Hạng B1
22/7/14
92
41
18
33
đúng đó bác, vào hãng check một cách đầy đủ rồi ra ngoài làm, giá cả thì rẽ hơn rất nhiều mà chất lượng thợ vn thì cũng rất tốt, đặc biệt là mấy gara chuyên trị bim, anh em trên diễn đàn đều nhận định như vậy đó
nhưng mà nó hẹn thứ 3 sáng mới check cho bác ạ.chay từ giờ đến thứ 3 chac ko sao nhi:D

Hạng C
2/4/08
917
519
93
dạ cám ơn bác chắc e đem vô hãng làm 1 lần đi cho nó an tâm.rồi về sau chạy vọc vạch sau a:D
Bình tĩnh và sáng suốt nhé bác. Bình tĩnh nếu đối phương có tung ra các tuyệt chiêu combo dạng "anh mà chạy thêm vài chục km nữa là banh hộp số" thì cũng phải phòng thủ thật tốt với thuốc đau tim vì kế tiếp sẽ là "tiền sửa chữa chưa biết bao nhiêu nhưng ước tính xxx, có gì em check kĩ báo sau", với xxx = gần tương đương tiền bác bỏ ra mua chó già. Sáng suốt nói đem xe về để tính toán sắp xếp công việc. Sau đó bác quay lại đây đưa kết quả anh em sẽ tư vấn tiếp. :p, thật ra nếu xe em mà nghe mấy lỗi transmittion em cũng oải lắm nhưng lỡ thì phải theo, em chỉ tò mò ko biết giá tốt cỡ nào hay người bán uy tín với bác ra sao mà bác ko nói họ xoá lỗi hết đi rồi hãy rước nó về :(.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
22/7/14
92
41
18
33
Bình tĩnh và sáng suốt nhé bác. Bình tĩnh nếu đối phương có tung ra các tuyệt chiêu combo dạng "anh mà chạy thêm vài chục km nữa là banh hộp số" thì cũng phải phòng thủ thật tốt với thuốc đau tim vì kế tiếp sẽ là "tiền sửa chữa chưa biết bao nhiêu nhưng ước tính xxx, có gì em check kĩ báo sau", với xxx = gần tương đương tiền bác bỏ ra mua chó già. Sáng suốt nói đem xe về để tính toán sắp xếp công việc. Sau đó bác quay lại đây đưa kết quả anh em sẽ tư vấn tiếp. :p, thật ra nếu xe em mà nghe mấy lỗi transmittion em cũng oải lắm nhưng lỡ thì phải theo, em chỉ tò mò ko biết giá tốt cỡ nào hay người bán uy tín với bác ra sao mà bác ko nói họ xoá lỗi hết đi rồi hãy rước nó về :(.
di co 100,200klm nua co sao ko bac mai e co viec phai di:( cu run run:((

Hạng D
18/5/08
1.256
103
63
Xe đã lỗi hộp số còn ráng chạy làm gi bác :) Sửa ngon lành rồi hãy đi... mua xe lái nó dấu lỗi về chạy 1 tháng mơi hiện ra chư a ai dam mua xe lỗi hộp số chứ!

Hạng D
9/5/06
2.454
344
103
Lỏi hộp số khong đáng ngại lắm đâu bác ạh, nhẹ thì thay nhơt hộp số và lọc nhớt hộp số sẽ hết, nằng tý thì thay chuông nồi số (mua ngoài khoản 14 - 16tr/cái), thường chỉ bị 1 đen 2 số (hay bị nhất là số 4, mà nguyên nhan là không thay nhơt hộp số và lọc hoặc xe để lau k đi). Cứ yên tâm, em cũng mua vợ già giống bác, 2 tuần đầu còn run vì sợ đứng đuong, mà 2 tháng em đi hơn 6000km thì em đã mất cảm giác sợ vì em nó phục vụ tốt hơn em nghĩ (có điều em đã chi phí gần 40tr để bảo dưỡng nhiều thứ và sẽ khong dừng ở đó). Bác ức nghĩ cả GD ngồi trên đó, an toàn là trên hết, đừng tiếc bác ạh.

Hạng C
2/4/08
917
519
93
Để xác định đúng bệnh hộp số hoặc bộ truyền động như bác Tèo_GM nghe đơn giản nhưng quãng đường còn gian nan lắm, nên em mới nói bác chủ nên bình tĩnh và sáng suốt, mất chút thời gian kiểm tra đối chiếu kĩ cho chắc, khỏi tốn tiền oan. Em thì cũng nghĩ như bác anniehoang, nếu ko bắt buộc phải sử dụng xe thì nên hạn chế trước khi biết lỗi thật là gì, có ít nhất vài chục nguyên nhân cho mấy lỗi trên xe bác, từ đơn giản như nhớt, cảm biến linh tinh cho đến lỗi nặng phần cơ bên trong, cẩn thận vẫn hơn bác à.

Hạng D
9/5/06
2.454
344
103
Em cũng tham khảo mấy trang web bim bác ạ, xe em lấy về cũng báo lổi hộp số, tháo lọc nhớt ra thấy nhớt hộp số có mạc sắt, lọc và nhớt đen thui và nghẹt luôn. Thay xong vẫn bị lổi, tra code lỗi thấy báo lổi số 4. Hạ hộp số thấy khuyết cốt chuông nồi số 4, bố hộp số thì mới tinh (còn nguyên chử và số hiệu ơ măt ngoài). Em thay món đó hết gần 17tr.
Cố gắn thay nhớt và dầu các loại đều đặn, sớm tý càng tốt, đừng thường xuyên để xăng gần hết (vì xăng còn trên 1/2 bình sẽ giúp giải nhiệt bơm xăng tốt hơn. Đối với dầu thắng, trợ lực tay lái cứ 60k là thay, đừng châm thêm.
Đó là những gì ông bạn em khuyên và giúp em xử lý em nó hết bệnh.

• Like
Reactions: hungtai
Hạng D
15/2/14
3.450
6.444
113
Xe này mua 700T, vô hảng test xong báo giá chắc cũng 200T ( thấy lổi hộp số và lổi cả động cơ ) 2 cái hiểm nghèo nhất.
Cộng lại cho chẳn 900 chai. 9 nút hên lắm luôn. :)
Sau đó là đi cực ngon.

Hạng C
2/4/08
917
519
93
Xe này mua 700T, vô hảng test xong báo giá chắc cũng 200T ( thấy lổi hộp số và lổi cả động cơ ) 2 cái hiểm nghèo nhất.
Cộng lại cho chẳn 900 chai. 9 nút hên lắm luôn. :)
Sau đó là đi cực ngon.
Em cũng đoán giống giống bác nên mới dặn bác chủ chuẩn bị tinh thần trước, tuy nhiên nếu bình tĩnh thì em nghĩ BIM cũng khó hư hộp số và đ ộng cơ lắm, tìm lỗi từ từ cũng ra, mất khoảng 1 tháng mất ăn mất ngủ và mấy chục chai thôi :D. Còn EA thì họ tất nhiên phải báo thay cả cụm theo đúng quy trình rồi., nếu muốn chính hãng thì nên chuẩn bị 200tr ít nhất, như bác cubi nói.

• Like
Reactions: hungtai