Thảo Luận Chung Đi thế nào là đúng

Hạng D
12/4/12
1.108
161
63
trên phạm văn đồng bác ạh.nhưng e lược bỏ mũi tên và làn ngược chiều.
Trên Phạm văn đồng thì 2b phải chạy ở 2 làn bên phải có giải phân cách với 4 làn 4b , khi chờ rẽ trái thì đương nhiên phải chờ ở làn có mũi tên rẽ trái rồi , em thấy đường đó là dễ nhất rồi .

Hạng B2
30/10/14
223
70
28
33
Trên Phạm văn đồng thì 2b phải chạy ở 2 làn bên phải có giải phân cách với 4 làn 4b , khi chờ rẽ trái thì đương nhiên phải chờ ở làn có mũi tên rẽ trái rồi , em thấy đường đó là dễ nhất rồi .
đấy là đoạn trên tb về,đây là hướng từ thủ đức lên mà bác

Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
em xin góp ý..bác vẻ như vậy chưa đúng với thực tế.. đa số khi gần đến giao lộ giao thông công chánh sẽ kẻ vạch đứt đoạn để lái xe có thể lựa chọn hướng di chuyển đúng với làn đường tương ứng .. vì vậy bác phải kẻ vạch đứt đoạn khi gặp vạch 1.18 khi đến vạch dừng bác có thể kẻ vạch liền.

Cách đi hợp lí và đúng nhất là bác có thể chuyển hướng qua len 1 nếu vạch kẻ đường là vạch đứt đoạn sau đó chờ đèn rẽ trái xanh => quẹo trái

nếu có dãi phân cách cứng thì bác có thể di chuyển trên làn số 3 ngay trước giao lộ chứ ko nhất thiết phải đi trên làn số 4 suốt tuyến (khi gặp mũi tên mới chuyen qua làn số 3) và chờ đèn rẽ trái xanh => quẹo !
1 điểm sơ sót nữa.. nếu em muốn đi 4b muốn quẹo phải thì phải làm thao nếu là dãi phân cách cứng? (trừ trường hợp có biển cấm thì em chấp nhận rẽ trái sau đó quay đầu đi thẳng để qua điểm 5. nhưng nghe rất vô lí với cái giao lộ lớn như vầy :) )

xe 2b, TT2 là đúng nhất.
Bác góp ý xe 2b qua làn 1 là bị xxx vịn đó, vì có biển 412 và ko có biển 411, nên 2b bắt buộc phải đi ở làn 3 để rẽ trái.

• Like
Reactions: ngotpro
Hạng D
17/8/14
1.920
2.229
113
Trong thực tế thì giữa làn 2 và làn 3 trong hình bác chủ vẽ thường là dải phân cách cứng.

Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113

Theo các bác xe 4b đang ở làn 3, mún rẽ phải thì đi làn nào?
qua 6 rồi quay đầu về 5 ??? nếu có cách khác bác trả lời và giải thích để em được khai sáng :)

Hạng C
16/2/11
993
700
93
Trường hợp 2, nhưng em bổ sung là phải đi qua vạch người đi bộ, rồi mới rẽ trái mới đúng luật.