Bác chạy làn xe hơi hay xe kia chạy trong đường hỗn hợp vậy bác. Ngày nào em cũng về đường này, cứ đến giao lộ P.H.I - T.C đèn rẽ phải xanh mà bị mấy xe gắn máy chạy thẳng ngoài làn xe hơi dừng lại chờ đèn đỏ đi thẳng, cũng ức chế lắm ạ.
K bác ạ , em đi xe máy trên Phan Huy Ích cơ . Lane chung mà nó chạy kiểu ủi mít thế khó chịu lắm . Cơ mà mình quẹo trái nên phải ôm sát ra ngoài từ xa

Hạng D
2/5/12
2.042
566
113
Em nhớ cái vụ này: Em đang đi trên Cộng Hòa, bạn 2b lạn đầu xe em, em bấm còi cái teee, bạn ấy lạn ra, sau đó bạn ấy lại tấp tiếp, việc như thế tiếp diễn 3 lần, lần thứ 4 em không bóp còi mà em nhấc chân côn. Sau đó là em giơ tay xl búa xua.
Góc TC-PHI đèn rẽ phải rẽ trái sáng mà 2b nó chặn đường là thường, thường thì em phải chậm 1 nhịp đèn, lúc dừng chờ đèn dừng sát phía phải tránh 2b len lên rồi chặn đầu mình tiếp.

Em nhớ cái vụ này: Em đang đi trên Cộng Hòa, bạn 2b lạn đầu xe em, em bấm còi cái teee, bạn ấy lạn ra, sau đó bạn ấy lại tấp tiếp, việc như thế tiếp diễn 3 lần, lần thứ 4 em không bóp còi mà em nhấc chân côn. Sau đó là em giơ tay xl búa xua.
Góc TC-PHI đèn rẽ phải rẽ trái sáng mà 2b nó chặn đường là thường, thường thì em phải chậm 1 nhịp đèn, lúc dừng chờ đèn dừng sát phía phải tránh 2b len lên rồi chặn đầu mình tiếp.
Đi giờ cao điểm toàn gặp v thôi bác ạ :D .. rẽ từ PHI qua TC nhìn dòng xe máy ngoài lane ôtô mà hoảng :D

Hạng D
14/8/14
1.435
895
113
Chuyện này dài lắm, thôi thì cứ kể ra cho đỡ bức xúc. Hôm trước mình đi làm về ngay góc, cửa trường Nguyễn Khuyến -đường mai lão bạng, P13 TB, một thằng nhóc con chạy SH đứng giữa đường đang đông xe nghe điện thoại giữa lúc đang giờ tan tầm, nhiều người tức giận phản ứng thì nó chửi lại, có một bác cũng tầm 50 chở con tức quá chửi nó thế là nó lấy chân đạp vào baga xe của Bác kia. Mọi người thấy vậy chửa um sùm, và thằng mất dạy kia thấy thế(và hình như cũng hết cuộc diện thoại) thì nó lên xe đi. Thật đúng là lũ không được học hành đến nơi đến chốn.

Hạng C
23/12/11
577
234
43
Chiều nay khi đi xe máy về nhà , chạy gần tới giao lộ Phan Huy Ích - Trường Chinh kẹt xe ( em đag trên Phan Huy Ích) . Xe nối đuôi xe , và bỗng dưng nghe cái "kịt" và xe nhích về phía trước 1 tí . Nghĩ trong đầu là thôi rồi phen này bể cái dè sau . Em quay lại thì thấy 1 con Innova 2013 đag ôm mông em rất sát , em nhích ra tới . Quay lại nhìn bác tài chờ 1 cái vẫy tay xin lỗi , nhưng thất vọng rằng là hắn ta nhìn thẳng mặt em như không quan tâm :3dlacdau:
Cũng may là con AB cùi của em không bị gì (cứ sợ gãy cái ốp biển số ) . Chả lẽ lúc đấy xuốg xe tổ chức đại hội võ lâm vs hắn . Lớn đầu mà tí ý thức không có thì thôi đành bó tay !! Là các bác trong tình huống này thì làm gì ?
E thì ngược lại. Cùng một dãy dài xe hơi đang chạy rất chậm trên đường Nguyễn Thị Thập. Đèn đỏ dừng lại, nghe kịch một cái, mở cửa quay xuống thấy 01 bác xe máy đang loay hoay định bỏ đi, em bảo đứng lại, chú ấy bảo có sao đâu rồi chạy, em nhìn cái mông, bị xước sơn 02 chỗ nhẹ. Thôi đành bỏ.

• Like
Reactions: funchoise
Chuyện này dài lắm, thôi thì cứ kể ra cho đỡ bức xúc. Hôm trước mình đi làm về ngay góc, cửa trường Nguyễn Khuyến -đường mai lão bạng, P13 TB, một thằng nhóc con chạy SH đứng giữa đường đang đông xe nghe điện thoại giữa lúc đang giờ tan tầm, nhiều người tức giận phản ứng thì nó chửi lại, có một bác cũng tầm 50 chở con tức quá chửi nó thế là nó lấy chân đạp vào baga xe của Bác kia. Mọi người thấy vậy chửa um sùm, và thằng mất dạy kia thấy thế(và hình như cũng hết cuộc diện thoại) thì nó lên xe đi. Thật đúng là lũ không được học hành đến nơi đến chốn.
cái loại này trước sau cũng bị đánh thôi bác ạ :3dandap:

E thì ngược lại. Cùng một dãy dài xe hơi đang chạy rất chậm trên đường Nguyễn Thị Thập. Đèn đỏ dừng lại, nghe kịch một cái, mở cửa quay xuống thấy 01 bác xe máy đang loay hoay định bỏ đi, em bảo đứng lại, chú ấy bảo có sao đâu rồi chạy, em nhìn cái mông, bị xước sơn 02 chỗ nhẹ. Thôi đành bỏ.
Thôi không có gì nghiêm trọng thì nên bỏ bác ạ , đâu phải ai cũng dc giáo dục văn hóa tham gia giao thông :3dcuoigif: