Hạng B2
11/11/05
166
22
18
40
EA Auto không bao giờ dùng laptop Lelovo cắm cáp OBD2 Bác ạ , em khẳng định !
Em khẳng định với bác là EA không dùng laptop mà dùng nguyên cái PC IBM to tổ chảng bỏ trong cái thùng màu xanh lòi ra một sợi dây màu đen cắm vào đường OBD2 của xe bác ạh.
Công nhận với bác 1 số parts trên xe bmw cần phải được coding sau khi thay thế như ABS, thước lái.v.v.v những part mới của hãng cũng cần phải coding chứ không phải mua về gắn cái kịch là nó chạy, bác mua 2nd nếu cùng đời xe thì chỉ plug n play nhưng nếu khác đời vd : S5 mà mua đồ S3 hoặc X thì có coding hay gì gì cũng không hoạt động cho dù nó giống y chang nhau vd như cục ABS
p/s: đang bàn vụ FM mà bác... :D

• Like
Reactions: hungoluv
Hạng C
22/4/04
749
247
43
EA Auto không bao giờ dùng laptop Lelovo cắm cáp OBD2 Bác ạ , em khẳng định !
BMW chính hãng coding sản phẩm chính hãng , nhiều sản phẩm OEM đến giờ cũng không coding được nữa .
Thí dụ 1 : BMW 535i GT mã F07 thay thước lái điện ZF (thước lái xe này của hãng ZF) nhưng nếu coding sẽ không nhận vì không phải đồ của BMW bán ra
Thí dụ 2 : BMW X5 4.8 mã E70 thay bộ điều khiển body valve transmission của ZF (hộp số xe này của ZF) nhưng nếu coding sẽ không nhận vì không phải đồ của BMW bán ra . Còn nhiều nhiều lắm nói ra không hết ...
Kết luận : Trước đây có thể sử dụng phần mềm crack để test hoặc cài đặt nhưng đến giờ tỷ lệ chết nhiều hơn sống cho những xe cài đặt ... thành ra có nhiều Bác "nguy hiểm" lắm nhưng vẫn làm chết xe của khách ầm ầm nếu không dùng máy test chính hãng kết nối với máy chủ chính hãng
Em chỉ chỉ bán đồ lặt vặt không liên quan đến phần cài đặt , vì "trình" em nó còi ... luyện mãi nó không nhớn ! Em bán mấy đồ accessories vớ vẩn lấy tiền mua sữa cho sắp nhỏ ở nhà thôi ạ , không dám tranh đấu với mấy Bác cao thủ ... mấy Bác để em yên kiếm cháo à nha ... em xin !

Lại suy diễn lung tung rồi.
Coding của bmw như thế nào thì chịu khó search internet nhé, vì mọi người chỉ dùng phần mềm của BMW để coding thôi chứ không cần dùng crack hay phần mềm linh tinh.
OK, cho phép tranh luận vượt rào: Bạn đã thấy tận mắt mấy cái thí dụ 1 - 2 ở trên chưa hay chỉ bán đồ lặt vặt nên lại nghe nói thôi ?

Hạng C
2/4/08
917
519
93
Em chỉ chỉ bán đồ lặt vặt không liên quan đến phần cài đặt , vì "trình" em nó còi ... luyện mãi nó không nhớn ! Em bán mấy đồ accessories vớ vẩn lấy tiền mua sữa cho sắp nhỏ ở nhà thôi ạ , không dám tranh đấu với mấy Bác cao thủ ... mấy Bác để em yên kiếm cháo à nha ... em xin !
1. Em thì chỉ lại nói đến cài đặt , coding dùng "đồ chính hãng" chứ không nói đến sửa chữa phải dùng dụng cụ chính hãng như bác nói nên nói đến khía cạnh đó là em thua, nhường lại cho các bác cao thủ khác.
2. Mà cũng đang nói đến vụ FM coding được giá 1 ly cafe hay phải gắn phần cứng gì đó giá "không hề rẻ" như có bác nói.
3. Bác tha lỗi vì sự tỏ ra "nguy hiểm" của anh em OS, tại kiếm cháo ở OS cũng khó lắm nên ai cũng bị trải qua thử thách ban đầu, bác qua được là tự khắc cháo nó đến à.

Hạng B2
1/11/08
171
193
43
Lại suy diễn lung tung rồi.
Coding của bmw như thế nào thì chịu khó search internet nhé, vì mọi người chỉ dùng phần mềm của BMW để coding thôi chứ không cần dùng crack hay phần mềm linh tinh.
OK, cho phép tranh luận vượt rào: Bạn đã thấy tận mắt mấy cái thí dụ 1 - 2 ở trên chưa hay chỉ bán đồ lặt vặt nên lại nghe nói thôi ?
Em nói rồi "trình" em nó có hạn thành ra em không "chém" thành bão như Bác được . Em chỉ bán đồ lặt vặt lung tung thôi Bác ạ !
Vẫn đang đợi sự "nguy hiểm" từ Bác đây hay "nói là việc của mồm còn làm là việc của tay"
1. Em thì chỉ lại nói đến cài đặt , coding dùng "đồ chính hãng" chứ không nói đến sửa chữa phải dùng dụng cụ chính hãng như bác nói nên nói đến khía cạnh đó là em thua, nhường lại cho các bác cao thủ khác.
2. Mà cũng đang nói đến vụ FM coding được giá 1 ly cafe hay phải gắn phần cứng gì đó giá "không hề rẻ" như có bác nói.
3. Bác tha lỗi vì sự tỏ ra "nguy hiểm" của anh em OS, tại kiếm cháo ở OS cũng khó lắm nên ai cũng bị trải qua thử thách ban đầu, bác qua được là tự khắc cháo nó đến à.
Cảm ơn Bác ! Trong khi đợi ly cafe em vẫn cứ túc tắc làm ngày 2-3 xe cho các Bác không "nguy hiểm" ... khà khà khà ...

Hạng B2
30/11/13
224
128
43
oh, nóng lên rồi .
Có lẽ tới thời điểm này thì cụ vua núi đang có lợi thé, cụ Trần quốc có lẽ vẩn chưa làm dc = coding , nên cụ vẫn chưa show hình lên .

Hạng C
2/4/08
917
519
93
oh, nóng lên rồi .
Có lẽ tới thời điểm này thì cụ vua núi đang có lợi thé, cụ Trần quốc có lẽ vẩn chưa làm dc = coding , nên cụ vẫn chưa show hình lên .
Chưa làm được coding thì nói làm gì bác, đâu có rảnh. Bác cứ lên google search: BMW convert US frequency to Europe thì có đủ mã lệnh để active và non-active luôn đó, chỉ có điều trình em đang mày mò học coding nên chưa dám đụng vào thôi hehe. Chờ cao thủ như bác @tranquoctoan cho cái video hoặc hình chụp quy trình vậy.

Hạng C
2/4/08
917
519
93
Nói chung tạm thời ngưng tranh cãi nhé, em có mã coding rồi, tuần sau em sẽ đem xe qua bác Sơn làm chuột bạch coding cái tần số này rồi báo cáo kết quả. :D

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Vua Nui
Hạng B2
19/9/07
168
92
28
bác hungoluv làm được chưa bác, thông báo cái kết quả cho ae biết.

Hạng B2
1/11/08
171
193
43
Nói chung tạm thời ngưng tranh cãi nhé, em có mã coding rồi, tuần sau em sẽ đem xe qua bác Sơn làm chuột bạch coding cái tần số này rồi báo cáo kết quả. :D
chắc là chưa , đã qua 2 tuần rồi
Hơn 1 tháng rồi ... !
Bên em đã tạm nghỉ dịch vụ này để chuẩn bị cho phần chăm sóc khách hàng cuối năm , qua Tết âm lịch bên em tiếp tục làm tiếp . Tết nhất có nhiều thời gian rảnh rỗi các cao thủ "trảm phong" tiếp tục luyện công đi nhé , chúc các cao thủ thành tài và mau hạ sơn cho anh em đỡ bị viêm họng !