Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
RE: Đố các bác xử lý thế nào khi bị đứt bóng code

Trích đoạn: hcivic

Chạy xe thiếu đèn thì quả thật là nguy hiểm đấy,nhưng chẳng lẽ bị ***chặn lại mình không thể báo các là"vừa mới bị đứt xong vài phút thôi" được sao các bác?Tình huống này cũng khó xử thật đấy,thôi thì cứ chuẩn bị bóng sơ-cua và ít băng keo hay decal màu đen gì đó cho chắc ăn vậy.

Hông xong đâu bác ơi, 4g30 ở Nguyễn Tri Phương đèn đường sáng, xe em mất đèn do toi cầu chì nên không biết mất đèn xe, và thế là vô tư nhận biên bản sau nhiều lời con cá sống vì nước. Sau đó thì các bác biết rồi đấy. Và cũng nhờ thế mà em có bạn trên OS:D

Hạng B2
24/7/07
125
0
0

Trích đoạn: phantan

Hông xong đâu bác ơi, 4g30 ở Nguyễn Tri Phương đèn đường sáng, xe em mất đèn do toi cầu chì nên không biết mất đèn xe, và thế là vô tư nhận biên bản sau nhiều lời con cá sống vì nước. Sau đó thì các bác biết rồi đấy. Và cũng nhờ thế mà em có bạn trên OS:D

Bác nói đúng, con cá sống vì nước, chúng ta và cả *** sống vì...thóc, thôi chịu hao tí để còn về với vợ con

Hạng C
27/2/07
571
6
18
46
Q12

Lỗi này rất ít gặp nên gặp là lập biên bản liền chứ chờ gì nữa. hì hì hì, gặp em lỗi này em không phạt nhưng em bắt chạy xe ôm về lấy bóng sơ cua gắn vô hoặc kêu thợ thay bóng mới rồi cho đi. hehhehheh

Hạng B2
5/9/06
194
3
0
44

Trích đoạn: dalatlegan

Trong xe luôn bỏ vài miếng băng keo thì dán lên phần trên của bóng pha để ánh sáng không hắt lên là OK.
Em tưởng phải dán vào phần dưới của Bóng pha chứ nhỉ ???

Trích đoạn: 29V 4899

Trích đoạn: dalatlegan

Trong xe luôn bỏ vài miếng băng keo thì dán lên phần trên của bóng pha để ánh sáng không hắt lên là OK.
Em tưởng phải dán vào phần dưới của Bóng pha chứ nhỉ ???
Dán đâu thì tùy bác:D:D:D nhưng dán trên thì *** khg xin tiền bác được.

Hạng B1
5/5/06
65
1
8
50
Tp.HCM

Hôm tối đẹp trời em đi từ Đinh bộ lỉnhẽ trái sang Bạch Đằng thì bị XXX trẻ măng thổi vào. Sau màn chào hỏi thân thiện, xxx hỏi giấy tờ và hỏi em có biệt lỗi gì không. Em cũng cười thận thiệt với xxx và nói là chưa biết.
xxx bảo là đi xe chỉ có 01 đèn thôi (mất đèn bên tài).
Sau một hồi trình bày (vì trước khi đi không hiểu sao em đi một vòng quan sát) và xxx cho em đi. Khi kiểm tra lại thấy bóng đèn xe của mình vẫn OK nhưng không hiểu sao cái đế đèn bị vỡ làm bóng thụt vào trong (chắc nhựa lâu ngày nên gặp rung xóc hay do bóng đèn nóng quá nên bị vậy - Em đi Jolie). Không biết các Bác có bị tình trạng giống như xe em không?
Chúc các bác ngày đầu tuần nhiều may mắn.

Trích đoạn: Mr.Thiet

Trong lúc các bác bôi bùn, dán băng keo...Thì mình tấp vô lề,để đèn đờ mi và lấy cái bóng...CŨ...vẫn để dự phòng trong thùng đồ nghề ra thay. (Không bẩn tay,không cạo kính...và không phạm quy vì thay bóng... cũ...:).).

Nếu là xe jolie và có bóng cũ trong thùng đồ nghề thì bác thay được không? mất bao lâu? [8|]

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83

Mình không rành mấy xe hiện đại,xênông xê niếc ,hoặc cổ lỗ chạy pha "điện tử" liền bóng thì phải làm sao khi cháy bóng giữa đường ? Chứ cái Asia towner của mình,xài bóng H4,việc thay bóng không quá 10 phút,kể cả khi trời đang mưa,ngồi trong xe vẫn thay bóng được...Wá xướng..:)..!

Last edited by a moderator:
Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
90.689
113

Trích đoạn: thich4banh

Trích đoạn: Mr.Thiet

Trong lúc các bác bôi bùn, dán băng keo...Thì mình tấp vô lề,để đèn đờ mi và lấy cái bóng...CŨ...vẫn để dự phòng trong thùng đồ nghề ra thay. (Không bẩn tay,không cạo kính...và không phạm quy vì thay bóng... cũ...:).).

Nếu là xe jolie và có bóng cũ trong thùng đồ nghề thì bác thay được không? mất bao lâu? [8|]
Sau khi thử nghiệm, tôi chỉ mất vỏn vẹn 30 phút mà chưa tháo xong cái bóng ra. Kết luận là cháy bóng thì mang xuống thợ tốt hơn. :D