Hạng D
14/8/06
1.453
11
0
Em đố các bác, ban đêm đi đường chẳng mai bóng code bị đứt thì các bác phãi xử lý thế nào mà vẫn thoát khỏi mấy anh xxx tức là đèn headlight hai bóng vẫn cháy ( ko thay bóng mới nha )

Hạng D
5/11/05
1.683
17
38
55
Đà Lạt-HCM
mail.yahoo.com
RE: Đố các bác xử lý thế nào khi bị đứt bóng code

Trong xe luôn bỏ vài miếng băng keo thì dán lên phần trên của bóng pha để ánh sáng không hắt lên là OK.

Hạng B2
7/9/07
146
0
0

Trích đoạn: Nam Vũ

Ko có băng keo thì dừng xe kiếm bùn bôi lên?

Bác nói đúng ý em

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83

Trong lúc các bác bôi bùn, dán băng keo...Thì mình tấp vô lề,để đèn đờ mi và lấy cái bóng...CŨ...vẫn để dự phòng trong thùng đồ nghề ra thay. (Không bẩn tay,không cạo kính...và không phạm quy vì thay bóng... cũ...:).).

O.S.P.D
24/12/06
1.200
20
38
hcmc
yahoo.com.vn

Thế các loại bóng xe non có bị đứt không các bác, nếu nhỡ may nó bị đứt mà mình không có bóng dự phòng, sau đó thay bóng thường vào chạy tạm nên thành ra bên này một màu, bên kia màu khác, nhìn vui mắt.

Hạng D
14/8/06
1.453
11
0

Trích đoạn: dalatlegan

Trong xe luôn bỏ vài miếng băng keo thì dán lên phần trên của bóng pha để ánh sáng không hắt lên là OK.

Rất tiếc đáp án của em hoàn toàn chính xác. chúc em vào vòng trong...:):)

Hạng C
4/3/07
538
11
18
45
"Xì Gềnh"

thớt này hay đấy
nhân đây e xin kể tình huống của mình.
cách đây cũng khoảng 2 tháng rồi e đang chở vợ cả đi trên cầu Ông Lãnh. Đoàn xe đang nối đuôi nhau thì bác Innova phía trước cứ thò cổ ra ra dấu hiệu cho em mà e chẳng hiểu gì cả. Lặp đi lặp lại mấy lần cho tới khi tới ngã 4 TH Đạo thì e mới biết là đèn phải của e đã "tobe died" (Xin cám ơn bác Innova, nếu bác có trên forum của anh e OS thì cho e cái PM để em cám ơn). Thực ra lúc đó e cũng mới biết lái (chưa có bằng :D ) cho nên không hiểu chuyện gì đã xảy ra.
Mặc dù mấy chú xxx ở ngã 4 lúc đó cũng chỉ nhìn mà không gọi lại nhưng e cũng ý thức được rủi ro nên quyết định quay về.
Đang trên đương NVL để về nhà thì rắc rối đã thực sự đến với e khi có 1 anh xxx vẫy lại. Lúc đó e chẳng biết phai xử lý thế nào vì nếu dừng lại thì chắc là tiêu (vì chưa có bằng). Vợ cả thì cứ rối cả lên. 1s quyết định, e giữ vô-lăng và tốc đọ đi thẳng làm như không có nhìn thấy hiệu lệnh của anh xxx đó và rồi nếu các anh ấy có đuổi theo thì lấy cớ là không nhìn thấy. Ấy vậy mà may mắn thay có lẽ mấy anh xxx đấy hình như cũng muốn tha ??? Về đến nhà e mới bắt đầu thấy run... hehe
Nay thì e đã có bằng nghiêm chỉnh, chạy xe cũng tự tin hơn rồi nhưng nghĩ lại chuyện cũ cũng thấy vui vui...
Thắng bạn e làm bên Đội 1 có nói - lỗi này hình như phạt 400k.
Nay học được bài của các bác - có lẽ phải sắm ít băng keo thủ sẵn trong xe rồi :D

Last edited by a moderator:
Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM

Chạy xe thiếu đèn thì quả thật là nguy hiểm đấy,nhưng chẳng lẽ bị ***chặn lại mình không thể báo các là"vừa mới bị đứt xong vài phút thôi" được sao các bác?Tình huống này cũng khó xử thật đấy,thôi thì cứ chuẩn bị bóng sơ-cua và ít băng keo hay decal màu đen gì đó cho chắc ăn vậy.