Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
20/12/09
1.169
7.861
113
khoaitaySG nói:
Em thấy trần nhà không hài hòa với style nội thất
Um đôi khi xuống Cholon ăn Mì xào dòn người ta vẫn gọi khoai tây chiền ăn kèm đó bác !

Hạng D
24/10/10
3.410
13.631
113
Em chả phải dân thiết kế nên không biết nói gì ngoài 2 chữ : thích quá. Hi hi
khoaitaySG nói:
Xin bác cho em lý do không hài hòa chỗ nào và giải pháp làm sao để hài hòa ạ. Em rất thích góp ý của các bác nhưng để có thể học hỏi thì cần phải biết 2 cái cơ bản trên. Hi vọng em được học hỏi nhiều hơn. Cảm ơn bác ạ.

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
151.581
113
www.phindeli.com
Bùmbùm nói:
tuando nói:
Sân thượng ... từ phòng giải trí nhìn ra:

Đẹp quá (phần 2) ... Nhà phố hoàn thiện
Phối cảnh màu của bác theo cá nhân em là theo style của U>35 phải không ạ?Hơi phảng phất phong cách Ba Tư huyền bí.
Ở ngoài trời thì đèn của bác dùng IP bao nhiêu hả bác? Gía mà cái điểm đấu nối có thể che được dây hoặc body đèn concealed trong tường/hốc tường thì sẽ hoàn mỹ hơn.Đèn Decor bây giờ trên thị trường tạm thời là lĩnh vực có profit khá cao,công tắc,ổ cắm,dây cáp ..thiết bị khác bây giờ lợi nhuận thua xa đèn trang trí.Cái này sẽ thuyết phục và ăn khách hơn khi khách hàng nhìn thấy sản phẩm của bác Tồn đây.
Đèn ngoài trời IP65 bác ạ.
Nếu giấu đèn trong hốc tường hay hốc sàn thì trông bề mặt gọn gàng hơn. Tuy vậy đèn rọi tường/ rọi cột để ở ngoài có cái lợi riêng của nó, là bác có thể điều chỉnh độ nghiêng của góc chiếu sáng tùy theo ý đồ của KTS muốn bề mặt chỗ nào sáng nhiều, chỗ nào sáng ít :). Bác cứ ra Nhà Hát Lớn Tp. HCM, xem sẽ thấy tất cả đèn rọi cột, rọi tường của nó đều gắn nổi y như bác Tonjohn gắn ...:D

Hạng C
15/4/11
976
12
38
tonjohn nói:
khoaitaySG nói:
Um đôi khi xuống Cholon ăn Mì xào dòn người ta vẫn gọi khoai tây chiền ăn kèm đó bác !
hehehe...:D
chắc bác khoaitay thấy đèn chùm hơi classical so với modern design của trần nhà hay sao hả bác?

Hạng D
14/12/05
1.981
157
63
48
Thoát nước ngay chân cột sao không cho âm xuống luôn ạ ? vì như thế khi mưa sân sẽ tiếp theo 1 lượng nước kha khá .
Với lại cái cột hình như làm không theo 1 thức nào đúng không ạ? nếu làm cột giả thế này phải thấy được chân đế của cột thì mạnh mẽ và hợp lý hơn chút .( khi nhìn từ dưới lên không thấy được chân đế ). Mình thích tham khảo và cách bố trí trên mặt bằng của công trình , Bác chủ có thể Show lên được không?theo mình cách bố trí hợp lý trong nhà này mới là kiệt tác của chủ nhân đấy .

O.S.P.D
13/1/05
2.869
1.024
113
SG
MINHSUZUKI nói:
Thoát nước ngay chân cột sao không cho âm xuống luôn ạ ? vì như thế khi mưa sân sẽ tiếp theo 1 lượng nước kha khá .
Với lại cái cột hình như làm không theo 1 thức nào đúng không ạ? nếu làm cột giả thế này phải thấy được chân đế của cột thì mạnh mẽ và hợp lý hơn chút .( khi nhìn từ dưới lên không thấy được chân đế ). Mình thích tham khảo và cách bố trí trên mặt bằng của công trình , Bác chủ có thể Show lên được không?theo mình cách bố trí hợp lý trong nhà này mới là kiệt tác của chủ nhân đấy .
Hè hè bác nhắc vụ THức Cột trong điều kiện này là ra đề khó cho AE rồi .:D
@ Bác Tồn .. Mai em đề nghị bác chủ nhà và ae FI biểu dương tinh thần khắc phục khó khăn và lương tâm nghề nghiệp của Bác ... Chịu khó hoàn chỉnh các ánh sáng kệ tủ đó có vất vả lắm không ?
Thế nào ông chủ nhà còn sót thèng bạn nào chưa xây nhà cũng lôi tới kím Bác .:D

Hạng D
20/12/09
1.169
7.861
113
MINHSUZUKI nói:
- Nhà này cải tạo chứ không phải xây mới , nên không thể đục sàn ra mà đi ống bác
bác xem ảnh hiện trạng trước khi cải tạo

- Cột này là thức Ionic, người ta vẫn làm bình thường bác . Cột có chân đế thường thích hợp với các công trình công cộng hoặc villas, nhà phố xem ra không nên đưa vào. Thật ra vị trí đặt cột chưa tinh tế do phải giữ lại 2 cái cột cũ , đúng ra nó thế này

- Mặt bằng cũng bình thường thôi bác , tại furniture có design kỹ lưỡng nên nó đẹp thôi :) Quan trọng nhất là khâu chọn vải và màu gỗ. Color và lighting tự nó làm nên chuyện

Last edited by a moderator:
Hạng D
20/12/09
1.169
7.861
113
phongluu nói:
MINHSUZUKI nói:
Hè hè bác nhắc vụ THức Cột trong điều kiện này là ra đề khó cho AE rồi .:D
@ Bác Tồn .. Mai em đề nghị bác chủ nhà và ae FI biểu dương tinh thần khắc phục khó khăn và lương tâm nghề nghiệp của Bác ... Chịu khó hoàn chỉnh các ánh sáng kệ tủ đó có vất vả lắm không ?
Thế nào ông chủ nhà còn sót thèng bạn nào chưa xây nhà cũng lôi tới kím Bác .:D
He he cám ơn anh , e mới luộc được một ông bạn của chủ nhà:D, hôm qua ổng cho e ăn một con rắn hổ say ngất ngây về lăn quay luôn ! Tiếc là ổng chỉ có một ông bạn thân này :D

Bò Hóng
13/12/06
8.376
73.662
113
em thì quá dị ứng với các thức cột khi mà đầu thằng nọ cắm đít thằng kia. Lởm nhất là cái chuyện tùy tiện mua Thạch cao về ốp lại

Status
Không mở trả lời sau này.