .
Hầu giúp mọi người lái xe AN TOÀN TRONG MỌI TÌNH HUỐNG . Tránh được sai phạm kô mong muốn trên đường khi lái xe .
.

@XaGan: Cảm ơn nhiều. Tiếp tục phát huy bác nhé.
@G9: Bác mà ra ứng cử ĐBQH hoặc HĐND là em bỏ phiếu cho bác ngay.