Hạng C
2/4/08
917
519
93
bac cho em hởi lỗi áp suất lốp mình tự xóa đc ko bác. xe em nó báo lỗi này hoài.e vcaan lại hết r vẫn lỗi
Vậy có khi nào do hư cảm biến áp suất bánh xe không? Lỗi này bác check garage ngoài lại xem bị gì, đem vào EA lại bị tính phí check xe uổng lắm.

• Like
Reactions: hungtai
Chi Hội Trưởng BFC
1/3/10
5.332
5.015
113
Emptiness
bac cho em hởi lỗi áp suất lốp mình tự xóa đc ko bác. xe em nó báo lỗi này hoài.e vcaan lại hết r vẫn lỗi
Bác chụp cái hình thử? Nếu do hư cảm biến hoặc transmitter thì bác sẽ thấy nó kg reset được và ở trạng thái INACTIVE, cái này phải thay thì mới reset lại được - Mấy cái cục này rẻ lắm.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
18/10/13
17
14
3
Lỗi này xóa được cụ ợ
sau khi bác check lại lốp thì xóa được , ( để em làm lại rồi post cho bác = lời sau)
NHưng nếu sau khi xóa nó lại bị thì bác phải xem lại quả lốp nào nó bị xì hơi , có khi rất nhỏ sau 1,2 ngày nó xuống hơi
đôi khi nó chỉ bị ở chân van hở ty tí thôi

• Like
Hạng B1
22/7/14
92
41
18
33
Vậy có khi nào do hư cảm biến áp suất bánh xe không? Lỗi này bác check garage ngoài lại xem bị gì, đem vào EA lại bị tính phí check xe uổng lắm.
Lỗi này xóa được cụ ợ
sau khi bác check lại lốp thì xóa được , ( để em làm lại rồi post cho bác = lời sau)
NHưng nếu sau khi xóa nó lại bị thì bác phải xem lại quả lốp nào nó bị xì hơi , có khi rất nhỏ sau 1,2 ngày nó xuống hơi
đôi khi nó chỉ bị ở chân van hở ty tí thôi
Bác chụp cái hình thử? Nếu do hư cảm biến hoặc transmitter thì bác sẽ thấy nó kg reset được và ở trạng thái INACTIVE, cái này phải thay thì mới reset lại được - Mấy cái cục này rẻ lắm.
e cũng ko biết nó bị làm sao.cách đây 2 ngày em o EA xóa r. giờ lại bị.lốp em mang vô gara test thì vẫn cân như thế ko bi hao hụt hay gi cả ạ.chắc giống bác moon nói cảm biến bị tèo quá
Con Chó Già mới về và nhờ các bác tư vấn

Chỉnh sửa cuối:
6/8/14
134
45
28
Tân Phú
Xe bác nếu bơm đủ áp suất lốp rồi mà vẫn báo lỗi có thể hư cảm biến áp suất lốp (Tire Pressure Sensor) hoặc hộp điều khiển cảm biến áp suất lốp (Control Unit).
Bác nên vào hãng hoặc garage có máy dò BMW sẽ ra chính xác hư cái gì luôn ạ.Rồi dựa vào đó mà đặt hàng sửa chữa.

• Like
Chi Hội Trưởng BFC
1/3/10
5.332
5.015
113
Emptiness
Cho kiểm tra lại áp suất 4 bánh, ráng bơm khoảng 2.6-2.7kg đều 4 bánh. Bác vào thử menu từ núm idrive rồi reset xem được kg đã nha?

• Like
Hạng B1
22/7/14
92
41
18
33
Cho kiểm tra lại áp suất 4 bánh, ráng bơm khoảng 2.6-2.7kg đều 4 bánh. Bác vào thử menu từ núm idrive rồi reset xem được kg đã nha?
Xe bác nếu bơm đủ áp suất lốp rồi mà vẫn báo lỗi có thể hư cảm biến áp suất lốp (Tire Pressure Sensor) hoặc hộp điều khiển cảm biến áp suất lốp (Control Unit).
Bác nên vào hãng hoặc garage có máy dò BMW sẽ ra chính xác hư cái gì luôn ạ.Rồi dựa vào đó mà đặt hàng sửa chữa.
vang em vẫn đang lò mò loay hoay với em nó :)) có gì em lại hú các bác. mới rước vợ nên gà quá may mà có các bác.

Hạng B1
22/7/14
92
41
18
33
bác moon cho em hỏi nhờ e đang định thay 4 quả lốp thay ở đâu ok bác,cho em địa chỉ với.cám ơn bác

Chi Hội Trưởng BFC
1/3/10
5.332
5.015
113
Emptiness
bác moon cho em hỏi nhờ e đang định thay 4 quả lốp thay ở đâu ok bác,cho em địa chỉ với.cám ơn bác
Bác định dùng lốp gì? Thường hay runflat?
Nếu thường thì bác thử lốp Brigestone GR100 nha (đừng mua GR90), sẽ ngạc nhiên về độ êm ái.
Bác gọi 0913604509 - Thái Hưng 131 - 133 Phạm Thế Hiển Q8
Hoặc Dũng (Vạn lợi) 0903777061 - Cửa hàng sau lưng chợ Tân Mỹ Q7, đường Tân Mỹ (nối tiếp đường Nguyễn Lương Bằng Q7)
Hoặc ra Hùng Cường Lý Thái Tổ.
Cứ gọi cho các nơi, chỗ nào rẻ nhất thì mua.
Nếu mua lốp hiệu khác, nhớ hỏi năm sản xuất nha, có khi lốp sx lâu rồi nên giá rất rẻ, cũng kg nên mua.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Hạng C
2/4/08
917
519
93
Em thấy Vạn Lợi Gia Lý Thái Tổ báo giá vỏ bridgestone ok đó. Lần trước em hỏi cho bộ bánh RFT 20" của em thấy giá cạnh tranh lắm. Còn nếu vỏ cũ thì Phước Hải nhiều và rẻ nhất.

Chỉnh sửa cuối: