Tập Lái
29/6/14
11
30
13
49
CSGT bắt lỗi gắn nắp thùng xe bán tải
Bữa kia em chạy từ sân bay về, qua công viên Hoàng Văn Thụ thì bị ngoắt lại trong khi mình không hề đi sai làn. Em xuống hỏi: "Có việc gì không anh?" Chú CSGT nói "Anh cho kiểm tra cái thùng xe" (Chả là em chạy xe bán tải). Em nghe thấy thế khiếp quá, liên tưởng ngay đến vụ xe bán tải như em chở mấy ngàn cái điện thoại, máy tính bảng báo đăng, liền mở phắt thùng xe lên bảo "Tôi chẳng chở gì cả". Chú CSGT cầm giấy đăng kiểm, so ảnh chụp xe với xe và nói: "Em xem cái nắp thùng xe thôi, nhiều người khi đăng kiểm không có nắp thùng xong về gắn nắp thùng vào là vi phạm. Anh không có vi phạm gì, xin lỗi làm mất thời gian của anh! Mời anh đi". Bác nào mua xe bán tải nhớ cẩn thận. Nếu muốn gắn nắp thùng thì gắn trước hãy đi đăng kiểm. Trường hợp đăng kiểm xong mới gắn thì sẽ có khả năng bị làm khó như trường hợp của em trên đây.

Last edited by a moderator:
Hạng B1
18/2/14
91
97
33
Móa bữa trước tết cũng bắt xe em ở đường Trần Quang Diệu. Xe em gắn nắp thùng sau khi đăng kiểm. Tụi cờ hó định kiếm tiền. Ông cậu e kêu tụi nó lập bb mà ko ko dám lập. Cuối cùng ông cậu e đi mà chẳng mất ổ bánh mì nào. Dạo nạy tụi nó đói lắm hay sao mà bắt tùm lum

Hạng F
8/12/09
6.044
1.066
113
66
Sài Gòn
Công nhận các đ/c CSGT làm việc rất trách nhiệm, sọi được đến từng chân tơ kẽ tóc thế này thì thế nào TNGT cũng sẽ giảm đáng kể cho coi! Hãy đợi đấy!!!!!! :D

• Like
Reactions: G9. and HUNG BK