Hạng B2
1/6/10
169
189
63
Trên đường từ trạm CSGT suối tre xử lý vụ quá tốc độ 57/50 về sg, đến đầu trảng bom đoạn rừng cao su, một xxx(đúng ngay xxx đã lập bb em hôm trc) đã chặn đầu xe, ngoắc em vào, phán em lỗi vượt ko bật xi nhan, đòi xem giấy tờ. Em kiên quyết ko chịu, đòi xem bằng chứng vi phạm. Viện dẫn lí do xxx ko có quyền kiểm tra hành chính khi ko có lệnh của tối thiểu gd CA cấp huyện.
Sau khi xem đi xem lại cái video xxx cung cấp, không thấy lỗi đâu, em y/c xxx giải thích, xxx bla bla...một hồi rồi đổ cho nhóm quay phim phía trước quay ko rõ, rồi kêu anh đi đi. Em quay lại y/c trưởng nhóm công tác (xxx2) giải thích và xxx phải xin lỗi nếu dừng xe vô cớ thì xxx đã nhanh chân chạy mất, còn xxx2 thì vẫn bài quen thuộc: a làm j, xe anh đời nhiêu, nội thất thế nào...
Sau 1 lúc nói qua lại, xxx2 kêu em là ko cập nhật thông tư mới, chúng tôi có quyền dừng Phương tiện kiểm tra, anh ko chấp hành mà đòi xin lỗi nữa ah, (hehe vãi thiệt, em ko chấp hành mà mấy bác xxx để em đi chắc)
Trong vòng vây của 2 xxx còn lại và một số anh em đang tiếp thị sữa, em đành ngậm ngùi quay gót lên xe và thầm nghĩ tránh voi chẳng xấu mặt nào.
Em hỏi các bác chút là TT mới có cho phép dừng xe kiểm tra hành chính khi ko có lệnh, hoặc chuyên đề không?

Hạng C
26/9/12
856
305
63
Đất ĐNai màu mỡ thật, đi đóng phạt về lại bị vẫy tiếp :(
Em thấy hiện nay các xxx vin vào cái TT 01 cho mình cái quyền dừng xe kiểm tra k cần lí do!

Hạng D
22/8/13
1.234
2.015
113
Ông nào cũng hù thông tư mới, hỏi ổng xem thông tư mới là thông tư nào, đoạn nào nói ông được dừng không cần lý do? Thông não cho dân ngu cu đen hiểu cái!

Hạng B2
1/6/10
169
189
63
E cũng đã đọc mà chưa thấy chỗ nào cho phép đc tự ý dừng phuong tiện cả, tuy nhiên e còn làm việc với Suối tre nhiều bằng văn bản để kiểm điểm mấy đ/c trước đã bắn tốc độ e, em sẽ đưa thêm việc này vào nếu xxx sai, phát ngôn bừa bãi, với lại mình em đơn thân độc mã giữa đám xxx và tiếp thị sữa nên rút cho lành ạ, ko phải đất nhà e :3dcuoi:

• Like
Reactions: long265
Hạng C
14/10/05
846
904
93
Lại thói cạy quyền, lộng hành ngang ngược bất chấp tất cả!
Thiệt cho dân lành mà ko bít làm sao bật lại...

Hạng D
17/8/09
3.309
1.788
113
nản nhất cảnh bị vẫy vào sau khi trao đổi xong mấy đồng chí đến xe lấy cuốn luật ra bắt đầu lật từng trang xem nó nắm ở chỗ nào xong qua tranh luận tiếp

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
16/2/11
993
700
93
Đất ĐNai màu mỡ thật, đi đóng phạt về lại bị vẫy tiếp :(
Em thấy hiện nay các xxx vin vào cái TT 01 cho mình cái quyền dừng xe kiểm tra k cần lí do!
làm gì có chuyện đc dừng ko có lý do? vớ vẫn

• Like
Reactions: long265
Hạng B2
11/3/16
211
203
43
35
TP.HCM
Các loại Thông tư do Bộ Trưởng các Bộ ký hoặc các Bộ trưởng ký với nhau sẽ không còn hiệu lực sau ngày 1/7/2016 theo Luật ban hành các văn bản quy phạm pháp luật 2015.

Chỉ có Nghị định của Chính phủ, Thông tư của các Bộ trưởng với Chánh án tòa tối cao, Viện trưởng viện kiểm sát tối cao và 1 số cơ quan TW khác mới là văn bản quy phạm pháp luật.

Vì vậy, các thông tư sẽ không còn hiệu lực nữa.
Nhưng các bác cần tìm hiểu cặn kẽ Luật ban hành các văn bản quy phạm pháp luật 2015 trước khi trao đổi.
Chỗ này em thấy hơi mâu thuẫn vậy, phía trên nói là Thông tư cấp Bộ không còn hiệu lực, xong xuống dưới lại nói thông tư là văn bản quy pham pháp luật???

Tập Lái
5/6/16
21
15
3
33
Ayun Pa - Gia Lai
Em là lái mới, các anh,các chú cho em hỏi là nếu mình bị chặn lại và được thông báo là lỗi: quá tốc độ, đè vạch kẻ đường... Thì mình đòi xem bằng chứng, video đúng không ạ.
Nếu họ biện lý do: bắn tốc độ chổ khác rồi bộ đàm xuống đây, hoặc không có sẵn video, hình ảnh tại nơi mình bị chặn thì mình nên xử lý như thế nào ạ.
Em xin cảm ơn!

• Like
Reactions: Huu Pham