Hạng B2
1/6/10
169
189
63
Em là lái mới, các anh,các chú cho em hỏi là nếu mình bị chặn lại và được thông báo là lỗi: quá tốc độ, đè vạch kẻ đường... Thì mình đòi xem bằng chứng, video đúng không ạ.
Nếu họ biện lý do: bắn tốc độ chổ khác rồi bộ đàm xuống đây, hoặc không có sẵn video, hình ảnh tại nơi mình bị chặn thì mình nên xử lý như thế nào ạ.
Em xin cảm ơn!
Ko có hình ảnh thì bác cứ làm giống em. Phủi đít lên xe
Tuy nhiên nếu đúng là có hình ảnh thì bác cứ yên tâm, CSGT đang ứng dụng rất tốt zalo, viber. Nếu nói ở xa ko có thì chắc chắn là bắn bằng mồm nên ko có :3dcuoi:

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Công Phương
Hạng B2
11/3/16
211
203
43
35
TP.HCM
Thông tư do Bộ Trưởng các Bộhoặc các Bộ trưởng ký với nhau sẽ không còn hiệu lực sau ngày 1/7/2016 theo Luật ban hành các văn bản quy phạm pháp luật 2015.
Thông tư của các Bộ trưởng với Chánh án tòa tối cao, Viện trưởng viện kiểm sát tối cao1 số cơ quan TW khác mới là văn bản quy phạm pháp luật.

Bộ trưởng các Bộ ký với hánh án tòa tối cao, Viện trưởng viện kiểm sát tối cao1 số cơ quan TW mới là văn bản quy phạm pháp luật.
Bác nói em mới nghiên cứu, Luật ban hành văn bản quy phạm pháp luật năm 2015 tại Điều 4: Hệ thống văn bản quy phạm pháp luật - Khoản 8 vẫn còn cái "Thông tư của Bộ trưởng, Thủ trưởng cơ quan ngang bộ" trong đấy mới chết chứ

Tập Lái
5/6/16
21
15
3
33
Ayun Pa - Gia Lai
Ko có hình ảnh thì bác cứ làm giống em. Phủi đít lên xe
Tuy nhiên nếu đúng là có hình ảnh thì bác cứ yên tâm, CSGT đang ứng dụng rất tốt zalo, viber. Nếu nói ở xa ko có thì chắc chắn là bắn bằng mồm nên ko có :3dcuoi:
Vâng ạ! Thật ra thì em còn trẻ nên không thể cãi tay đôi như bác hay mọi người được ạ :)
Em đã từng bị (không phải em chạy) chặn vào báo lỗi quá tốc độ: "chạy đâu mà nhanh zữ, sáu mấy trên 50 vậy".
Cách bảng hết KDC khoảng 10m thì ông cậu em có đạp mạnh chân 1 chút nhưng e đoán khoảng 55-60km/h thôi,xe PS máy dầu đi số 4 thì ko thể dưới 50 lên trên 60 nhanh vậy được.
Cậu em thì dân xe tải nên không có kinh nghiệm mấy vụ này nên cũng chả hỏi bằng chứng, video, hình ảnh j hết... tốn bánh mì (em coi như cúng cô hồn vậy :D )

Hạng B2
1/6/10
169
189
63
Thật ra không phải cãi tay đôi đâu bác, chỉ trao đổi tình huống thôi. Hôm qua trong lúc vạch lá tìm sâu, xxx nói sao em to tiếng thế, e nói lại với xxx vầy: ko phải tôi to tiếng, mà tôi nói to quen rồi, a ráng chịu đựng chút đi:3dandap:

Hạng D
18/2/10
3.140
2.911
113
Thông tư do Bộ Trưởng các Bộhoặc các Bộ trưởng ký với nhau sẽ không còn hiệu lực sau ngày 1/7/2016 theo Luật ban hành các văn bản quy phạm pháp luật 2015.
Thông tư của các Bộ trưởng với Chánh án tòa tối cao, Viện trưởng viện kiểm sát tối cao1 số cơ quan TW khác mới là văn bản quy phạm pháp luật.

Bộ trưởng các Bộ ký với hánh án tòa tối cao, Viện trưởng viện kiểm sát tối cao1 số cơ quan TW mới là văn bản quy phạm pháp luật.
:D bác ơi, cái 1/7 đang bị lỗi, chúng em tạm ngưng nha bác!

Hạng D
10/12/13
2.510
6.201
113
Trên đường từ trạm CSGT suối tre xử lý vụ quá tốc độ 57/50 về sg, đến đầu trảng bom đoạn rừng cao su, một xxx(đúng ngay xxx đã lập bb em hôm trc) đã chặn đầu xe, ngoắc em vào, phán em lỗi vượt ko bật xi nhan, đòi xem giấy tờ. Em kiên quyết ko chịu, đòi xem bằng chứng vi phạm. Viện dẫn lí do xxx ko có quyền kiểm tra hành chính khi ko có lệnh của tối thiểu gd CA cấp huyện.
Sau khi xem đi xem lại cái video xxx cung cấp, không thấy lỗi đâu, em y/c xxx giải thích, xxx bla bla...một hồi rồi đổ cho nhóm quay phim phía trước quay ko rõ, rồi kêu anh đi đi. Em quay lại y/c trưởng nhóm công tác (xxx2) giải thích và xxx phải xin lỗi nếu dừng xe vô cớ thì xxx đã nhanh chân chạy mất, còn xxx2 thì vẫn bài quen thuộc: a làm j, xe anh đời nhiêu, nội thất thế nào...
Sau 1 lúc nói qua lại, xxx2 kêu em là ko cập nhật thông tư mới, chúng tôi có quyền dừng Phương tiện kiểm tra, anh ko chấp hành mà đòi xin lỗi nữa ah, (hehe vãi thiệt, em ko chấp hành mà mấy bác xxx để em đi chắc)
Trong vòng vây của 2 xxx còn lại và một số anh em đang tiếp thị sữa, em đành ngậm ngùi quay gót lên xe và thầm nghĩ tránh voi chẳng xấu mặt nào.
Em hỏi các bác chút là TT mới có cho phép dừng xe kiểm tra hành chính khi ko có lệnh, hoặc chuyên đề không?
Bác xui thiệt chứ.
Chúng nó còn bắn nhau, ngán gì dân đâu.

Hạng F
4/4/15
8.482
10.058
113
sài gòn
Trên đường từ trạm CSGT suối tre xử lý vụ quá tốc độ 57/50 về sg, đến đầu trảng bom đoạn rừng cao su, một xxx(đúng ngay xxx đã lập bb em hôm trc) đã chặn đầu xe, ngoắc em vào, phán em lỗi vượt ko bật xi nhan, đòi xem giấy tờ. Em kiên quyết ko chịu, đòi xem bằng chứng vi phạm. Viện dẫn lí do xxx ko có quyền kiểm tra hành chính khi ko có lệnh của tối thiểu gd CA cấp huyện.
Sau khi xem đi xem lại cái video xxx cung cấp, không thấy lỗi đâu, em y/c xxx giải thích, xxx bla bla...một hồi rồi đổ cho nhóm quay phim phía trước quay ko rõ, rồi kêu anh đi đi. Em quay lại y/c trưởng nhóm công tác (xxx2) giải thích và xxx phải xin lỗi nếu dừng xe vô cớ thì xxx đã nhanh chân chạy mất, còn xxx2 thì vẫn bài quen thuộc: a làm j, xe anh đời nhiêu, nội thất thế nào...
Sau 1 lúc nói qua lại, xxx2 kêu em là ko cập nhật thông tư mới, chúng tôi có quyền dừng Phương tiện kiểm tra, anh ko chấp hành mà đòi xin lỗi nữa ah, (hehe vãi thiệt, em ko chấp hành mà mấy bác xxx để em đi chắc)
Trong vòng vây của 2 xxx còn lại và một số anh em đang tiếp thị sữa, em đành ngậm ngùi quay gót lên xe và thầm nghĩ tránh voi chẳng xấu mặt nào.
Em hỏi các bác chút là TT mới có cho phép dừng xe kiểm tra hành chính khi ko có lệnh, hoặc chuyên đề không?
Bọn này là bầy linh cẩu chớ voi gì bác, thông tư mới cũng không có quyền thế đâu nhé

• Like
Reactions: racer_one
Hạng F
4/4/15
8.482
10.058
113
sài gòn
E cũng đã đọc mà chưa thấy chỗ nào cho phép đc tự ý dừng phuong tiện cả, tuy nhiên e còn làm việc với Suối tre nhiều bằng văn bản để kiểm điểm mấy đ/c trước đã bắn tốc độ e, em sẽ đưa thêm việc này vào nếu xxx sai, phát ngôn bừa bãi, với lại mình em đơn thân độc mã giữa đám xxx và tiếp thị sữa nên rút cho lành ạ, ko phải đất nhà e :3dcuoi:
Bác nhớ quay phim lại