Hạng D
19/10/06
2.225
12.317
113
Re:Có thể bạn cần biết !!

Tình trạng đặt biển hạn chế tốc độ vô lý như vậy xem ra còn nguy hiểm hơn không đặt biển.

OSOM
23/4/07
9.165
10.192
113
Nhắc lại điểm vào đường tắt qua Long Khánh (cho dễ hình dung) :

- Theo chiều SG ra thì trước hết phải đi tới biển địa phận Long Khánh đã :

[tube]http://youtu.be/DHBB5Rx3Thc[/tube]

Chỉnh sửa cuối:
OSOM
23/4/07
9.165
10.192
113

Sau đó chạy tiếp đến đoạn đường cong, có đèn tín hiệu cảnh báo màu vàng thì rẽ trái vào Hồ Thị Hương. Hiện đường này rất vắng và tốt so với đi QL1A, hơn nữa gần hơn vài cây số.
[tube]http://youtu.be/WtzROL3c5cM[/tube]

Last edited by a moderator:
Hạng D
29/11/04
3.494
16
38

Ruby0903 nói:
Chạy sai line
Hilander nói:
Các bác cho em hỏi ngoài lề tí, em thấy bác Xa Gần đang nói về đường xá miền tây... Em muốn hỏi về đường xá Sg, điển hình là ngay vòng xoay Châu Văn Liêm và Hải Thượng Lãn Ông, ngay trước bưu điện quận 5, tình hình là chiều nào em cũng đi về ngang vòng xoay này thì thấy các bác bị tuýt còi vào hoài, mà không biết là bị về lỗi gì. Em thấy nhiều nhất là bị từ hướng đại lộ Võ Van Kiệt chạy tới vòng xoay, mà theo em thấy nếu chạy vào từ hướng này thì không thấy có đèn giao thông gì cả.... Vậy không biết la các bác bị thổi vào vì lỗi gì. Có bác nào bị đoạn này chưa chia sẻ với em tí. Em đi về bằng 2b cho nên muốn hỏi để rút kinh nghiệm, nếu có đi ngang đây bằng 4b thì sẽ tránh. Em cám ơn.
Chính xác đó bác. Hướng từ VVK muốn đi vào vòng xoay phải đi lane giữa, lane trong kia để U turn lên cầu Chà Và (xem hình vẽ dưới mặt đường)

Last edited by a moderator:
Hạng D
5/9/09
2.219
464
83

XaGan nói:
<span style=""color: #ff0000;"">Mới xuất hiện biển báo 30km/h : Khu vực đèo Mẹ bồng con</span>
Khu vực này trước đây xxx hay bắn các xe đổ dốc đèo. Hiện nay tình hình có vẻ căng thẳng hơn khi xuất hiện thêm biển báo giới hạn tốc độ 30km/h (Từ khi có công trường của công ty 620 hoạt động bên đường).
- Chiều SG đi : biển 30km/h được đặt trước khi đến dốc, biển hết hiệu lực đặt ở giữa dốc (đáy dốc).
- Chiều về SG : biển 30km/h được đặt ở đáy dốc, biển hết hiệu lực ngang với biển cắm ở chiều đi.
Vì vậy, thời gian tới các bác phải chú ý và cảnh giác khi đi qua khu vực này.

Hậu quả là :
- Chiều đi : không được đổ dốc 80km/h như trước nữa, chỉ được có 30km/h thôi. Đến đáy dốc thì mới được tăng tốc để lên dốc. Ngược lại thì ở
- Chiều về : đang đổ dốc 80km/h xuống đáy dốc thì gặp biển tốc độ tối đa 30km/h, tự nhiên phải đạp thắng, rồi lại leo dốc với tốc độ rùa bò như trên đến khi gặp biển hết hiệu lực.
Thật là vô lý và bực mình hết sức !!!
thanks bác XaGan, bữa chủ nhật em cũng qua đây nhìn thấy cái bảng tưởng thi công chưa dọn ( với lại ai lại để cái bảng 30 lạ đời như vậy được ) nên em vẫn phi như thường. Chắc bữa đó may mắn k bị xxx bắn chứ bắn là toi luôn òi. (70/30 hic...hic...)

OSOM
23/4/07
9.165
10.192
113

Đường 30/4 TP Cần Thơ rộng & đẹp vậy, mà 4B chỉ được chạy một làn !!! :
Khi chạy trên một số tuyến đường tại TP.Cần Thơ (ví dụ đường 30/4, Đại lộ Hòa Bình, ..) nếu có nhu cầu rẽ ở các đường nhánh, cần chú ý VÀO GIAO LỘ mới rẽ, vì vạch liền kéo dài liên tục đến tận giao lộ đấy.

[tube]http://youtu.be/-jp4vM8bIHI[/tube]

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
6/9/11
389
19
18

Em thấy ở Cần Thơ xe 4B lưu thông không nhiều nên chỉ một lane là đủ rồi bác nhỉ, để trống vậy nhiều đường xá thoáng đãng sướng mắt hơn

OSOM
23/4/07
9.165
10.192
113
Cầu Cái Răng (mới) đã làm xong, xe chạy thoải mái rồi, nên tấm biển báo "nhếch nhác" ghi bằng tay cũng đã được gỡ bỏ :

Chỉnh sửa cuối:

Bữa từ Sài Gòn về Cà Mau .đường đẹp .chỉ khúc Tiền Giang Long An .xấu còn lại rất đẹp
Ân tượng QL 1 khúc Sóc Trăng Bạc Liêu lộ rất đẹp.... Đi êm ru hehe
Em tránh đi quản lộ Phụng Hiệp từ Cần Thơ về Cà Mau .( đường vắng .gặp sự cố chỉ nước khóc ) với lại khúc Bạc Liêu .Sóc Trăng .các em xinh quá . chạy ngắm cũng thích hehe

Hạng F
18/9/10
7.498
2.405
113
53
Sài gòn

Bác Xa Gan cho em hỏi : chỗ quẹo này em thấy hình như vạch liền ? vậy mình quẹo nếu có XXX mình có bị vịn không bác ?
XaGan nói:
Sau đó chạy tiếp đến đoạn đường cong, có đèn tín hiệu cảnh báo màu vàng thì rẽ trái vào Hồ Thị Hương. Hiện đường này rất vắng và tốt so với đi QL1A, hơn nữa gần hơn vài cây số.