Hạng D
14/8/11
4.168
88.432
113
Mình chạy con này bản nhập Nhật nguyên xe bản 2018.
Tính mình thích xe đơn giản và tin cậy !!
Bản xe mình không có eyesight. Mình cũng ko quan trọng phần đó.
Mình không quan tâm đến vỏ vì cũng không quan trọng. chạy mòn thì thay thôi !!
Dòng Subaru máy lạnh yếu là bệnh hay bị kêu nhất. với mình thì ko vấn đề.
Đến nay sau 3 năm với 45k km và thấy hài lòng !!
Xe chạy thích, mạnh vừa phải và Tin cậy trên mọi cung đường. AWD cho thấy tác dụng rõ nhất khi đi đường đèo quanh co và đường xấu bùn đất trơn trượt. Xmode làm cho việc leo dốc đứng gấp khúc từ hầm một số cao ốc trở nên đơn giản. Bà nhà mình thì thích Su Forester ở chỗ xe rộng rãi và cao thoáng.
Càng ngày càng chạy quen và tự tin bên tay lái của nó. Nói chung là nó OK !!

Hạng D
9/1/06
2.596
11.590
113
HCM
@mazda6. Xe bác nhập Nhật máy khác chiếc đang ráp Thái hay sao đó. Mà xe bác có bị lỗi check engine vì xăng VN bẩn ko?

• Like
Reactions: mazda6.
Hạng F
13/9/07
7.049
48.480
113
Nghe nói dòng ráp Thái này lỗi check engine do kim phun bị nghẹt gì đó. Cứ 10,000km phải đổ 1 chai Carbon cleaner nào , kiểu như đến cơn thèm xì ke vậy. Chắc do lỗi thiết kế hoặc chọn vật liệu ko đúng. Đổ thừa do xăng VN dơ, sao bao nhiêu con xe hãng khác đang chạy ở VN ko bị . Mình cũng thích AWD nó tính mua, nhưng thôi chờ bản Facelift về xem đã fix lỗi này chưa
Các dòng máy GDI bị lỗi kim xăng nhiều lắm anh. Nổi tiếng ở VN nhất là xe Mazda. Các xe Đức thời chưa có xăng Euro 4 cũng bị khá nhiều

• Like
Reactions: euro car
Hạng D
14/8/11
4.168
88.432
113
@mazda6. Xe bác nhập Nhật máy khác chiếc đang ráp Thái hay sao đó. Mà xe bác có bị lỗi check engine vì xăng VN bẩn ko?

Không thấy bị anh ạ !! Mình chỉ đổ 95 IV của cây xăng Petrolimex thôi !!

Hạng D
24/7/12
4.193
13.290
113
Mình chạy con này bản nhập Nhật nguyên xe bản 2018.
Tính mình thích xe đơn giản và tin cậy !!
Bản xe mình không có eyesight. Mình cũng ko quan trọng phần đó.
Mình không quan tâm đến vỏ vì cũng không quan trọng. chạy mòn thì thay thôi !!
Dòng Subaru máy lạnh yếu là bệnh hay bị kêu nhất. với mình thì ko vấn đề.
Đến nay sau 3 năm với 45k km và thấy hài lòng !!
Xe chạy thích, mạnh vừa phải và Tin cậy trên mọi cung đường. AWD cho thấy tác dụng rõ nhất khi đi đường đèo quanh co và đường xấu bùn đất trơn trượt. Xmode làm cho việc leo dốc đứng gấp khúc từ hầm một số cao ốc trở nên đơn giản. Bà nhà mình thì thích Su Forester ở chỗ xe rộng rãi và cao thoáng.
Càng ngày càng chạy quen và tự tin bên tay lái của nó. Nói chung là nó OK !!
Xe anh là dòng Forester XT 2.0 turbo nhập Nhật thì ngon roài, 241HP.
Mấy em đời sau 2.0 thôi, chạy tạm oki

• Like
Reactions: btpaul