Hạng D
4/11/16
1.807
3.973
113
Vậy là sắp tốn lúa cho 2 cái biển báo nguy hiểm hả mấy bác :( ?!?
Biết mua cái gì, để ở đâu đây. Ra cái luật chỉ để phạt mà chẳng có gì cụ thể để người ta làm cho đúng luật o_O

Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Cách hiệu quả nhất tránh bị rắc rối là chuẩn bị sẵn biển báo có kiểu dáng như biển báo W.247 để trên kính xe khi dừng đỗ (vì luật không quy định phải đặt trước và sau xe bao nhiêu mét - quy định đặt biển W.247 trong QC 41 áp dụng đối với cơ quan quản lý GT : GTCC, CSGT chứ không phải người tham gia GT)
Zậy e in decal cái biển này dán bẹc ma năng phía sau và 1 cái bìa cứng dựng sau kính lái khi đỗ xe được ko bác? :D
Mai e làm liền!
Đậu xe nơi không có biển cấm dứng cấm đậu vẫn bị phạt

Đậu xe nơi không có biển cấm dứng cấm đậu vẫn bị phạt

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
28/7/16
1.692
2.428
113
Bác đã xác định :

và phần luật bác trích :

==> đã trả lời cho phần nghi vấn của bác rồi mà ---> khi chuẩn bị dừng đỗ phải bật tín hiệu (đèn), sau khi dừng đỗ phải để biển báo trước và sau xe --> bật tín hiệu với đặt biển báo khác nhau chứ bác.
Cách hiệu quả nhất tránh bị rắc rối là chuẩn bị sẵn biển báo có kiểu dáng như biển báo W.247 để trên kính xe khi dừng đỗ (vì luật không quy định phải đặt trước và sau xe bao nhiêu mét - quy định đặt biển W.247 trong QC 41 áp dụng đối với cơ quan quản lý GT : GTCC, CSGT chứ không phải người tham gia GT)
"để trên kính xe" cái này là trên xe chứ ko phải trước hoặc sau xe bác ơi, bác để sát cản trc/sau còn cãi đc

• Like
Reactions: TOAGT and VNET
Hạng D
4/11/16
1.807
3.973
113
Zậy làm 2 bìa cứng, in decal dán lên, làm cái móc treo. Treo bẹc ma năng luôn, trước mũi 1 cái, treo sau đít 1 cái.
Mất bỏ.
In 100 cái giảm giá! Mại dzô, mại dzô!
untitled-png.636882
Bậy nha, mất bác bỏ được nhưng xxx nó xực của bác ổ bánh mì 150k :3dnhiumay:

• Like
Reactions: ntt61
Hạng D
8/6/12
1.193
1.762
113
Zậy e in decal cái biển này dán bẹc ma năng phía sau và 1 cái bìa cứng dựng sau kính lái khi đỗ xe được ko bác? :D
Mai e làm liền!
View attachment 636876
Tất nhiên theo em là được vì không có quy định cụ thể về biển báo cảnh báo phải đặt trước và sau xe như thế nào khi đỗ trên đường --> có biển báo mang tính cảnh báo đỗ xe là đúng theo quy định luật rồi --> tuy nhiên theo em nên mua cái bán sẵn ở ngoài để nhìn cho chuẩn.
Em biết sẽ có bác nêu nếu họ bắt phải đặt theo QC thì sao ? --> biển báo theo QC phải do các cơ quan có thẩm quyền phê duyệt lắp đặt chứ không phải ai cũng được thực hiện, ngay trong QC cũng quy định người tham gia GT có trách nhiệm chấp hành hiệu lệnh của báo hiệu theo QC chứ không được tự ý lắp đặt báo hiệu GT; luật GT cũng như NĐ hướng dẫn luật chỉ quy định khi đỗ xe phải có biển cảnh báo chứ không quy định đặt biển cảnh báo như thế nào là sai --> không có cơ sở để bắt mình phải thực hiện đặt biển báo đúng theo QC, miễn có biển cảnh báo là đáp ứng yêu cầu quy định.

• Like
Reactions: long265
Hạng F
4/4/15
8.482
10.058
113
sài gòn
Mai e làm liền!
View attachment 636876
View attachment 636882

Zậy làm 2 bìa cứng, in decal dán lên, làm cái móc treo. Treo bẹc ma năng luôn, trước mũi 1 cái, treo sau đít 1 cái.
Mất bỏ.
In 100 cái giảm giá! Mại dzô, mại dzô!
untitled-png.636882

Tất nhiên theo em là được vì không có quy định cụ thể về biển báo cảnh báo phải đặt trước và sau xe như thế nào khi đỗ trên đường --> có biển báo mang tính cảnh báo đỗ xe là đúng theo quy định luật rồi --> tuy nhiên theo em nên mua cái bán sẵn ở ngoài để nhìn cho chuẩn.
Em biết sẽ có bác nêu nếu họ bắt phải đặt theo QC thì sao ? --> biển báo theo QC phải do các cơ quan có thẩm quyền phê duyệt lắp đặt chứ không phải ai cũng được thực hiện, ngay trong QC cũng quy định người tham gia GT có trách nhiệm chấp hành hiệu lệnh của báo hiệu theo QC chứ không được tự ý lắp đặt báo hiệu GT; luật GT cũng như NĐ hướng dẫn luật chỉ quy định khi đỗ xe phải có biển cảnh báo chứ không quy định đặt biển cảnh báo như thế nào là sai --> không có cơ sở để bắt mình phải thực hiện đặt biển báo đúng theo QC, miễn có biển cảnh báo là đáp ứng yêu cầu quy định.

Cho em đặt cái như vầy
View attachment 636898
lấy carton sơn làm cái biển này coi bộ có lý à. Dễ làm, rẻ tiền, khỏi sợ bị cớp

• Like
Reactions: DriveSafe